Video giải bóng bàn báo Hà Nội mới 2014

binhyb

Moderator
Thanks các Phóng viên lamtanmai, trantu, dokhoa33, tuankhoai, haibahaiba đã kịp thời có những thước fim nhiều trận đấu hay, sôi động của các danh thủ hạng A, b, chuyên nghiệp phục vụ bà con bb xa gần. Mong sao có tiếp những video của các trận hay còn lại ( hạng a, b, cn) ở các vòng bán kết, trung kết của đồng đội và đơn./.

dungbat

Trung Uý
Chuyên nghiệp chán thế, lúc nào cũng chùi giày ...

cần trang bị giày tốt, hoặc lót lại sàn thi đấu ... nhưng tốt nhất là thay đổi tư tưởng "chùi giày" ăn sâu vào chuyên nghiệp, hay là có làm thế mới thể hiện "chuyên nghiệp" ?
Xem trận quốc tế cũng không chùi nhiều như thế này, xem rất là bực mình.

binhyb

Moderator
Xem trận quốc tế cũng không chùi nhiều như thế này, xem rất là bực mình.

Theo mình, nguyên do là quá trình tập luyện, thi đấu của các vđv VN phần lớn thời gian là trên các sàn nhà độ ma sát kém không được như các sàn tập, thi đấu quốc tế , châu lục và thế giới ( được giải thảm hoặc ở sàn nhà tiêu chuẩn cao), cho nên để khỏi bị trượt, ngã, nhiều vđv VN thường sử dụng chùi dầy vào nước để tăng thêm độ ma sát, quá trình đó mãi thành thói quen, nên khi ra thi đấu, một số vđv ta có thêm những động tác chùi giầy như vậy. Nếu từ nhỏ đến lớn các vđv của ta đều được tập, thi đấu ở các sàn tương tự như quốc tế thì có lẽ sẽ không có hiện tượng đó! Vì vậy mình cũng không đổ lỗi hết cho các vđv./.

bachikho

Đại Tá
Theo mình, nguyên do là quá trình tập luyện, thi đấu của các vđv VN phần lớn thời gian là trên các sàn nhà độ ma sát kém không được như các sàn tập, thi đấu quốc tế , châu lục và thế giới ( được giải thảm hoặc ở sàn nhà tiêu chuẩn cao), cho nên để khỏi bị trượt, ngã, nhiều vđv VN thường sử dụng chùi dầy vào nước để tăng thêm độ ma sát, quá trình đó mãi thành thói quen, nên khi ra thi đấu, một số vđv ta có thêm những động tác chùi giầy như vậy. Nếu từ nhỏ đến lớn các vđv của ta đều được tập, thi đấu ở các sàn tương tự như quốc tế thì có lẽ sẽ không có hiện tượng đó! Vì vậy mình cũng không đổ lỗi hết cho các vđv./.
bác đừng thanh minh hộ, tuyệt đai đa số tụi nó đều đánh trên cái nền nhà thi đấu như vậy, cũng trên nền đó tụi nghiệp dư cũng chùi giày nhưng rất ít mà có ku nào ngã đâu, thật ra đó là 1 thói quen xấu của tụi pro thì đúng hơn

malong_dung

Đại Tá
đơn Việt HY thua ai vậy các bác, đồng đội thì đội nào vđ nhỉ?
Đơn Việt thua Tuấn NĐ ngay vòng đầu bác nhé, Đồng đội thì Agribank nhất, Cty Trường Tuấn nhì, chi tiết như sau:
- Trận 1: Hưng đen 1 - 3 Sơn lợn
- Trận 2: Việt HY 3 - 2 Thắng đen, đáng tiếc trận này Thắng đen đã thua ngược Việt HY, Thắng dẫn 2-1, sét 4 dẫn 10 - 8 lại để thua, vào sét 5 Thắng đen lên được có 2 quả.
- Trận 3: Lâm gai 3 - 0 Quý Tài
- Trận 4: Việt HY 3 - 2 Sơn lợn
Xem Việt HY đánh 2 trận này rất hay nhất là trận gặp Sơn lợn, Việt chủ động chơi phòng thủ xa bàn, Sơn lợn hầu như đánh không thủng, có pha giằng co hơn 30 quả qua lại đẹp mắt

satthu007

Trung Uý
Chuyên nghiệp chán thế, lúc nào cũng chùi giày ...

cần trang bị giày tốt, hoặc lót lại sàn thi đấu ... nhưng tốt nhất là thay đổi tư tưởng "chùi giày" ăn sâu vào chuyên nghiệp, hay là có làm thế mới thể hiện "chuyên nghiệp" ?
DO SÀN NHÀ TRƠN ĐÂY CÁC BẠN Ạ. GIẦY TOÀN XIN THÔI AH

vova

Binh Nhì
Nhân tiện có topic về video em xin có vài ý kiến thế này:
- Diễn đàn ta là một diễn đàn lớn, thành viên đều khắp các Tỉnh và ở nước ngoài, nhu cầu xem video các trận đấu của giới nghiệp dư rất nhiều ( Cá nhân em thì thích xem các bác nghiệp dư hơn chuyên nghiệp). Nhưng việc quay phát và tổ chức các video là chưa tốt và chưa tương xứng. Điển hình nhất là giải Open 2013 ở Đà Nẵng. Giải là rất quy mô và có nhiều trận hay giữa phủi Nam, Bắc nhưng số lượng video post lên thì lác đác và thiếu nhiều trận "đinh". Sau đó là những giải đấu chuyên nghiệp tổ chức ở các địa phương khác nhau, gẫn như là không có video. Trong thời đại thông tin, ai ai cũng có smart phone, các clip lộ hàng xuất hiện liên tục :D thì việc chúng ta không có các clip bóng bàn nóng hổi thì quả là thiếu sót:D.
- Nay em xin đề xuất diễn đàn có thể thành lập tổ quay phát các trận bóng bàn trong các giải đấu. Đặc biệt trong giải Vietnam open 2014 sắp tới mà tường thuật được như giải đấu 2 miền Nam, Bắc do Toàn Việt tổ chức hồi tháng 4 thì tuyệt vời quá. Em nghĩ chi phí cho việc quay phát các trận bóng bàn cũng không nhiều và cũng không mất nhiều công. Anh em chém gió trên diễn đàn mà có cái clip trận đấu thì nó cũng xôm hơn nhiều. Diễn đàn ta em thấy thợ ảnh rất nhiều, cho các bác ấy phụ trách quay video thì nhất luôn còn gì
Em xin hết ạ

damme_bongban214

Thượng Tá
Các bác cmt xôm quá, để người trong cuộc là em phân tích chút nhé!

Hiện tại, về phong độ cũng như đẳng cấp của em thì không thể ăn được Việt Hưng Yên nên khi Việt lốp lên, như anh em cũng thấy chuyên nghiệp nó đập cả chục phát, lực mạnh thế mà không hết, huống hồ em là nghiệp dư, không tập tành mấy, mắt thì đeo kính rất hạn chế oánh bóng cao nên theo các bác em có nên cố gắng đánh chuẩn để rồi trước sau cũng hỏng và bị hủy hoại thể lực không?!
Thực tế cũng có những trận em duy trì lối đánh với Việt như những VĐV trẻ khác nhưng càng bi quan hơn, nên chọn phương án thay vì cho vào thế giằng co, quả thứ 2 bóng mới hơi cao và lồng là phải đánh sinh tử ngay nên mới sót bóng vậy chứ em khẳng định không phải không đập được quả bóng treo đó, mà đơn giản là không đập hết được...
Với cá nhân em, muốn thắng Việt chỉ có đưa Việt vào thế thủ gần bàn mà thôi, chứ đã ra xa bàn rồi thì không phải em, mà phần còn lại của Nghiệp dư 90% là tắt.

Về trận với anh Hưng đen Hải dương thì có thể phân tích thể này: Về cơ bản, em đuối hơn bác ý, nhưng anh ý có thể ít chơi, cộng 1 chút chủ quan, lại lạ bóng vì mơi gặp em trận đầu, em đánh với tinh thần cơ dưới cứ cố hết sức, khi anh ấy bị thua điểm thì tâm lý, đánh không được, và nói đúng ra trận ấy em xử lý bóng của Hưng đen tương đối ổn, giật công ngon vì anh ấy giao bóng cũng sai sách (hơi dài nên bị đánh trước nhiều). Trog bóng bàn hơn kém nhau 2,3 bóng thua là bình thường nên em thấy về cơ bản trận ấy em ăn thuyết phục.

Trong trận đánh đơn em thua anh Hưng nhanh 3/0 vì những lý do sau.
1. Áp lực của trận bán kết, lại gặp đối thủ mình từng thắng nên bị căng cứng hơn
2. Anh Hưng đã có nhiều trận đồng đội cũng như đánh đơn vượt qua các VĐV xuất sắc khác nên có thể nói đang lấy lại phong độ và sung.
3. Sau trận thua đầu anh ý cũng đã quen dần bóng em, và có sự nghiên cứu về kỹ thuật cũng như kỹ năng thi đấu của em.
4. Trận này em xử lý bóng từ quả phát của anh ấy quá lỗi, mọi người cũng biết anh Hưng đòn rất nặng, Tuấn NĐ chặn hay số 1 mà còn không bắt được thì người như em thiên về tấn công thủ sao được. Sau khi đỡ giao bóng không được dẫn đến tâm lý thi đấu giảm sút, suy nghĩ quá nhiều về nó nên mất hết quả khác. Hệ lụy là thua 3/0 thuyết phục.
Trong bóng bàn có ngày hay ngày dở, trận tốt trận kém nên nói chung em có thua bác ý cũng không có gì thắc mắc cả. Người ta hay hơn, mình dở thua là bình thường! Thậm chí chỉ đơn giản là họ điều chỉnh đấu pháp hợp lý mình cũng đã rất khó khăn rồi!

Nói chung, em bằng lòng với KQ của giải đấu này, với hiện trạng của em, giờ 1 tuần chơi 1 buổi đánh vậy là mãn nguyện lắm rồi.

Cảm ơn anh em đã quan tâm!!
Mình cũng xem HungGL đánh trận đó quả thật rất hay. Hưng Den đúng là trình cao hơn nhưng thua tâm phục khẩu phục trận đấy vì Hùng đánh quá hay .Với Hung Đen ko hiểu được khi người đánh Kinh3 mà kết hợp với mặt tầu hoặc mặt nhật giất xoáy kinh khủng .Giật moi bóng hay bị chồm lên hay bay ra ngoài, giật bạt kê rất hay cắm vào lưới.Chính vì không phòng thủ được nên rất bị động khi ngươi ta đánh đã chết rồi. Chặm mãi ten bóng dễ rồi gặp bóng giật mặt tầu khó và cắm không chặn được. Còn Hùng thua Việt Hưng yên vì trình việt cao hơn kinh nghiệm hơn, không đánh hết được vì phông cao mặt tầu đánh bóng cao rất kém không có lực bóng sang it xoáy nên không hết được .Tóm lại mình chúc mừng Hùng bạn đánh mặt tầu cốt tầu rất hay .Mạo muội gọi HungGL là bạn chắc là ban phải kém tôi vài tuổi

Profess.medical

Đại Uý
Trích lại ý comment trước của you:

Thứ 3 em nói thật với bác trừ đẳng cấp như tàu khựa nhé.còn không thì bất kì thằng nào ko có dc tý lợi thế nào từ H3 đâu ạ
khi bạn nói ý này thì chứng tỏ 1 điều bạn ko hiểu gì về H3 cả. nếu bạn đánh được H3 đến độ giật nuột bóng thì hẵng nói, ko thì vẫn chỉ là cảm tính thui.

Chân di chuyển hợp lý thì ko có ngán độ cao bất kì mặt gì bác nhé. (H3 thì nó ngán đấy - Bạn cứ thực tế thì biết, cứ cầm H3 mà vụt xem nó thế nào. H3 khi bị loop nhiều xoáy, tốc độ cao thì chỉ có 1. vê nhẹ lại - chờ đối phương trả bóng hỏng hoặc 2 là bỏ nhỏ thôi)

---->quả lop của Việt rất khó chịu---->hỏng.Người khác vào lop với anh Hung GL xem anh ý có sợ độ cao không.Bản thân bác thử lop lên xem anh Hung GL có sợ không:))

Ý này tôi cho là có sợ đấy (chỉ có điều nếu không cùng đẳng cấp, ko qua được giao bóng, trả giao bóng thì làm gì có bóng mà loop).

Bản thân bác thử lop lên xem anh Hung GL có sợ không - Chắc Hung GL không sợ vì tôi chơi bóng bàn không loop.[/QUOTE]
Vâng khả năng tàu khựa nó dùng H3 nó sợ độ cao hết à bác:))em đánh tàu dc khoảng 1 thôi năm xong chuyển lại ten-05 đánh.nếu bác có nhã hứng thì em xin dùng lại H3 thọ giáo bóng lop của bác.

Bình luận từ Facebook