Xin cảm nhận về Mizutani Jun.

xukaka

Đại Tá
Mình chưa đi sâu vào đặc điểm của tùng loại gỗ cấu tạo của vợt. Chỉ nhận thấy là thường vợt có tốc độ nhanh thường cấu tạo bằng gỗ hinoki và cacbon (dòng tamca 5000, Amul, ...), còn Jun Mizutani, Michael Maze cấu tạo gỗ Limba. Còn dòng ALC đa số cấu tạo gỗ Koto).

Chắc có thể gỗ Hinoki cho cảm giác nhanh nhưng mềm, gỗ Limba cho cảm giác cứng hơn nhưng chậm hơn ...gỗ Koto cảm giác mềm và chậm....các yếu tố trên chưa xét đến cấu tạo thêm gỗ gì không, hay thêm cacbon, sợi ZLC không, ZLF,...các bác nào biết thêm cho biết nhé, đây là cảm nhận của mình...

truongtxt

Đại Tá
hôm nay lắp thử mặt ten 05fx bên BH, FH dán TG2 neo. cảm giác giật moi hơn hẳn so với rasan tubo. bh chặn đẩy thấy ok hơn nhưng vì miếng 05fx hơi nhỏ so với cốt nên vừa tháo ra dán mặt gai vào. để mai test tiếp. nhưng chắc chắn nếu mình chởi cây jun mình sẽ lắp đủ cặp 05fx vào. cây này cảm giác cứng và khô hơn amu nhưng kiểm soát mình thấy hơn hẳn, có lẽ 1 cặp mặt mềm sẽ hợp. tiện đay bạn nào có 05fx hay baracuda ko dùng đến để lại mình nhé

QuangHung

Đại Tá
hôm nay lắp thử mặt ten 05fx bên BH, FH dán TG2 neo. cảm giác giật moi hơn hẳn so với rasan tubo. bh chặn đẩy thấy ok hơn nhưng vì miếng 05fx hơi nhỏ so với cốt nên vừa tháo ra dán mặt gai vào. để mai test tiếp. nhưng chắc chắn nếu mình chởi cây jun mình sẽ lắp đủ cặp 05fx vào. cây này cảm giác cứng và khô hơn amu nhưng kiểm soát mình thấy hơn hẳn, có lẽ 1 cặp mặt mềm sẽ hợp. tiện đay bạn nào có 05fx hay baracuda ko dùng đến để lại mình nhé
E moi lap combor danh thay mat bi lom xuong..la do mat moi hay do keo nhi?

Bình luận từ Facebook