Video tự quay - Nhờ cao thủ góp ý

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Thằng nhóc em của em đã tập bài bản được khoảng hơn 2 năm. Đây là một clip em mới quay gần đây (Quay bằng đt nên hơi mờ, nhưng vẫn thấy đường bóng :) )
Nhờ các cao thủ góp ý và tư vấn thêm về kỹ thuật và lối chơi để em tập cho thằng ku hoàn thiện hơn.
Em cảm ơn trước!!
P.S: Nó là thằng nhỏ áo đen trắng, đang đánh set với ông anh trong clb.

[video=youtube;PHDIO4eurjA]http://www.youtube.com/watch?v=PHDIO4eurjA&feature=youtu.be[/video]

khong_le_huy_cn

Trung Uý
eo...bác nào đánh với trẻ con mà giao bóng như ăn cắp ấy!hihi! nó giật mình k đỡ nổi! nhỏ giật và đôi côn khá ổn! nhưng giật xoáy xuống chưa tốt lắm!
theo nhận định cá nhân em là nv..........

PoorPlayer

Thượng Sỹ
eo...bác nào đánh với trẻ con mà giao bóng như ăn cắp ấy!hihi! nó giật mình k đỡ nổi! nhỏ giật và đôi côn khá ổn! nhưng giật xoáy xuống chưa tốt lắm!
theo nhận định cá nhân em là nv..........

Thanks bác!! Cái anh trong clip này đánh rất nhiệt tình cho nên già trẻ lớn bé, đàn ông phụ nữ gì cũng "xớp" hết cỡ luôn không khoan nhượng hahaha...

Trau_CoDoc

Trung Uý
Cu nhà bác nhiêu tuổi rùi ạ. Em thấy cu này giật bóng nặng hơi kém. Rúc lưới nhiều. Có những quả bác kia cắt cao nhưng đánh vẫn rúc lưới. Giật hơi thiếu ma sát mà hơi thiên về giật bạt. Lối đánh "Vũ phu" Chưa có đọ khéo và độ quái... Đó là 1 số quan điểm của cá nhân em. Với lại trận này đỡ giao bóng hỏng nhiều, Không có nhiều pha bóng giằng co, toàn lỗi tự đánh hỏng hoặc đánh vào là ăn điểm nên thật khó để quan sát được hết kỹ thuật của cu cậu :)

Trau_CoDoc

Trung Uý
Video này bác phải để ở phần kỹ thuật bóng bàn. Cơ bản hoặc nâng cao gì đó. Sang trang chính với nhiều cao thủ vào chém :)

LMC

Trung Tá
mình thấy trẻ bây giờ tập như cái máy( Idol Malong) chỉ biết công thôi chưa rèn luyện thêm sự mềm mại, chiến thuật,

sardius1010

Binh Nhì
Em cũng xin góp ý kiến. Giật phải ít ma sát quá, tiếng bóng nghe chan chát, nên không an toàn, gặp phải những quả cắt nặng, giật như thế hỏng hết. Động tác giật phải cũng chưa ổn định, tay giật hay bị nhấc khủy tay quá, trọng tâm cũng chưa chắc. Trái hơi yếu, khống chế bóng còn chưa khéo. Trong trận đấu, đánh tấn công dồn dập nhưng ít thấy những pha đưa đối thủ vào thế khó. Nói chung là đối với 1 người mới tập bb được hơn 2 năm, yêu cầu mọi kỹ thuật phải vững, chiến thuật khéo léo thì cũng hơi khó thật. Nhưng vì bác đăng video nên e cứ nhận xét hết như thế. Theo em thì bác nên tập kĩ cho cu em động tác giật phải. Vì e thấy động tác đó chưa ổn lắm. Động tác phải ngắn, nhanh, hiệu quả, trọng tâm phải chắc khi giật, chân trụ vững, xoay trọng tâm nhanh bằng cách dùng lườn nhiều, đánh chú trọng nhiều đến ma sát. Trong bb thì quả phải là quả tấn công quan trọng, nên phải tập cho nhuyễn. Em có đôi lời chân thành vậy thôi, hi.

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Em cũng xin góp ý kiến. Giật phải ít ma sát quá, tiếng bóng nghe chan chát, nên không an toàn, gặp phải những quả cắt nặng, giật như thế hỏng hết. Động tác giật phải cũng chưa ổn định, tay giật hay bị nhấc khủy tay quá, trọng tâm cũng chưa chắc. Trái hơi yếu, khống chế bóng còn chưa khéo. Trong trận đấu, đánh tấn công dồn dập nhưng ít thấy những pha đưa đối thủ vào thế khó. Nói chung là đối với 1 người mới tập bb được hơn 2 năm, yêu cầu mọi kỹ thuật phải vững, chiến thuật khéo léo thì cũng hơi khó thật. Nhưng vì bác đăng video nên e cứ nhận xét hết như thế. Theo em thì bác nên tập kĩ cho cu em động tác giật phải. Vì e thấy động tác đó chưa ổn lắm. Động tác phải ngắn, nhanh, hiệu quả, trọng tâm phải chắc khi giật, chân trụ vững, xoay trọng tâm nhanh bằng cách dùng lườn nhiều, đánh chú trọng nhiều đến ma sát. Trong bb thì quả phải là quả tấn công quan trọng, nên phải tập cho nhuyễn. Em có đôi lời chân thành vậy thôi, hi.

Thanks bác!! Rất chi tiết :D

Bình luận từ Facebook