Viscaria Super Alc có gì hot?

LongV

Thượng Tá
Theo bác 2 cây cho lối đánh thế nào bác
Ôi cái này mình không rõ đâu bác ơi. Mình cũng không rõ bóng bàn chuyên nghiệp VN có ai đủ trình độ chuyên môn và trải nghiệm đủ sâu với các dòng Long V và Viscaria (cây sp Vis mới ra không tính) để mà có được nhận xét chuẩn về vấn đề bác nêu không?

Trước đây mình thấy có một quan điểm khá phổ biến trong giới bóng bàn phong trào ở VN là Long V thiên về lối đánh 1 càng chủ lực Fh, chắc nhận xét dựa theo lối chơi của Ma Long. Sau mình nhận ra là cây Long V chả liên quan quái gì với 1 hay 2 càng cả. Mấy đứa China Team cầm Long V vẫn tua trái ầm ầm!

minhlee

Trung Uý
cây này bạt bóng ngon lắm vì cứng hơn vis thường khá nhiều. vis mà cứng thì mất đi độ hiểm khi đánh hông bóng cũng như độ đầm khi chơi rơ counter và kiểm soát bóng.
e vẫn thấy vis gold là cây ngon nhất trong các đời - chưa kể trong cán có miếng nhựa epoxy resin khiến độ uốn của vợt cũng như độ cân bằng trong phân bổ trọng lượng tốt hơn.
Ủa vis gold có miếng nhựa trong cán à bác

xoaytit

Thượng Sỹ
Ôi cái này mình không rõ đâu bác ơi. Mình cũng không rõ bóng bàn chuyên nghiệp VN có ai đủ trình độ chuyên môn và trải nghiệm đủ sâu với các dòng Long V và Viscaria (cây sp Vis mới ra không tính) để mà có được nhận xét chuẩn về vấn đề bác nêu không?

Trước đây mình thấy có một quan điểm khá phổ biến trong giới bóng bàn phong trào ở VN là Long V thiên về lối đánh 1 càng chủ lực Fh, chắc nhận xét dựa theo lối chơi của Ma Long. Sau mình nhận ra là cây Long V chả liên quan quái gì với 1 hay 2 càng cả. Mấy đứa China Team cầm Long V vẫn tua trái ầm ầm!
Vậy là china team dùng LongV nhiều à bác, em đang tính làm cây long vx có khác nhiều longv ko bác

mcfly

Thượng Tá
Long 5x nảy hơn Long 5. Ae phong trào chắc hợp với Long 5x hơn.
có một cách làm cho 5x đánh giống bản 5 cũ đó là dùng giấy nhám đánh 2 bên mang cá cho nhỏ lại, phần nửa dưới của vợt nhỏ hơn thì vợt sẽ hơi nặng đầu, ra đòn FH sát thủ hơn. Tuy nhiên làm cách này BH sẽ hiền hơn rất nhiều (mà chơi Long thì ưu tiên FH) - ai độ vợt kiểu này phải cân nhắc.
cá nhân e thấy dòng 5X đã mất đi sự độc đáo của dòng Long 5 cán nhỏ eo thon nặng đầu. dòng vợt innerforce theo e cây ngon nhất là innerforce ZLC của Butterfly chứ gỗ Long 5 chất lượng non mà không đều.
nếu các bác vẫn thích dòng DHS thì tìm mấy cây W997 từ 2012-2015, bản chữ từ 1-50 em thấy bóng rất độc ngang ngửa bản Long 5 cũ có in chữ trên mặt vợt.

hoangdang

Binh Nhất
có một cách làm cho 5x đánh giống bản 5 cũ đó là dùng giấy nhám đánh 2 bên mang cá cho nhỏ lại, phần nửa dưới của vợt nhỏ hơn thì vợt sẽ hơi nặng đầu, ra đòn FH sát thủ hơn. Tuy nhiên làm cách này BH sẽ hiền hơn rất nhiều (mà chơi Long thì ưu tiên FH) - ai độ vợt kiểu này phải cân nhắc.
cá nhân e thấy dòng 5X đã mất đi sự độc đáo của dòng Long 5 cán nhỏ eo thon nặng đầu. dòng vợt innerforce theo e cây ngon nhất là innerforce ZLC của Butterfly chứ gỗ Long 5 chất lượng non mà không đều.
nếu các bác vẫn thích dòng DHS thì tìm mấy cây W997 từ 2012-2015, bản chữ từ 1-50 em thấy bóng rất độc ngang ngửa bản Long 5 cũ có in chữ trên mặt vợt.
B chơi cây danker synergy liberta chưa. Cũng inner kiểu innerforce

xoaytit

Thượng Sỹ
Innerforce zlc so với longv thì thế nào bác

Khoa nguyễn

Binh Nhì
Theo trend các bác!

mcfly

Thượng Tá
Innerforce zlc so với longv thì thế nào bác
BH innerforce theo e có phần ổn định hơn long 5. 5X được đưa về kích thước chuẩn không còn to đầu nữa.
nói chung ko có cây vợt nào hoàn hảo cả, luôn sẽ có sự đánh đổi nên các bác phải tự biết mình muốn và cần gì, yếu chỗ nào và mạnh chỗ nào để tìm vũ khí hợp với mình nhất.

tuandat2006

Đại Uý
Hôm nay mình vừa mượn được cây sp vis alc hành take fh 05 bh 05 fx cảm nhận ban đầu thấy vợt nảy kg bị thiếu lực như vis alc thường giật phải đôi công ổn ,tăng lực bóng đi vòng cung khá thấp và xoáy ,nhưng nó hơi rung tý cho cảm giác bóng êm,quả trái oánh khá dễ vào theo mình thì cốt khá ngon ae nên trải nghiệm.

LongV

Thượng Tá
Thấy khá nhiều ng bảo cảm giác giống boll zlc đấy b. Có cái cán là hơi khác
Thoạt cầm thấy giống, đánh một lúc là thấy khác liền, khác rõ rệt. Sp Vis đánh êm hơn. Đó là cây Sp Vis nội địa Nhật của mình, còn Sp Vis TAKE chưa chơi nên không rõ :)

Trainee

Đại Tá
Cùng tầm tiền này thì các bác kiếm dòng Super PBO-c của Joola êm hơn nhiều, tất nhiên là nếu bán hàng cũ thì sẽ mất giá hơn.
Hiện mình đang đánh cây Hybrid thì bên Super của nó (ngoài cũng Koto) êm và tốc độ vượt trội. Phải nói loạt Joola sản xuất ở Korea chất lượng có vẻ ấn tượng hơn mấy cây thời trước mình biết (Hàng không in Made in hay (có chữ) khắc chữ Made in ...)

Bình luận từ Facebook