WTTTC - Vô địch Bóng bàn Đồng đội Thế giới,28/2 - 06/3, Malaysia

toannq

Trung Uý
Đội tuyển chúng ta đánh ở hạng 2 không thua kém ai, hoặc chút ít thôi, vấn đề nằm ở bản lĩnh và kinh nghiệm thi đấu, đánh toàn để ăn trứng vịt lộn. Hi vọng sắp tới sẽ đc cọ xát nhiều giải như thế này nữa. Hi vọng vào Tú mẩu mà giải này đánh chán quá, toàn thua

backhand-ghost

Đại Tá
Đến bao giờ thì HàNội mới được như kualalumper các Bác nhỉ? Được xem wttc trực tiếp đã mắt, sướng tai..:D
Dễ nhận thấy là dân Malay ko hề thích bóng bàn và phong trào chơi BB cũng ko ăn thua. Bác có để ý là trên khán đài vắng tanh, lặng ngắt ko, cho dù cho giá vé vào cửa thực sự là không thể rẻ hơn được nữa. Giải này mà được tổ chức ở Hà Nội thì chắc có lẽ khán đài sẽ sôi động hơn rất nhiều. Cho dù Bóng bàn ở VN cũng ko được XH quan tâm mấy nhưng xét riêng cộng đồng người chơi phong trào thì ta chỉ thua TQ và đông đảo hơn bất kỳ QG nào.
Năm 95 mình cũng đã một lần tổ chức Cup TG ở SG rồi bác, năm đó Mã Văn Cách vô địch.

ha_hadinh

Trung Uý
bánh bao Ai Fukuhara dạo này đánh chán quá, thua cả 2 trận haizz, Japan thua Đức rồi.
Trận cuối Ai đánh bị con bé Đức toàn ép trái, em Đức đánh trái hay quá, tốt quá mà cứ đưa bóng sang trái cho nó đánh hoài haizz, k thấy HLV chỉ đạo gì hết
Oạch, trước giờ xem bb thấy điểm mạnh của Ai vẫn là đôi công trái mà

tuankhoi

Thượng Tá
Đã có lịch đấu giai đoạn 2:
Nam VN được miễn vòng 37-48, vòng sau 37-44 sẽ gặp đội thắng cặp Turkey-Thailand vào 9h00 giờ Vn ngày 4/3 tại bàn 14.

huufc

Binh Nhì
Dễ nhận thấy là dân Malay ko hề thích bóng bàn và phong trào chơi BB cũng ko ăn thua. Bác có để ý là trên khán đài vắng tanh, lặng ngắt ko, cho dù cho giá vé vào cửa thực sự là không thể rẻ hơn được nữa. Giải này mà được tổ chức ở Hà Nội thì chắc có lẽ khán đài sẽ sôi động hơn rất nhiều. Cho dù Bóng bàn ở VN cũng ko được XH quan tâm mấy nhưng xét riêng cộng đồng người chơi phong trào thì ta chỉ thua TQ và đông đảo hơn bất kỳ QG nào.
Năm 95 mình cũng đã một lần tổ chức Cup TG ở SG rồi bác, năm đó Mã Văn Cách vô địch.

unlucky_child

Đại Uý
Mẹ cái thằng Tây, nhìn động tác phát bóng của nó còn đéo đẹp bằng em
mà sao cái bang hội chuyên nghiệp ViệtNam phát bóng đẹp và hiệu quả
như thế mà đéo bem đc chết mịa chúng nó đi nhể?

tại vn mình tập trung nhiều vào giao bóng quá :(

lion

Đại Tá
Giải đấu sắp đến hồi cuối, China nam/nữ vẫn là UCV No.1 cho chức vô địch, vấn đề còn lại
là những đội nào có khả năng giành cơ hội chơi trận chung kết với họ mà thôi.
Screen Shot 2016-03-03 at 10.41.24 AM.png

China khả năng gặp Thuỵ Điển tại TK, nếu Bắc Hàn thắng Calisto (không dễ đâu vì Calisto
quân rất đều và đang thi đấu tốt ở ITTF và Châu Âu) thì sẽ có cuộc nội chiến giữa những
người Korea để giành vé chơi BK với China.

Japan may mắn vì đối thủ đã rút lui, TK sẽ gặp Áo hoặc Hong Kong, theo em Áo có nhiều
cơ hội hơn một tí mặc dù HK quân cũng đều đẹp.

Trận Balan vs Anh khó đoán vì mình ít theo dõi VĐV Anh thi đấu, thằng nào vào không quá
quan trọng vì nếu gặp Pháp thì cũng thua thôi.

Em dự BK1: China vs Nam Hàn, BK2 Japan vs Pháp, CK China vs Japan, vậy là ngon cho
mấy chú Japan rồi, cứ phóng tay mà đánh thôi.

Bên nữ thì tình hình nhóm đầu bảng thế này:
Screen Shot 2016-03-03 at 10.42.36 AM.png

Thôi không bình luận nhiều, China hạ Hong Kong và vào CK gặp Japan, năm nay Singapore
yếu rồi. Như vậy giải này cả nam và nữ Japan đều giành được HCB, cũng là thành tích rất
đáng khích lệ.

Attachments

• Screen Shot 2016-03-03 at 10.42.04 AM.png
    Screen Shot 2016-03-03 at 10.42.04 AM.png
    114 KB · Đọc: 0

lion

Đại Tá
bánh bao Ai Fukuhara dạo này đánh chán quá, thua cả 2 trận haizz, Japan thua Đức rồi.
Trận cuối Ai đánh bị con bé Đức toàn ép trái, em Đức đánh trái hay quá, tốt quá mà cứ đưa bóng sang trái cho nó đánh hoài haizz, k thấy HLV chỉ đạo gì hết

Fukuhara Ai nó là ông sao rồi, khó nói lắm, kệ mẹ nó đi bác ạ. Nhưng đợt này thấy
cái gì của nó cũng to ra, chắc là nặng nề hơn, mấy cái trò tung bóng cao, rồi ve gai
trái chắc sắp hết thời. Em thấy trong tuyển Japan có Ishikawa đánh hiện đại nhất,
giống China và hiệu quả nhất, có điều con bé này đi hơi xấu, hai chân dạng háng ra
như vừa đi "banh chân" về ;)

waa

Đại Uý
So giá vé WTTC ở Trung quốc mà bác xem năm ngoái, cao hay thấp vậy bác ?

backhand-ghost

Đại Tá
So giá vé WTTC ở Trung quốc mà bác xem năm ngoái, cao hay thấp vậy bác ?
Hai giải này thì ko so sánh với nhau được, WTTC có chất lượng chuyên môn cao nhất trong 03 giải Grand Slam, TVH cũng ko so với nó được.
WTTTC thì thượng vàng hạ cám, lộm nhộm nhất nên vé rẻ cũng là bình thường. Có 500 RM (gần 3tr VNĐ) cho một vé xem VIP nhất xem cả giải, thực sự là ko thể rẻ hơn.
Vé 2015 WTTC Suzhou thì siêu đắt và ko bán vé xem trọn giải. Vé xem 1 buổi ngày cuối (ngày cuối có 3 buổi sáng chiều tối, mỗi buổi có 2 trận đấu thôi) có giá là 1080 tệ (khoảng 3,6tr), còn vé mình xem là VIP loại 2 có giá 680 tệ (2,3tr). Riêng tiền vé ngày cuối của WTTC 2015 đã hết 7 hoặc 10 củ rồi bạn.
Đó là giá gốc BTC bán và cũng ko dễ mà mua được, vé ở chợ đen thì đắt hơn khoảng 1,5 lần.

Trainee

Đại Tá
Xem trận Nữ em Li Q và em Li J đánh, đúng là thử thách lòng kiên nhẫn! :)
Có lẽ trung bình mỗi em phải chạm bóng tầm 15-20 phát để ăn 1 điểm!

waa

Đại Uý
Giá vé WTTTC <<<< WTTC ... ngày chung kết phải 7 - 10 T tiền vé thì thui chột bao tử , mờ con mắt.

backhand-ghost

Đại Tá
Giá vé WTTTC <<<< WTTC ... ngày chung kết phải 7 - 10 T tiền vé thì thui chột bao tử , mờ con mắt.
Đúng là vậy đấy nhưng "theo sự quan sát của chúng tôi thì trên khắp các khán đài của nhà thi đấu Trung tâm triển lãm quốc tế Tô Châu đã không còn một chỗ trống". Không vắng hoe đến lạnh người như khán đài ở giải này :(

• Like
Reactions: waa

Bình luận từ Facebook