Về dhs pg7

anhemoy

Đại Tá
CÂY dưới . cây trên nhìn như FAKE ý. a chưa thấy 506 loại cán đấy b g. kích thước bọn này khá to 151 or 152 X 160mm
Cốt thuần gỗ ML nó từng đánh thôi mà đã mấy loại thế này, không biết Long V, W997, W968 nó còn nhiều hàng fake như nào nữa :)

docmaorg

Đại Tá
- Xin chào tất cả mọi người !
- Trong 1 lần giao lưu mình có nói chuyện với anh Thư Paragames. Đợt đó anh Thư sử dụng cốt DHS PG7. Anh Thư nói cốt đó anh ấy mua từ đợt sang bên Trung Quốc, chất lượng tốt hơn DHS PG7 hiện đang bán tại Việt Nam. Tính ra tiền Việt thì nó rơi vào tầm trên 4 triệu.
- Bác nào nghiên cứu sâu về tàu đạo xin chỉ giáo mình mấy điều
* DHS PG7 có mấy loại ?
* Giá thành từng loại là bao nhiêu ?
* Làm tnao để phân biệt được những loại này và có nơi nào ở Việt Nam bán không ?
- Xin cám ơn !

(Sau khi tìm hiểu thêm 1 chút mình đã có chút manh mối về em nó : Em nó là loại DHS 506 , được DHS nói là sản xuất để các vận động viên dùng, trị giá rơi vào tầm ~ 4 triệu. Mọi người cùng tìm hiểu thêm nha)
TG506 nếu đúng thị trường CN thời điểm chưa có LongI, Long 2,3,5 thì. Malong lúc đó đánh TG506. Nó cũng giống như, bản Long W996,997. Mình đang sở hữu 1 cây TG506 với giá lúc mua 3,8 triệu chưa kể ship.

anhemoy

Đại Tá
Sau này, mình thấy có những bản TG506 về Việt Nam! Giá chỉ có 2,7 triệu rồi 2,2 triệu.
bác có so sánh em nó với Pg7 không ạ? Em đang trên tay 1 long 3 (tiền thân long 3 chắc là 506) - 1 PG7 mà nhìn 2 cấu tạo gỗ không có 1 chút gì khác nhau. Không biết bác có bình luận gì không ạ?

docmaorg

Đại Tá
bác có so sánh em nó với Pg7 không ạ? Em đang trên tay 1 long 3 (tiền thân long 3 chắc là 506) - 1 PG7 mà nhìn 2 cấu tạo gỗ không có 1 chút gì khác nhau. Không biết bác có bình luận gì không ạ?
Trong 3 cây trên thì
PG7: là bản thấp cấp nhất, nhưng đánh FH-H3---- BH-T64 rất nịch tay.
TG506: hơn hẳn 1 đẳng về xoáy + Kiểm soát. Tốc độ tương đương PG7. Nhưng phải là bản TG 506 chuẩn nhé.
Long2: hơn cả hai serial trên về tốc độ, nhưng control kém hơn. Nói chung Long 2 dành cho trình cao hẳn.
PG7: dành cho người mới tập chơi.

lion

Đại Tá
Em thấy mấy hình này liên quan đến cây DHS-506 Ma Long, các bác xem

Nhìn thế này nhiều bác tưởng là PG7, một thời ai cũng nghĩ nó là PG7 nhể

Dù có chút gì đó giống 506 hay PG7 thì em vẫn nghĩ nó không chơi hàng thường

Tuy nhiên, do độ hot của cây 506 nên nhiều thằng làm fake (giả), đây là đặc điểm
nhận dạng, dĩ nhiên còn một số hình ảnh khác, cho nên tốt nhất là tìm mua tại đại
lý chuyên nghiệp, uy tín các bác ạ.

Ngoài ra, em thấy có bài review về cây 506 khá hay nên lược dịch chia sẻ với các cụ
http://pingpongholic.blogspot.com/2013/09/dhs-506-ma-long-china-national-team.html
DHS 506 (China National Team Public Released) (Limba – Ayous – Ayous - Ayous) ~6.4mm 84grams.
Như vậy, các bác đã biết cấu trúc các lớp gỗ của em nó rồi nhé, em thì không quan
tâm đến vấn đề này lắm ;)

Tác giả cảm nhận em nó có nhiều đặc trưng của cây YEO, có cảm giác của một cây
King, tuy nhiên không quá nhanh và uy lực nên muốn phát huy hết khả năng em nó
thì người chơi cần có kỹ thuật và bộ pháp tốt.

Dưới đây là so sánh với các cây vợt khác tác giả từng sử dụng
Tốc độ: Yinhe NR-70 > Clipper CR WRB jttaa > Clipper CR > DHS506 ≥ Ludeack Power
Tạo xoáy: Clipper CR WRB jttaa > DHS506 > Ludeack Power > Clipper CR =NR70
Medium Gear(Đ...biết dịch là gì luôn, bác nào cao kiến chỉ cho em, không biết có
phải là các động tác kỹ thuật ngắn trung bình hay không?):
NR70 > Clipper CR WRB jttaa ≥ Clipper CR > Ludeack Power > DHS 506
Cảm giác: Ludeack Power > Clipper CR WRB jttaa ≥ DHS506 > Clipper CR > NR70
Kiểm soát(Điểm rơi, phòng thủ): Clipper CR WRB jttaa > DHS506 > Ludeack Power ≥ NR70 = Clipper CR

lion

Đại Tá
Đây là một trong những cây vợt được nhiều người review nhất trên trang tabletennisdb.com
một trang web review sản phẩm bóng bàn uy tín trên TG. Hầu như mọi người đều hài lòng
về chất lượng, giá thành, tính năng của em nó.
Screen Shot 2016-03-18 at 10.28.04 AM.png

anhemoy

Đại Tá
Đây là một trong những cây vợt được nhiều người review nhất trên trang tabletennisdb.com
một trang web review sản phẩm bóng bàn uy tín trên TG. Hầu như mọi người đều hài lòng
về chất lượng, giá thành, tính năng của em nó.
View attachment 78633
có 1 cái pic chụp cận cảnh mang cá vợt của Ma Long mà gỗ nó vàng khè như nghệ ấy ạ. Em cũng không rành về mấy cái chất liệu gỗ của từng lớp trên vợt. Chỉ biết là nó thuần gỗ, hay là có tí carbon gì đó :)

xukaka

Đại Tá
Có bác nào giải thích giúp là dòng vợt DHS tại sao lại theo 1 tiêu chuẩn là bản vợt kích thước to hơn bình thường (cán FL) trong khi ST thì lại đúng kích thước tiêu chuẩn như các hãng khác Butt,...
To hơn không biết có ưu điểm gì không.

anhemoy

Đại Tá
Có bác nào giải thích giúp là dòng vợt DHS tại sao lại theo 1 tiêu chuẩn là bản vợt kích thước to hơn bình thường (cán FL) trong khi ST thì lại đúng kích thước tiêu chuẩn như các hãng khác Butt,...
To hơn không biết có ưu điểm gì không.
to hơn chắc chắn sẽ bự hơn đó bác :) :D :D

729-w6-729

Trung Uý
Đã từng chơi cây pg7 700k hồi mới tập, phải nói là tốc độ cao nhưng kiểm soát và cảm giác kém, không biết có phải hàng fake nên nó rẻ thế không vì chưa chơi hàng 4 củ bao giờ. Mà nhìn thông số với tính năng thì kiếm clipper cr chơi còn hơn, đánh ngon lại chất lượng đảm bảo, tây tàu đều hợp :)

Quang Hiền

Trung Sỹ
Mình cũng có một cây nhưng thấy dán mặt vào , lột ra chữ trên cốt in rõ cả màu lên mặt. Không như những cốt Nhật, Đức chẳng bao giờ bị thế. Nói chung đánh thì cũng chỉ hay so với các loại thuần gỗ giá đó thôi

Bình luận từ Facebook