Vào keo bề mặt cốt vợt - Rất cần các bác đã có kinh nghiệm chia sẻ

linh729

Thượng Tá
Hẳn là chuyện vào keo viền vợt, mang cá và má cán đã không còn gì xa lạ.
Nay mình muốn vào keo bề mặt cốt vợt nhưng chưa biết quy trình ra sao và nên sử dụng loại keo nào.
Rất mong các bác đã có kinh nghiệm cho đôi lời chỉ bảo.

chajen_HD

Đại Uý
Thì bác làm 1 lọ I SURE của Xiom về quét 1,2 lớp như phết keo như dán mút thôi..
Để khô khoảng nửa buổi -->Đẹp lừ mà ko bao giờ bị tước gỗ và nhạt chữ Logo.

aunhh

Đại Tá
Thì bác làm 1 lọ I SURE của Xiom về quét 1,2 lớp như phết keo như dán mút thôi..
Xiom có bán riêng loại keo này hả bạn?
Quét lên nó có màu ko, hay ko có màu? Nếu ko màu thì đẹp hơn? Ở đâu bán vậy bạn? Giá bao nhiêu? Bạn chỉ mình với
Cảm ơn!!!

chajen_HD

Đại Uý
Xiom có bán riêng loại keo này hả bạn?
Quét lên nó có màu ko, hay ko có màu? Nếu ko màu thì đẹp hơn? Ở đâu bán vậy bạn? Giá bao nhiêu? Bạn chỉ mình với
Cảm ơn!!![/QUOTE
==============

Thực ra I Sure là keo chống tước gỗ bề mặt mà bác..ko màu bác nhé quét lên màu gỗ sẽ sậm vàng hơn 1 chút,rất đẹp
Bác cứ tìm mấy shop to to là có mà..hình như là 300k bác ah, mua 1 lọ bác quét cho cả huyện luôn..hj hj

linh729

Thượng Tá

Bạn cũng đang chơi Viscaria với mặt tàu à, thế thì a em mình cùng chung 1 loại vũ khí rồi.
Mình chưa dùng keo I SURE lần nào. Sáng nay bí quá vừa lấy mấy củ nghệ ra giã, vắt lấy nước, bôi lên cả cây Vis mới mua luôn từ cán đến viền và mặt cốt. Giờ nhìn cái vợt cứ vàng chóe, hay phết.
Để hôm nào mua vợt mới thử ISure xem thế nào. (Vợt mới chắc vào luôn 5 lớp ISure cho bõ, hị hị)

chajen_HD

Đại Uý
Bạn cũng đang chơi Viscaria với mặt tàu à, thế thì a em mình cùng chung 1 loại vũ khí rồi.
Mình chưa dùng keo I SURE lần nào. Sáng nay bí quá vừa lấy mấy củ nghệ ra giã, vắt lấy nước, bôi lên cả cây Vis mới mua luôn từ cán đến viền và mặt cốt. Giờ nhìn cái vợt cứ vàng chóe, hay phết.
Để hôm nào mua vợt mới thử ISure xem thế nào. (Vợt mới chắc vào luôn 5 lớp ISure cho bõ, hị hị)

=======================

Thực ra là em lười sửa chữ ký bác ah..combo này bây giờ mỗi thứ 1 nơi rồi bác,
Vợ mới sinh nên thỉnh thoảng đánh bóng trên dđàn với các bác như thế này thôi..hj
Mà bác chỉ nên quét 1-2 lớp thôi là đẹp lắm rồi..bóc mặt ko bao giờ fải lựa tay cứ sờ vào là lột thôi ngang hay dọc được hết.

songphaisock

Trung Tá

Nếu bác ở HCM thì bao giờ mua i-sure cho em ké với nhé, hậu tạ bác chầu cafe :D chứ mua cả lọ nhà em dùng chẳng hết

chajen_HD

Đại Uý
các bác chú ý nhé.nếu sài keo tăng lực thì không nên vào keo chống tước nhé

=======================================

Em vẫn chơi keo tăng lực với 1 mặt Tàu cong vút ok mà..có chut "tiểu xảo" ở đây..đợi thật khô lớp I Sure thì lấy mặt sau (mặt nhám) của lá mít trà nhẹ qua..Đảm bảo vừa đẹp lại vừa ổn..Hj.

tuannn

Đại Uý
Nếu bác ở HCM thì bao giờ mua i-sure cho em ké với nhé, hậu tạ bác chầu cafe :D chứ mua cả lọ nhà em dùng chẳng hết

Sao ko gom vài AE ở HCM lại mua lọ I Sure về xài chung bác nhỉ ? Đỡ lãng phí cũng như rất kinh tế và hiệu quả, 1 người xài nhỡ may hết hạn cũng như lâu ngày khô cứng thì cũng buồn. hehee

binhtinh

Trung Sỹ
mình có dùng thử isure một lần rồi nhưng thực sự đó là keo thích hợp bảo vệ cán vợt chứ không tốt cho mặt cốt. vì khi quét một lớp trên bề mặt mang lại cảm giác trơn rất dễ bị bong mặt vợt, trừ khi bạn muốn móc mặt vợt thật dễ. Xin chia sẻ cácc bạn là mình dùng một hộp son bóng không màu sơn phun lên mặt cốt, vì là sơn phun nên rất mỏng, không ảnh hưởng đến việc dán mặt mà vẫn giữ cốt không bị tước bao giờ. lưu ý khi phun sơn để cách xa cốt khoảng 30cm trở lên

JoKyo

Trung Sỹ
Mình thấy việc vào keo thì phần mang cá là được rồi, còn vào cán vợt, hay mặt vợt đều có ảnh hưởng tới cảm giác cốt vợt. Cán vợt dù bẩn một chút nhưng vẫn giữ được cảm giác còn hơn là sạch đẹp mà khó đánh.

linh729

Thượng Tá
mình có dùng thử isure một lần rồi nhưng thực sự đó là keo thích hợp bảo vệ cán vợt chứ không tốt cho mặt cốt. vì khi quét một lớp trên bề mặt mang lại cảm giác trơn rất dễ bị bong mặt vợt, trừ khi bạn muốn móc mặt vợt thật dễ. Xin chia sẻ cácc bạn là mình dùng một hộp son bóng không màu sơn phun lên mặt cốt, vì là sơn phun nên rất mỏng, không ảnh hưởng đến việc dán mặt mà vẫn giữ cốt không bị tước bao giờ. lưu ý khi phun sơn để cách xa cốt khoảng 30cm trở lên

Mình đã thử và đi luôn 1 cái vợt.

May nó là vợt tập ... Dán thì vẫn ăn keo nhưng dễ bị bong. Cũng có thể do mình phun chưa đều. Nói chung là biện pháp phun sơn bóng lên mặt cốt tiểm ẩn rất nhiều rủi ro.

linh729

Thượng Tá
Mình thấy việc vào keo thì phần mang cá là được rồi, còn vào cán vợt, hay mặt vợt đều có ảnh hưởng tới cảm giác cốt vợt. Cán vợt dù bẩn một chút nhưng vẫn giữ được cảm giác còn hơn là sạch đẹp mà khó đánh.

Bác đã bôi nghệ lần nào chưa. Mình đã thử bôi nghệ lên toàn bộ cây vợt, từ cán cho đến bề mặt. Và cảm giác đánh rất là phê. Để tối chụp hình công nghệ makeup mới nhất lên cho các bác coi.

JoKyo

Trung Sỹ
Nghệ mà làm thay đổi cảm giác đánh đc ah? Bạn up lên đi cho anh em xem, mà mặt mày em vợt nó đang trắng trẻo mà bôi nghệ vàng thì hơi ghê tay =))

JoKyo

Trung Sỹ
Mình thấy ngoại trừ các vợt có cán sáng màu thì nhanh bắt bẩn, còn lại chỉ có phần mang cá là nhanh bẩn thôi, chứ mặt vợt là cái quan trọng nhất mà phun hóa chất vào e là ko ổn đâu, tốt nhất là nên thử với em vợt đường sắt thôi =))
Và bóc mút ra thì làm nhẹ tay cẩn thận từng chút một thôi, kéo mạnh một cái thì lại chẳng tước gỗ :))

docmaorg

Đại Tá
Bản chất keo phủ bề mặt vợt là chống tước khi dán, bạn có thể dùng quang dầu quét nón là quét lên mặt vợt 1 lớp mỏng, vừa bảo quản được mặt vợt mà lại không mất cảm giác đánh bóng.

JoKyo

Trung Sỹ
Bác bôi nghệ nhiều vậy chắc chắn vợt phải nặng thêm nhiều lắm. Mà trông nó vàng quá bác ạ, nhiều người không thích, sau này có bán là ko đc giá đâu.

Bình luận từ Facebook