Xin các Bác tư vấn cho em về mặt Sriver

leqd

Đại Uý
ACE nào đã sử dụng mặt Sriver rồi xin tư vấn giúp em :D

Mình chơi FH - Sriver FX ở FH, BH -Sriver đã 4 tháng. Trình độ mới học cách đây 7 tháng (ôi thời gian?). Mình thấy Sriver FX mềm hơn, giật moi xoáy hơn nên dùng bên FH. Sriver cứng hơn một chút, nên dùng bên BH. Cả hai loại đều dễ điều khiển, cắt, chặn, bạt và giật đều tốt. Nói chung rất hợp người đang học, thầy nói vài bữa lên tay thì mới nên mua loại cứng hơn đánh cho mạnh.

trin_hoa_an

Trung Uý
mat sriver hoi xit ,cung chang bam xoay, mat nay chi go, chong qua xoay cua doi phuong thoi ban a. Mat nay hop voi danh trai.

Dòng sriver có nhiều loại mà bác mà chỉ gò và chống xoáy như bác nói thì em ko thấy đúng lắm, trong dòng sriver tốc độ nhanh nhất thì có loại g2 fx và g3 fx. Dòng sriver này em thấy khá ổn định. Có một số cao thủ đánh khá hay như anh Diệp thế lân A2 và phát tay trái. Giật trái không hề thiếu lực, có chăng chặn đẩy thì cảm giác hơi tụt thôi. Nhưng cũng tùy loại. Em đánh loại 1.9mm( còn xịt hơn) nhưng vẫn thấy bình thường mà còn thấy hay ở những quả giật trái và chặn bóng.

MaiXuanViet

Moderator
Mút Sriver loại thường thấy nhất nó khá xịt vì nó được tạo để đánh bóng 38mm ngày xưa. Giờ bóng 40mm rồi nên bị thiếu lực. Chỉ có mấy dòng Sriver mới thì tốc độ cao hơn. Mình nghĩ bạn ko nên mua mút Sriver cũ vì thường đó là loại Sriver đánh bóng 38mm :)

Tieubachlong93

Trung Sỹ
ui......!
Không ngờ mặt Sriver lại có mấy loai nữa cơ ạ. Bóng bàn em mới chơi lên cũng không biết nhiều lắm. em xin cảm ơn các bác đã tư vấn giúp cho em.

MaiXuanViet

Moderator
ui......!
Không ngờ mặt Sriver lại có mấy loai nữa cơ ạ. Bóng bàn em mới chơi lên cũng không biết nhiều lắm. em xin cảm ơn các bác đã tư vấn giúp cho em.

dòng Sriver cũng có nhiều loại như dòng Tenergy vậy. Dòng Sriver thì mình biết có những em là : Sriver thường, Sriver fx, Sriver G3, Sriver G3fx, Sriver EL. ngoài ra có loại Sriver nào nữa ko thì mình cũng ko rõ lắm.

Trong số đó Sriver thường và Sriver fx là loại cũ ngày xưa để đánh bóng 38mm, loại Sriver G3 và G3fx là loại mới đánh được tốt với bóng 40mm hiện nay. còn Sriver EL thì mình chỉ thấy chứ chưa được cầm bao giờ.

Thành Danh

Thượng Sỹ
dòng Sriver cũng có nhiều loại như dòng Tenergy vậy. Dòng Sriver thì mình biết có những em là : Sriver thường, Sriver fx, Sriver G3, Sriver G3fx, Sriver EL. ngoài ra có loại Sriver nào nữa ko thì mình cũng ko rõ lắm.

Trong số đó Sriver thường và Sriver fx là loại cũ ngày xưa để đánh bóng 38mm, loại Sriver G3 và G3fx là loại mới đánh được tốt với bóng 40mm hiện nay. còn Sriver EL thì mình chỉ thấy chứ chưa được cầm bao giờ.
Sriver fx danh BH dc ko ban

Daoky09

Đại Tá
ACE nào đã sử dụng mặt Sriver rồi xin tư vấn giúp em :D
Sriver serie có 2 loại.
1) Dòng All-Round gồm:
+ Sriver Tốc độ 10; xoáy 8; độ cứng 38.
+ Sriver EL ............10; ........8; ............35.
+ Sriver FX ............10; ........8; ............33.
2) Dòng Super-Speed gồm:
+ Sriver G2 ............11,5; .....9,5; ..........36.
+ Sriver G2 FX............11,5; .....9,5; ..........32.
+ Sriver G3 .............13,5; .....10; ...........38.
+ Sriver G3 FX.............13,5; .....10, ...........32.
Tất cả đều xuất hiện từ thời bóng 38mm, nhưng bây giờ chơi bóng 40+ cũng vẫn ổn( Tùy thuộc cốt vợt và lối đánh công hay thủ ). Riêng dòng G2 có xuất hiện ở thị trường VN khoảng những năm 2001-2004. Nay không còn nữa.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Mình cũng là 1 fan của silver. Mình chỉ dùng loại thông thường đúng như các bạn nói rất dễ kiểm soát phù hợp đánh trái tay. hơi xịt nên cần dựng vợt hơn khi đẩy bóng.

Loc VLXD SG

Trung Uý
Mình cũng là 1 fan của silver. Mình chỉ dùng loại thông thường đúng như các bạn nói rất dễ kiểm soát phù hợp đánh trái tay. hơi xịt nên cần dựng vợt hơn khi đẩy bóng.
Mình cũng từng là tín đồ của Sriver từ khi còn trẻ. Trước đây dùng đánh trái tay, chưa có nhiều loại như bây giờ. Chúc bạn có lựa chọn đúng để có cây vợt như ý.

MongToi

Binh Nhì

khoe con Fx của em, em thì chỉ mới tập chơi đánh mặt này khá thích vì thấy nó mềm + cảm giác nó dính banh. Mà e đẩy/gò bóng khá cùi giờ nghe bác nào nói ở trên để mai thử dựng nó lên xem biết đâu giác ngộ :)

Bình luận từ Facebook