xin giúp đỡ về cú giao xoáy ngược xuống

Heo con

Đại Tá
Hôm nay thử đi giao lưu em thấy quả giao bóng ngắn xoáy ngược này có lợi thế rất lớn là quỹ đạo bóng ngắn thay đổi đột ngột khi chạm sang bàn bên kia nên đối phương rất khó khăn trong việc tấn công mình, hầu như chỉ cố gắng đẩy ngắn lại. Vẫn 2 nảy nhưng bóng dài chút thì hầu như họ sẽ bắt buộc phải trả bóng nhú ra khỏi mép bàn, lúc đó mình có thể moi hoặc tấn công ngay được. Chỉ tiếc một điều là kỹ năng tấn công quả 3 của mình còi quá nên chưa tận dụng được lợi thế của quả giao này. Phải luyện thêm mới được :D
Hay đó bro. Có tài liệu bổ ích thì share nha

lion

Đại Tá
Bên Nhật có anh chàng Hamakawa - Đại diện cho Andro Japan - Nằm trong Top 16 Nhật Bản có cú giao bóng lắc ngược khá hay, anh em tham khảo nhé.

mcfly

Thượng Tá
ku này động tác nhìn k smooth như ku Hongkong ở trên
ku này trước là coach của con em - nó từng là practice partner của Mima Ito. ku này nổi tiếng với cú giao xoáy ngược, nhìn động tác hơi nhấp nhô nhưng cái cổ tay của nó dẻo như kẹo kéo, em đỡ thử mấy lần cũng trả bóng sang nhưng trả xong thì đi nhặt bóng vì bị nó chờ sẵn vụt cho tối tăm mặt mũi

bachikho

Đại Tá
nghiền ngẫm clip này mới ngộ ra 2 điểm khiến cho mình tập phát ngược rất hay bị trượt hoặc vào lưới:
1- khi take back thì vợt phải đứng chứ ko nằm ngang (đầu vợt chúc xuống)
2- motion cho tới khi tiếp bóng phải là từ sau ra trước chứ k phải từ trong ra ngoài

bachikho

Đại Tá
tụi tây và tụi tàu phát ngược khác hẳn nhau (động tác kiểu tây đơn giản dễ học hơn)

lhduy

Trung Uý
tụi tây và tụi tàu phát ngược khác hẳn nhau (động tác kiểu tây đơn giản dễ học hơn)

Em thấy kiểu tàu kín hơn, nhìn đẹp hơn, em tập mãi vẫn chưa thạo được, tập của ô timo boll vs kiểu tây thì OK. Em thấy cái bước khó của tụi tàu là thảy vào gần vào nách (em quen thảy thẳng banh đó giờ), thảy vào nách xong phải hạ trọng tâm người xuống để hạ đường banh sát lưới nữa.

Changanuong

Thượng Sỹ

công nhận tụi tàu n vẫn là cái gì đấy khác biệt vl :))))
t đó giờ vẫn phát lắc ngược nhưng rất hiếm or chưa bao giờ lắc đc quả xoáy xuống nào :))))
cứ ngang lên lồng lộn dài vào góc trái, or ngang ngắn sát lưới vào bên phải của đối thủ để dồn đôi công thoai

bachikho

Đại Tá
công nhận tụi tàu n vẫn là cái gì đấy khác biệt vl :))))
t đó giờ vẫn phát lắc ngược nhưng rất hiếm or chưa bao giờ lắc đc quả xoáy xuống nào :))))
cứ ngang lên lồng lộn dài vào góc trái, or ngang ngắn sát lưới vào bên phải của đối thủ để dồn đôi công thoai
nên tập bằng được vì nếu phát được ngược xuống rất lợi hại vì khó đọc hơn hẳn thuận

dammebongban

Trung Uý
Mình xem mấy trận quốc tế thấy Tú giao xoáy ngược gây ra rất nhiều khó khăn cho đối thủ. thậm chí nhiều quả ăn điểm trực tiếp
Ae nào có clip quay rõ động tác giao xoáy ngược của Ng anh Tú ko post nên để ae cùng xem.

Changanuong

Thượng Sỹ
Mình xem mấy trận quốc tế thấy Tú giao xoáy ngược gây ra rất nhiều khó khăn cho đối thủ. thậm chí nhiều quả ăn điểm trực tiếp
Ae nào có clip quay rõ động tác giao xoáy ngược của Ng anh Tú ko post nên để ae cùng xem.
t ko theo dõi mấy giải trong nước, nhưng quốc tế thì có Yoshimura có quả lắc ngược siêu khó chịu, bác có thể xem clip này

Bình luận từ Facebook