Xin cho đánh giá về cốt nittaku tenor

Clipper

Trung Uý
Bạn cầm thử đi, cán cầm thì mỗi người mỗi ý, cầm cây vợt không bị cấn tay là được, cán cây này dày không dày mà dẹp cũng không dẹp cầm khá khó chịu, mỗi lần muốn mua cây nào mình đều ra Take cầm thử, nhiều cây thích mà cầm không thấy ưng cũng không mua được. Trong các cây mình đánh qua thấy cán cầm thoải mái có thể kể ra là: TSP Fire Fall AC, Tibhar Power Wood, TSP Besty, Schlager, Clipper.
Bác nói về cán chuẩn quá, tôi thấy cầm cán tenor không thoải mái, lại cho em nó ra đi rồi

xukaka

Đại Tá
Cán cầm con Tenor nó khác so với các cốt bình thường chút, diễn tả là hơi vuông hơi bẹt. Nói chung là ai đang chơi cốt cán kiểu Clipper Cr hay Amul thì cán nó khác. Dòng nitaku nó sản xuất một đợt theo 1 kiểu cán na ná nhau: như cốt Tenor, Large spear, feruku cán khá giống nhau. Còn về kỹ thuật thì Tenor mặc dù là cốt thuần gỗ nhưng tốc độ không hề chậm thuộc dạng trung bình nhanh (kiểu 0ff của Butt), cốt này tương đối nặng tầm xoay quanh 90g, khó kiếm được cây nào dưới 87g.
Nói chung là mình thấy mức giá của Tenor thì mình sẽ có nhiều chọn lựa khác. Cá nhân mình thì mình không thích cây này.

Bình luận từ Facebook