xin ACE tư vấn cho cách đôi công traí

Tieubachlong93

Trung Sỹ
khi em đôi công trái không biết lÀM sao vai em cứ mỏi,không như đôi công bên phải hay la do em đôi công bên traí bị sai kĩ thuật :D
Mong AVE giúp đỡ. em xin chân thành cảm ơn !!!.....;)

seven25

Trung Uý
khi em đôi công trái không biết lÀM sao vai em cứ mỏi,không như đôi công bên phải hay la do em đôi công bên traí bị sai kĩ thuật :D

Bn tập được lâu chưa,mới tập hay lâu lâu mới tập lại thì mình nghĩ mỏi cũng k lạ lắm :D

ThanhEoDi

Trung Sỹ
Bạn nên tập nhiều vào, chắc do bạn mới tập mà lại hơi nhiều nên bị đau đấy, cố gắng tập vài ngày sẽ hết, giống như khi bắt đầu tập chạy bộ cũng bị đau chân đó. Còn động tác bạn có sai hay không thì bạn phải hỏi anh nào chơi cùng clb mà trình khá khá một chút á

Cũng chỉ là bt thôi e ah,mình đến giờ đôi công trái khoảng 10' là cũng hơi mỏi vai và mỏi tay mà,vì đôi công trái động tác ngắn,thu từ bụng đẩy lên rồi cứ thế...không như bên phải đc thoải mái nên mỏi là chuyện hết sức bt thôi.

cudenonl

Binh Nhì
bạn trước khi đôi công thãy khởi động khớp vai cho kỹ. căng hết cổ tay và đánh nhanh dần đều coi sao
có thể bạn khởi dộng chưa kỹ.
với lúc đánh khởi động động tác ngắn mà nhanh đột ngột có khi làm vai nhanh mỏi thôi.

leqd

Đại Uý

Em ban đầu cũng bị cái này, mỏi rã rời luôn, dù thuộc loại vai u thịt có. Sau em thấy khi đôi công trái mình cứ để nguyên tay bên trái nên chóng mỏi, em chú ý sửa bằng cách công xong là thả lỏng kéo tay về vị trí sẵn sàng, tuy tay di chuyển nhiều hơn, nhưng đỡ mỏi hơn. Buổi sáng chịu khó lăng vợt tạ khoảng 100 cái cũng giúp nhiều lắm, nhưng chủ yếu là do kỹ thuật thôi. Đánh xong phải cho tay nó nghỉ, để sẵn tay bên trái khác với để sẵn bên phải. Để sẵn bên phải là thả lỏng, còn để sẵn bên trái làm cơ hơi căng một tý. Bác xem có phải mắc bệnh như em không?

dung_linh

Đại Tá
Bạn tập CLB nào, thì hỏi HLV là biết liền, vấn đề kỹ thuật thôi................Chào

Bình luận từ Facebook