Video CK HKPĐ . Xin tư vấn ...

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Thành công ngoài mong đợi của các trò . 4 giải nhất . 1 giải nhì . Của 5 nội dung CK môn bóng bàn HKPĐ Huyện Can Lộc 2017 . CK Tiểu học , lớp 2 gặp lớp 5 tại nhà thi đấu đa năng Xuân Diệu .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
AE tư vấn giúp mình với . Con gái mình mặc áo vàng , thấy cháu mới tập đánh , nhưng di chuyển rất nhanh , phù hợp với lối chơi tấn công . Mình có ý định cho cháu đánh 2 mặt gai công . Cháu có khả năng gò trái và phải khá tốt , liệu mặt gai công có gây khó khi xử lý bóng ngắn không ? Thanks

duclm80

Trung Uý
AE tư vấn giúp mình với . Con gái mình mặc áo vàng , thấy cháu mới tập đánh , nhưng di chuyển rất nhanh , phù hợp với lối chơi tấn công . Mình có ý định cho cháu đánh 2 mặt gai công . Cháu có khả năng gò trái và phải khá tốt , liệu mặt gai công có gây khó khi xử lý bóng ngắn không ? Thanks

cháu gò trái phải khá tốt nhưng chỉ là vỡ lòng thôi, cái này cháu chỉ học trong vài buổi là đánh được, chưa phải là năng khiếu. - tôi thấy hình như bác huấn luyện quả mổ ra mép bàn hơi kỹ:D;

trận đấu như tôi thấy cô bé áo kẻ chơi kiểu mềm dẻo - 1 kiểu , con gái bác thì đánh rất dứt khoát - đấy là 1 kiểu nữa.
Nói chung bác bảo cho cháu theo lối đôi công là phù hợp.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
cháu gò trái phải khá tốt nhưng chỉ là vỡ lòng thôi, cái này cháu chỉ học trong vài buổi là đánh được, chưa phải là năng khiếu. - tôi thấy hình như bác huấn luyện quả mổ ra mép bàn hơi kỹ:D;

trận đấu như tôi thấy cô bé áo kẻ chơi kiểu mềm dẻo - 1 kiểu , con gái bác thì đánh rất dứt khoát - đấy là 1 kiểu nữa.
Nói chung bác bảo cho cháu theo lối đôi công là phù hợp.
Thanhk bạn đã nhận xét đúng như chiến thuật mình đề ra . Do con mình mới lớp 2 , thi đấu với cháu lớp 5 . Cháu lớp 5 được đánh cọ xát rât nhiều , đủ các đối tượng , nên các dạng bóng gò xoáy đánh sang kg có hiệu quả , khi gò con gái mình gặp khó khăn vì tay ngắn , ngoài tầm với . Nên mình mạo hiểm cho đánh tấn công tạo lợi thế ...
Trước khi đánh CK , 2 cháu có giao lưu 3 trận , con mình đều thắng . Vào CK , do chất lượng bàn quá kém , do áp lực tâm lý ... nên con mình không đánh đúng khả năng . Nhưng với mình mới lớp 2 mà nhì huyện là quá xuất sắc rồi . Hi hi , chờ giải sau thôi . Thanks

Bình luận từ Facebook