WTT Star Contender GOA 27/2-5/3/2023

conduongs

Đại Tá
Liang JingKun sẽ gặp tiểu FanZhenDong ở Chung kết.
Và kết quả LJK thắng LSD với tỷ số 4-2. Một kết quả không tệ cho sự trở lại của LJK. Tiếc là khán giả không được xem các màn đút vợt vào đâu đó hay mản trẩu môi.

AndroCS7

Đại Tá
Và kết quả LJK thắng LSD với tỷ số 4-2. Một kết quả không tệ cho sự trở lại của LJK. Tiếc là khán giả không được xem các màn đút vợt vào đâu đó hay mản trẩu môi.
Tiếc cho LSD quá, nhất là sec 4 dẫn đến 7-1 còn thua ngược. Nếu tiết chế lại chút thì ngon, đã nhanh, mạnh rồi mà còn chính xác hơn nữa thì tương lai số 1 ko xa

lion

Đại Tá
Danh hiệu vô địch đơn nam an ủi cho Liang JingKun trước đàn em Lin ShiDong, tuy nhiên mình thấy Liang JingKun có rất nhiều hạn chế về sự mềm dẻo linh hoạt 2 cánh trước đàn em, và dĩ nhiên là không thể so với lớp trên như Ma Long, Fan ZhenDong, Wang ChuQin được.
Screen Shot 2023-03-06 at 16.18.44.png

conduongs

Đại Tá
Tiếc cho LSD quá, nhất là sec 4 dẫn đến 7-1 còn thua ngược. Nếu tiết chế lại chút thì ngon, đã nhanh, mạnh rồi mà còn chính xác hơn nữa thì tương lai số 1 ko xa
Tôi cũng nghĩ như bác có lẽ LSD muốn ăn gỏi đàn anh với tỷ số 4-1. Vừa để khẳng định mình, cũng để mong sớm có chân trong team 1 china. Điều này không phải là không có khả năng nhìn cục diện séc 4 và 5 LSD đều có game point. Nhưng một chút nôn nóng đều để đi cả hai séc quan trọng này. và sang séc 6 thì cục diện đã thay đổi khi tinh thần, tâm lý không còn vững rồi thì nó chi phối bàn tay là điều đương nhiên. LJK có lẽ cũng quá thừa kinh nghiệm để hiểu điều đó nên khai thác triệt để, lại thêm hò hét sô lê nữa. Chiến thắng 42 đem lại cho LJK chức vô địch đơn nam đầu tiên từ khi có hệ thống world tour nay thành Contender.
Kỹ thuật hoàn hảo, tuổi còn trẻ, có lẽ một tương lai không xa LSD sẽ khẳng định tên tuổi của mình giống như các đàn anh ML FZD.

bachikho

Đại Tá
cũng k hiểu sao set 4, 5 khi lên 10 trước và bị đuổi tới 8, 9 mà ko timeout nhỉ, nếu ăn set 4 thì chắc ăn cả trận
để lên dc đỉnh cần nâng cấp fh cho tương xứng bh chứ hiện tại fh thiếu ổn định

Last edited:

conduongs

Đại Tá
cũng k hiểu sao set 4, 5 khi lên 10 trước và bị đuổi tới 8, 9 mà ko timeout nhỉ, nếu ăn set 4 thì chắc ăn cả trận
để lên dc đỉnh cần nâng cấp fh cho tương xứng bh chứ hiện tại fh thiếu ổn định
Say đòn bị cuốn hút vào cục diện mà quên cả time out lúc cần thiết, Đó cũng thể hiện thiếu kinh nghiệm trận mạc, chiến thuật thi đấu.. Cậu em này còn phải mải dũa nhiều ko thì vẫn thua bọn âu như thường mà có khi còn thua nhanh. Có lẽ vậy mà BHL China team gần đây cho cậu em nay thường xuyên có mặt ở các cấp độ giải từ Feeder đến Contender đều có mặt

Bình luận từ Facebook