WTT Macao (25 - 29/11/2020, Macao, China)

conduongs

Đại Tá
những quả Demi trái và đối giật phải của Wang chuqin khủng khiếp, tốc độ cao, lại chính xác khiến Falck không có cơ hội đành gác vợt với tỷ số 0-4
Lin thì vẫn vậy thôi đánh biểu diễn thì đẹp nhưng vào trận hỏng nhiều quá, cậu này có thời điểm bùng nổ thì rất mạnh nhưng duy trì nhịp cho cả trận đấu lại không ổn
Tiếc cho em Wang manyu này quá, đã chơi rất hay nửa trận đấu rồi, nhưng như vậy vẫn là chưa đủ, mà cần phải duy trì ít nhất là 4/7 séc cơ. Nhưng em ấy lại cứ tưởng chỉ đánh 5 séc thôi nên về nhì rồi. Thời điểm bản lề lại rất nôn nóng. Chúc mừng cho em Sun với độ lỳ lợm rất cao
Chung kết em dự vote cho hai anh em Sun và ML một vé để hai anh em nhà này dắt tay nhau lên bục chiến thắng

lion

Đại Tá
Ma Long vẫn là Ma Long, gừng càng già càng cay, dập thằng em phũ quá nhỉ. Tiếc là không thể xem trực tiếp được, highlight thì ngắn quá.

conduongs

Đại Tá
Không còn là yếu tố gây ra bất ngờ nữa với em Xingtong. Không như trận bán kết bị cho là cửa dưới với Chenmeng nên em XingTong này đã thể hiện trên 100% phong độ của mình. Cá nhân tôi cũng theo dõi em này ở nhiều giải đấu thì thấy trán bán kết hôm qua em ấy thể hiện nhiều pha không tưởng. Nên phần thưởng xứng đáng là tấm vé vào chơi trận chung kết.
Nhưng ở trận chung kết hôm nay, trước một Sun shisha không có gì ở hai giải đấu danh giá trước đó nên khát khao chiến thắng càng mãnh liệt thì em Xing tong này lại đánh quá an toàn kể cả khi có được tình huống giật phải khi xoay người đánh rồi lẽ ra nên tiếp tục giật phải ở những pha như vậy tiếp thì em ấy lại quay về tiếp tục đôi công trái, dẫn đến nhịp chậm đi tạo điều kiện cho Sun kết ngon lành. Có lẽ đánh quá an toàn mong đối phương tự hỏng đã làm cho những bước di chuyển của em ấy thật sự thiếu đi sự linh hoạt và đó là sự trả giá trước mốt Sun shisha đầy khao khat là lẽ đương nhiên thôi

conduongs

Đại Tá
Cái cách Wangchuqin bị đẩy xa bàn vào thể đối giật đúng là không có cửa trước Ma Long thật. Lẽ ra nên gò, bắt ngắn trong bàn rồi flick tạo yếu tố bất ngờ thì may ra mới có cửa. Nhưng có lẽ quá hiểu bóng cùa đàn em rồi nên Ma Long mới có trận đánh sảng khoái, đẹp mắt có thần thái vậy

Manhga

Thượng Sỹ
Malong 4-1 Wang chuqin. Xem 9 game hơi lâu, nhưng xem kiểu đánh biểu diễn này không căng thẳng so với đánh theo luật cũ, đánh luật này e cảm tưởng như xem tennis trên sân thu nhỏ trên bàn bóng

tla

Super Moderators
Không còn là yếu tố gây ra bất ngờ nữa với em Xingtong. Không như trận bán kết bị cho là cửa dưới với Chenmeng nên em XingTong này đã thể hiện trên 100% phong độ của mình. Cá nhân tôi cũng theo dõi em này ở nhiều giải đấu thì thấy trán bán kết hôm qua em ấy thể hiện nhiều pha không tưởng. Nên phần thưởng xứng đáng là tấm vé vào chơi trận chung kết.
Nhưng ở trận chung kết hôm nay, trước một Sun shisha không có gì ở hai giải đấu danh giá trước đó nên khát khao chiến thắng càng mãnh liệt thì em Xing tong này lại đánh quá an toàn kể cả khi có được tình huống giật phải khi xoay người đánh rồi lẽ ra nên tiếp tục giật phải ở những pha như vậy tiếp thì em ấy lại quay về tiếp tục đôi công trái, dẫn đến nhịp chậm đi tạo điều kiện cho Sun kết ngon lành. Có lẽ đánh quá an toàn mong đối phương tự hỏng đã làm cho những bước di chuyển của em ấy thật sự thiếu đi sự linh hoạt và đó là sự trả giá trước mốt Sun shisha đầy khao khat là lẽ đương nhiên thôi
Trận này Sun có quả né giật thuận tay cực mạnh khi đang tua giật trái rất hay, bóng đi hiểm và ăn ra sát mép bàn gần lưới. Sun ghi rất nhiều điểm trong trận này bằng quả giật thuận tay này.

LangThang

Đại Uý

Wang Tianyi 18 tuổi (sn 2012), quê Sơn Đông TQ - vào nữ CNT2 năm 2016

Bình luận từ Facebook