Xin cảm nhận về dòng vợt ALC của Butterfly

hoantopas

Đại Tá
Em đã chơi dòng thuần gỗ ( Mazunov ) và dòng thuần Cacbon ( Sadius, Gergely Alpha ) rồi Em chuyển sang luôn dòng ZLC ( TMB ) Em chưa từng thử dòng ALC tý nào nên chưa biết về nó. Theo cảm nhận của Em thì thuần gỗ ( Mazunov ) thì chơi có cảm giác bóng rất tốt, dễ điều khiển giật, bạt gần bàn OK, và nói thật là Em rất thích tiếng của vợt gỗ khi thiếp súc bóng, mỗi tội vợt NẶNG, còn thuần Cacbon thì nhẹ hơn, nảy, tốc độ cao, nhưng lại rất khó kiểm soát, điều này em không khoái lắm ^^. Từ khi chuyển sang ZLC Em thấy tốc độ Ok, nhẹ, kiểm soát cũng tốt và đặc biệt là cầm cây TMB ZLC rất đẳng cấp, cán tròn, nhỏ hơn mấy Em kia nên soay sở rất tốt, và Em này rất đẹp. Em chưa được thử dòng ALC nên không biết Em nó thế nào? Bác nào cho Em xin ít cảm nhận về dòng ALC với, để em hiểu thêm về dòng này. Em cảm ơn

Last edited:

xtai_811

Binh Nhì
Mình đang chơi cốt ALC đây. Các cốt khác mình chưa chơi nhiều nhưng cốt ALC đang chơi thấy kiểm soát bóng tốt, thích hợp đánh tầm trung và gần. So với ZCL, ALC cảm giác mền hơn và chậm hơn nhưng quả giật xoáy hơn :D.

Dòng Alc cho cảm giác mềm và kiểm soát cao, hơi rung. Thường thường những cú giật cho đường bóng cắm và xoáy mạnh, thích hợp với cú giật moi - điểm rơi, chặn đẩy bóng thấp và dễ điều chỉnh. Nhược điểm là tấn công xa bàn - bạt kém. Có thể kết hợp cả mút Nhật và mút tacky ( mút Tàu ) đều tốt, người chơi tấn công nhanh cần có thể lực tốt mới thích nghi được với cây vợt này.

lion

Đại Tá
Em thấy Michael Maze (ALC) bạt rất tốt, còn tốt hơn cả Timo Boll ZLC,
trên các trang review hay diễn đàn bb thế giới đều công nhận Michael
Maze (ALC) là một trong những cây vợt bạt tốt nhất.

Nhẹ và linh hoạt nhưng hơi hơi dung. Mới chơi qua vài cây nên chưa biết so với loại khác ra sao chứ chắc hơn em xạ điêu. Chơi xạ điêu 3 đời cốt giờ cho cầm lại vẫn không chơi nỗi chắc quen em ALC rồi

luongthanhtuyen

Binh Nhì
Em thấy Michael Maze (ALC) bạt rất tốt, còn tốt hơn cả Timo Boll ZLC,
trên các trang review hay diễn đàn bb thế giới đều công nhận Michael
Maze (ALC) là một trong những cây vợt bạt tốt nhất.
A ơi. E muốn hỏi a chút.
E đang đánh tmb zlc. E cảm thấy đánh cây này giật rất hay. Gò tốt. E giật rất xung. E đang có ý định chuyển sang maze. A tư vấn cho e đc ko

Bình luận từ Facebook