Xin chỉ giáo Vợt chơi cảm giác rất khô và trơ !

Viêt.NT

Binh Nhì
Mình đang chơi cốt INNERF fhibeer ZLC , mặt đỏ Ten64 , Polir HEOZUS ,cảm giác rất khô và trơ khi tiếp xúc bóng , không có độ mềm, bám, êm như bình thường , không biết có ai như mình không , ko biết do cốt , hay do cái gì ? ai biết cách khắc phục chỉ giúp với ? cám ơn nhiều !

Trainee

Đại Tá
Mình đang chơi cốt INNERF fhibeer ZLC , mặt đỏ Ten64 , Polir HEOZUS ,cảm giác rất khô và trơ khi tiếp xúc bóng , không có độ mềm, bám, êm như bình thường , không biết có ai như mình không , ko biết do cốt , hay do cái gì ? ai biết cách khắc phục chỉ giúp với ? cám ơn nhiều !
Mút kia lạ quá, mình không biết.
Nhưng kể cả Inner ZLC + Ten 64 thì cũng khó nói là khô được. Vốn dĩ cây này là cây mềm mại, tạo xoáy tốt mà!

Viêt.NT

Binh Nhì
Mút kia lạ quá, mình không biết.
Nhưng kể cả Inner ZLC + Ten 64 thì cũng khó nói là khô được. Vốn dĩ cây này là cây mềm mại, tạo xoáy tốt mà!
Thật sự là mình cảm giác vậy , rất khó chịu khi vào bóng , cốt này mình cũng ship từ nhật luôn, so với cốt XIOM mình đã thấy khô hơn rồi ! hay là gì đó nhỉ !

Trainee

Đại Tá
Thật sự là mình cảm giác vậy , rất khó chịu khi vào bóng , cốt này mình cũng ship từ nhật luôn, so với cốt XIOM mình đã thấy khô hơn rồi ! hay là gì đó nhỉ !
Chắc chắn không phải do cốt, mút kia của bạn là mút gì lạ quá nhỉ?
Mặt Ten 64 cũ hay mới vậy? Bạn thử dán mặt khác xem sao, chọn dòng mặt bám xoáy và hơi mềm tý vậy. Kể cũng hơi lạ, mình đánh Inner ZLC thì luôn thấy dư xoáy, chỉ là thiếu lực, do phát lực không tốt thôi! Cây Inner ZLC bạn đánh chậm nhịp lại chút, hơi moi bóng (đang rơi) thì cảm nhận được là nó rất xoáy đó.

Viêt.NT

Binh Nhì
Mà em rất chăm vệ sinh mặt !

luckyluckedh

Đại Uý
Khuyên bác nên hạn chế hoặc bỏ việc vệ sinh bằng nước lau mặt vợt, bám bụi thì hà hơi dùng tay lau, dùng nc lau mặt vot nhieu mút se kém ma sát giật bóng ko còn ngon nữa

unlucky_child

Đại Uý
Đang rất cần bám xoáy , công rật mà !

bác tập giật vợt ít xoáy, dùng nhiều lực, giật đi nhanh, khó đỡ. Sau khi thành thạo rồi, dùng vợt mút trình lên hẳn 1-2 bóng. Giống như Dương Quá dùng kiếm sắt, sau dùng kiếm xịn, lên mấy level :)

tóm lại, mặt ten dùng nhanh hết mút lắm, nên bác 1 là đầu tư nhiều $, 2 là làm như e nói

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
x
Sai rồi cốt càng già càng cứng càng trơ chứ! ;)
P/s: cuối cùng bán được nốt Inner ZLC xịn chưa,
Xin lỗi bác mình góp ý tí nhé.
gỗ già ăn xoáy , bám nhanh,kiểm soát cao làm sao mà trơ , khô dc cảm giác gỗ chắc chắn ko xịt như gỗ non dc(cứ trơ trơ xịt khõ khó đánh).Bác chẳng biết gì mà lên tiếng:D

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
x

Xin lỗi bác mình góp ý tí nhé.
gỗ già ăn xoáy , bám nhanh,kiểm soát cao làm sao mà trơ , khô dc cảm giác gỗ chắc chắn ko xịt như gỗ non dc(cứ trơ trơ xịt khõ khó đánh).Bác chẳng biết gì mà lên tiếng:D
cái cứng của gỗ già nó ko trơ mà cứng kiểu bám ,nhanh , cảm giác rất ăn xoáy
còn non ko có nghĩa là nó mềm nó cũng có thể là miếng gỗ cứng nhưng đánh ko bám nhé (nói chung la ko ăn banh)

Cảm giác khô có thể do bạn chuyển từ cốt cứng, dày sang cốt mỏng rung. Khả năng cây Xiom cũ của bạn là loại dày trên 6,5mm như Ignito, Axelo, Strato...
Còn việc bị trơ có thể là do lạm dụng bọt lau mặt vợt. Bọt loại này để lau cho trước khi thi đấu rất hữu dụng, nhưng dùng nhiều sẽ làm mặt bị mất ma sát.

Bạn cho mọi người biết trước đây dùng cốt gì thì mọi người sẽ cho bạn giải pháp hợp lý hơn :)

Bình luận từ Facebook