Vật vã theo TẦu đạo!!!!!

trung2409

Trung Uý
Tình hình là đã 1 tuần kể từ khi em múc đủ 2 mặt TG3 của Dũng cửu....
Bỏ qua bước review 2 cái mặt đen và đỏ đó đi, em xin phép được nói về nó sau vậy.

Trình em còn non, đánh 2 cái mặt này xịt quá, toàn phải vận cơ bắp và đổ người như chuối nó mới sang bóng được, mà nó cũng chả xoáy cũng chả căng bóng gì cả... hixx...Các bác theo mặt tàu cứu em với... làm sao em theo đuổi được nó đây...

Trước em chơi mút đức, nhật, kết hợp với vợt carbon hoặc titan, giật mà ko xoáy thì bóng nó cũng căng đét, đối thủ cũng bị động, giờ nó ko xoáy mà cũng chả căng, đi lờ đờ, là đà như bóng bay.... đánh thua liên miên, mà đầu năm mới...

Cách giật của em thì cũng là học qua video và tài liệu, gập bắp tay, vặn lườn, đạp chân, miết bóng, bóng trong bàn thì chỉ gấp mạnh tay thôi, xa bàn thì mới có lườn nhiều được. Cứu em.....

long thủ

Đại Tá
chia buồn với bác, em đang gặp vấn đề tương tự từ khi đánh thử miếng TG3 hàng chợ ở sportmart, cũng chính là miếng của anh Dũng Cửu phân phối. :p

Trước đây em đánh toàn mặt TG3 với H3 Pro với cách giật quăng sải tay thì bóng đi rất nhanh và cắm, nhưng khi chuyển sang miếng Market thì thấy độ bắn bóng giảm hẳn, giật theo cách cũ bóng đi rất thấp và rất hay chạm lưới, độ xoáy cũng giảm đi. :confused:

Sau đó em thử phết 2-3 lớp keo tăng lực lên thì giật lại thấy bóng cắm như trước. Từ đó em nghĩ là do miếng hàng chợ này XỊT thật =)) và không còn cách nào khác là bác phải tune nó lên. thèm Bia

Ttfan2012

Đại Tá
Về BH mình nghĩ bạn nên chuyển sang mặt bọt khí (Rakza 7, Palio Blitz, Tenergy 05, 64) đánh vì cốt thuần gỗ như P700 lại đánh với mặt Tàu thì sẽ rất thiếu lực. Về FH, mình thấy đúng là TG3 market xịt hơn hàng Pro và NT thật, tuy nhiên, nếu bạn có thể lực tốt và chịu khó điều chỉnh độ tiếp xúc bóng khi giật (tham khảo video Wangliquin, Malong hoặc Zhang Jike giật phải) thì sẽ ổn thôi. Chúc bạn có những trải nghiệm mới tích cực hơn trên con đường Tàu đạo nhé! :)

trung2409

Trung Uý
chia buồn với bác, em đang gặp vấn đề tương tự từ khi đánh thử miếng TG3 hàng chợ ở sportmart, cũng chính là miếng của anh Dũng Cửu phân phối. :p

Trước đây em đánh toàn mặt TG3 với H3 Pro với cách giật quăng sải tay thì bóng đi rất nhanh và cắm, nhưng khi chuyển sang miếng Market thì thấy độ bắn bóng giảm hẳn, giật theo cách cũ bóng đi rất thấp và rất hay chạm lưới, độ xoáy cũng giảm đi. :confused:

Sau đó em thử phết 2-3 lớp keo tăng lực lên thì giật lại thấy bóng cắm như trước. Từ đó em nghĩ là do miếng hàng chợ này XỊT thật =)) và không còn cách nào khác là bác phải tune nó lên. thèm Bia

ối... nhìn avatar như thấy cao nhân... bác chỉ em cách tune với... đa tạ bác nhiều. chứ đánh thế này mất sức lắm ạ

trung2409

Trung Uý
ối... nhìn avatar như thấy cao nhân... bác chỉ em cách tune với... đa tạ bác nhiều. chứ đánh thế này mất sức lắm ạ

mà cái mặt TG3 đen của em còn bị lõm 2 vết, Dũng cửu bảo dán lại là hết mà em mãi chả thấy nó hết... chắc phải qua đổi lại cái.

long thủ

Đại Tá
mà cái mặt TG3 đen của em còn bị lõm 2 vết, Dũng cửu bảo dán lại là hết mà em mãi chả thấy nó hết... chắc phải qua đổi lại cái.

có thể do dán keo ko đều nên thế ? nếu không phải bác có thể đổi

Cốt thì em thấy bác cứ giữ nguyên P700 mà đánh, vì đây là cây em thấy hợp mặt Tàu nhất trong những cây của em (tuy hơi nặng) và BH thì đúng là nên thay vì 2 mặt 2 miếng tàu sẽ rất nặng, lời khuyên là lấy miếng mút mềm vì P700 thuộc loại cốt cứng rồi, (VD như AVX Pronte hay Hexer+)

Còn tune thì có nhiều cách, cách đơn giản nhất là bác ra cửa hàng mỹ phẩm mua baby oil (lọ bé bé khoảng mấy chục nghìn), bóc hết keo trên lót mặt vợt ra, sau đó bôi đều lên lớp lót đó, lấy chồng sách nặng nặng đè lên để 1 đêm, hôm sau sẽ thấy miếng mút cong lên và lớp dầu khô đi là đánh sẽ thấy khác biệt, còn nếu chưa đủ bác có thể bôi thêm lớp nữa rồi lại đè sách cho mút giãn ra sẽ còn nảy hơn nữa.

thanh dai ca77

Đại Tá
Mình đã theo tàu đạo được 2 năm, chủ yếu là chơi H3 và cũng đã thử qua nhiều loại H3 như H3 NT untuned, H3 Pro, H3 Neo Pro, H3 Pro đời cũ và gần đây đang chơi H3 Neo Market thì mình có vài ý kiến như sau:
+ Về phần cốt thì cốt của bác là ok rồi
+ Về phần mút thì bác đánh cả 2 mặt TG cho FH và BH sẽ làm vợt của bác nặng và cứng
+ Để đánh Tàu tốt thì nên chơi mặt BH phải là mặt mềm và nảy, như vậy sẽ làm vợt của bác mềm hơn, độ bám bóng của mặt FH( là mặt tàu) sẽ tăng lên, cảm giác xịt sẽ giảm đi
+ trong tất cả các mặt H3 mình đã đánh thì muốn đánh tốt đều phải tuned lên, riêng mặt H3 NT thì mình nghĩ không cần tuned mà chỉ cần tẩm keo tăng lực vào là OK
+ Bác mới theo tàu đạo thì nên chơi hàng NT trước vì hàng NT có độ ổn định, cảm giác và tốc độ tốt sẽ thích nghi dễ hơn sau đó chuyển sang hàng PRO hay Market cho kinh tế. Nhưng hàng Market thì tốc độ, độ xoáy và đặc biệt là độ ổn định không cao
+ Hàng Market muốn chơi tốt phải tuned rất nhiều, thậm chí đã tuned rồi nhưng cũng phải dán keo thường xuyên thì đánh mới tốt do độ ổn định không cao!

Dũng Cửu

Đại Tá
đã dán xong, chiều thử nghiệm....

Ông bạn dán sáng chiều oánh thì chỉ hơi nảy thôi!keo chỉ có tác dụng trong khoảng 8 tiếng thôi bạn nhé!2 vết lõm ở phía dưới là do hôm trước keo dán đặc quá không ảnh hưởng bạn qua mình dán lại là hết ngay!
Đánh TG3 trọng về tạo xoáy và điểm rơi bạn đừng cố giật phát lực nên thả lỏng giật chuẩn(giật đều lực và ma sát) khi nào giật liên tục được 20 đến 50 quả trên 1 lần giật lúc đó bạn sẽ tăng lực từ từ bạn nhé!Nội lực chưa có ko nên vận công quá mức kẻo ảnh hưởng đến kinh mạch!:D
Mới đánh mặt tầu như bạn vào thi đấu đối kháng nên chậm rãi từ từ không thiên về tạo lực thiên về tạo xoáy và điểm rơi dần dần mới hiểu rõ về mặt tầu được.
Tập luyện để hoàn thiện kỹ thuật là sự tích lũy từ từ theo năm tháng không nên nóng vội!

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá

hi hi tất nhiên hàng H3NEO và TG3NEO thì phải tune thì công lực mới bằng em PRO và xấp xỉ NT được !long thủ dạo này trình độ sao rồi em,:) Lâu quá không gặp làm trận nhỉ :D

trung2409

Trung Uý
Ông bạn dán sáng chiều oánh thì chỉ hơi nảy thôi!keo chỉ có tác dụng trong khoảng 8 tiếng thôi bạn nhé!2 vết lõm ở phía dưới là do hôm trước keo dán đặc quá không ảnh hưởng bạn qua mình dán lại là hết ngay!
Đánh TG3 trọng về tạo xoáy và điểm rơi bạn đừng cố giật phát lực nên thả lỏng giật chuẩn(giật đều lực và ma sát) khi nào giật liên tục được 20 đến 50 quả trên 1 lần giật lúc đó bạn sẽ tăng lực từ từ bạn nhé!Nội lực chưa có ko nên vận công quá mức kẻo ảnh hưởng đến kinh mạch!:D
Mới đánh mặt tầu như bạn vào thi đấu đối kháng nên chậm rãi từ từ không thiên về tạo lực thiên về tạo xoáy và điểm rơi dần dần mới hiểu rõ về mặt tầu được.
Tập luyện để hoàn thiện kỹ thuật là sự tích lũy từ từ theo năm tháng không nên nóng vội!
Cảm ơn ông, có gì tôi nghiền dần vậy, muốn nhanh thì phải từ từ thôi....

Piing poong

Thiếu Uý
"Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng" - Cái duyên cái số nó vồ lấy nhau ;) Bạn cứ để nó tự nhiên đi - ko việc gì phải vật vã ;) Bia

trung2409

Trung Uý
"Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng" - Cái duyên cái số nó vồ lấy nhau ;) Bạn cứ để nó tự nhiên đi - ko việc gì phải vật vã ;) Bia

Chuẩn men, sự đời nước chảy mây trôi, cứ túc tắc trau dồi tập luyện, ắt có ngày thành tài.... mình đang thư thả

Trau_CoDoc

Trung Uý
Hôm qua e lấy cây NA đánh FH: H3 market + BH: Ten05 đánh cảm giác xịt. Tốn lực gớm. Nhưng được cái bóng đi cắm. Khó chịu. Cảm giác đỡ giao bóng tốt. bắt ngắn, chặn giảm lực hay. Khai đao làm đc 3 trận kiếm 300k lộc vãi ^^!.

Dũng Cửu

Đại Tá
Cảm ơn ông, có gì tôi nghiền dần vậy, muốn nhanh thì phải từ từ thôi....

hi hi tg3 neo và h3 neo là dòng để training rất tốt,bền và hiệu quả kinh tế cao để bạn quen với mặt tầu dần đã,tg3 để đánh trái hay nhưng thi đấu giạt xoáy xuống tạo xoáy không lớn và trong tình huống đuổi bóng giật hay bị tụt !ông bạn muốn dùng tầu đạo để thi đấu có hiệu quả phải đánh mấy em h3 pro,h3nt,tg3nt thi đấu mới thực sự hiệu quả!

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Hôm qua e lấy cây NA đánh FH: H3 market + BH: Ten05 đánh cảm giác xịt. Tốn lực gớm. Nhưng được cái bóng đi cắm. Khó chịu. Cảm giác đỡ giao bóng tốt. bắt ngắn, chặn giảm lực hay. Khai đao làm đc 3 trận kiếm 300k lộc vãi ^^!.

May ko gặp ai chứ tới con Dũng cửu a oánh cho còn nát hàng. Riêng mấy ae chơi tầu đạo cỡ cao thủ Vodanh a còn bỏ túi hay Viện nhân văn và vô số khó kể hết!

Bình luận từ Facebook