Video chia sẽ Sesvit và đỡ Sesvit cho ae phong trào .

đức cương

Đại Uý
Có 2 điểm khác biệt này ae cần phải nắm rõ khi tập phát , nhất là đuc lỏng , ngắn .
Muốn tăng thêm xoáy chúng ta thường phải tung cao , tung ngược chiều vợt đưa tới , hay nói cách khác là ném bóng vào vợt . Nó sẽ cộng hưởng giữa lực tay cầm vợt va tay tung bóng , nên cho ra xoáy mạnh .
Quả đục lỏng thì ngược lại , phải hãm lực tối đa , để tạo ra bóng không xoáy .
Thế nên , che , không tung ( họ lại thay bằng ném với cự ly gần , dễ , và ổn định hơn ) đồng thời cũng rất kín , để dễ dàng biến hóa các dạng bóng mà đối thủ khó phát hiện .
May mắn mình được giao lưu , bàn loạn , và xem các cao thủ đục nổi tiếng Sài Gòn biểu diễn nhiều lần , nên mình cũng rút ra được 1 số kinh nghiệm về đục .
Có 2 điểm khác biệt này ae cần phải nắm rõ khi tập phát , nhất là đuc lỏng , ngắn .
Muốn tăng thêm xoáy chúng ta thường phải tung cao , tung ngược chiều vợt đưa tới , hay nói cách khác là ném bóng vào vợt . Nó sẽ cộng hưởng giữa lực tay cầm vợt va tay tung bóng , nên cho ra xoáy mạnh .
Quả đục lỏng thì ngược lại , phải hãm lực tối đa , để tạo ra bóng không xoáy .
Thế nên , che , không tung ( họ lại thay bằng ném với cự ly gần , dễ , và ổn định hơn ) đồng thời cũng rất kín , để dễ dàng biến hóa các dạng bóng mà đối thủ khó phát hiện .
May mắn mình được giao lưu , bàn loạn , và xem các cao thủ đục nổi tiếng Sài Gòn biểu diễn nhiều lần , nên mình cũng rút ra được 1 số kinh nghiệm về đục .
Cảm ơn chủ thớt chia sẻ. Có thể chỉ là bí quyết nhỏ nhưng nếu không biết thì dù tập cả đời cũng ko giao bóng khó được.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Có clip ko bác, cái này e chưa từng đc gặp bao giờ.
Mình có mấy cái nhưng không tiện đăng . Mình thấy Tuấn Gấu giao bóng đẹp , đúng luật . Nhưng nếu muốn xem bạn chịu khó tìm mấy clips của e nó có chơi vui xem . Nhưng thường quả đục khó nhìn ra lắm , nó tiềm ẩn sự nguy hiểm trong những động tác , nhìn như con gà mới tập BB
Có Clips Phú Sóc ăn Lê Tiến Đạt đó , tuy là đục có văn minh nhưng Đạt hoa cả mắt và thua PS

lion

Đại Tá
Tôi mở chủ đề này mong mọi người có Video hay , dị , cùng chia sẽ để mọi người xem và nghiên cứu , và đưa ra các giải pháp khắc chế ...

Giải pháp của e là không đánh với mấy bác này, chả học đc gì, chả rút ra được gì, chỉ mất bia và sự bực dọc hoang mang vào thân.

HaiDangVP

Thượng Sỹ
Quan diem rieng cua minh. Nen hoc tat ca (ca tot, ca xau) de trai nghiem. Nhung nen su dung nhung cai dep trong TT noi chung và BB noi rieng vi muc dich la SK và giao luu de minh thay vui ve, thanh than la OK. Hoc cai tot co nhieu ma cac bac!!!!

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
[QUOTEnayfchoi BB, post: 798876, member: 39064"]Ko biết nên hỏi. Trình đánh như thế này đã ở B chưa nhỉ CLB Xuân Diệu?[/QUOTE]
Trinh nay la B , nhung ma la Be Bo .

diamond

Trung Uý
Sài gòn còn có Bình chỉa cũng là cao thủ giao bóng đó, cực kín luôn. Nhưng ko biết lâu nay anh đi đâu...lâu lắm ko thấy xuất hiện.

Bình luận từ Facebook