XEM TRỰC TIẾP GIẢI WTTTC 2014

chúmập

Thượng Sỹ
Trận nữ Hà lan gặp Nhật Bản, em xem thấy 2 vđv đều cắt bóng phòng thủ, cứ cắt qua cắt lại hoài nên trọng tài áp dụng cái luật gì đó mà em nghe đếm one, two, three, four, five . . . sau mỗi cú cắt qua lại. Luật gì em quên mất tiêu rồi, vì ít khi gặp quá. Bác nào am hiểu vui lòng giải thích dùm em ạ.

binhyb

Moderator
Luật 13 quả, người giao bóng sẽ bị mất điểm, nếu để bóng đánh qua lại đến13 lần mà bóng vẫn còn trong cuộc. Nọi dung đại để là như vậy.

thanglong78

Thượng Tá
Thấy Huang Sheng Sheng tuyển nam Đài Loan đang dùng cây vợt Zhang ZK đánh với Zhang JK.
Ko hiểu có phải vì lý do đó mà Zhang JK "thả" cho Huang Sheng Sheng 1 set ko nhỉ ? ;)

dichphonghp

Thiếu Uý
Giải này em có cảm giác như zhang jike bị ốm ấy,phản xạ rất chậm va cú giật không mạnh như mọi khi.Xem trận vừa rồi thấy mồ hôi ra quá nhiều :(

hungtv2002

Đại Tá
Nó vẫn vô địch thôi, malong làm 2 trận, xuxin làm một trận, thế là đủ kết liễu đối thủ
Giải này em có cảm giác như zhang jike bị ốm ấy,phản xạ rất chậm va cú giật không mạnh như mọi khi.Xem trận vừa rồi thấy mồ hôi ra quá nhiều :(

VirusBNG

Trung Uý

Oh, Bác tinh mắt thế, em thì lại cứ tưởng nó thất tình hay thế nào :))
Hôm nọ nó uýnh suýt thua AUT, ngay lúc dạo bóng của trận hôm nọ nó đã đánh hỏng liên tục (cứ như mới tập đánh).
Có lẽ nguyên nhân là nó "ốm thật". Trận chung kết tới mà nó chưa khỏi chắc phải thay bằng ku FAN :))

VirusBNG

Trung Uý
Hôm qua có ai xem trận nữ Hà lan với Nhật ko ?
Bà cô Li jiao hơn 40 tuổi đánh cho 2 em Nhật cuống cuồng. Lối chặn đẩy của vợt dọc quá hay, cứ như chị em với MaLin ấy nhỉ :p

dichphonghp

Thiếu Uý
Hôm qua có ai xem trận nữ Hà lan với Nhật ko ?
Bà cô Li jiao hơn 40 tuổi đánh cho 2 em Nhật cuống cuồng. Lối chặn đẩy của vợt dọc quá hay, cứ như chị em với MaLin ấy nhỉ :p
Thực ra em thấy lối đánh của bà cô này giống he zhi wen hơn ^__^ , với cả bà cô này có lợi thế là tay trái nên mấy em Nhật cứ giật là vào trái cho cô ấy đấm bóng, mà nữ thì giật chủ yếu là cầu vồng, quả chốt là bạt nên đánh vs bà này khó nhằn lắm :(

dichphonghp

Thiếu Uý
Oh, Bác tinh mắt thế, em thì lại cứ tưởng nó thất tình hay thế nào :))
Hôm nọ nó uýnh suýt thua AUT, ngay lúc dạo bóng của trận hôm nọ nó đã đánh hỏng liên tục (cứ như mới tập đánh).
Có lẽ nguyên nhân là nó "ốm thật". Trận chung kết tới mà nó chưa khỏi chắc phải thay bằng ku FAN :))
Haizz, ngưỡng mộ anh chàng này đã lâu, đây là lần thứ 2 được chiêm ngưỡng trên tivi nên phải soi kỹ tí ;)

docmaorg

Đại Tá
Trận nữ Hà lan gặp Nhật Bản, em xem thấy 2 vđv đều cắt bóng phòng thủ, cứ cắt qua cắt lại hoài nên trọng tài áp dụng cái luật gì đó mà em nghe đếm one, two, three, four, five . . . sau mỗi cú cắt qua lại. Luật gì em quên mất tiêu rồi, vì ít khi gặp quá. Bác nào am hiểu vui lòng giải thích dùm em ạ.
Luật 12 quả đến quả thứ 13 bên giao bóng ko dứt điểm được là thua điểm.

Bình luận từ Facebook