Vận động viên bóng bàn Hải dương Xa- gần!

Ma Cao

Trung Uý
Nói về thế hệ trẻ bóng bàn Hải Dương thì cũng thực sự đáng buồn. Em cũng đồng ý với bác meoden82 là hiện nay bóng bàn trẻ HD đang đi xuống.
Nguyên nhân thì có rất nhiều. Tuy nhiên em nghĩ là cách định hướng và môi trường tập luyện của các VĐV trẻ vẫn chưa được bài bản, chưa có chiều sâu. Mặt khác, cứ VĐV nào nhú lên một tí là các Huấn luyện viên các CLB trên Hà Nội hoặc trong TP HCM đều nhấc đi hết.
Bởi vì đơn giản 1 điều là tại các CLB đó, lương cao, chế độ đãi ngộ tốt, môi trường tập luyện chuyên nghiệp hơn và quan trọng là VĐV được quan tâm đúng mức, được đi tập huấn nhiều nơi hơn, cọ sát nhiều hơn và có định hướng phát triển rõ ràng, có chiều sâu.
Phải không bác meoden82?

E la nguoi TP. HCM. A noi sao Chu E thay HD la Trung tam BB cua ca nuoc. HD co qua nhieu tai nang. Hien nay T&T nhat VN trong vai nam qua, nhung gan 50 phan tram la nguoi cua HD roi, that ngưỡng mo con nguoi HD!

meoden82

Thượng Sỹ
cảm ơn bạn đã khen ng HD. trong thể thao vdv nào chả muốn thắng đúng k, tôi chưa gặp một vdv, clb, đội nào muốn thua cả. quan trọng mục tiêu cần đạt đc của ta là gì: giao hữu, thử nghiệm, hay sức khỏe,...
theo quan điểm của mình thì cần phải: có năng khiếu, phương pháp+ thầy tài, và khổ luyện.
cuối tuần qua chỗ chú Cường chơi nhỉ, hay ra chỗ Hỏa châu. sẽ đưa chú vào bảng phong thần sau.

NguyenDucCuong

Trung Sỹ
Thanks Bác meoden82. Em cũng chưa vào Hỏa Châu bao h. Tuy nhiên cũng biết đại bản doanh ở gần ngã tư đèn xanh đỏ, đường Nguyễn Trãi. Tuy nhiên, CN này Bác qua CLB Xe lửa chỗ e đi, a e giao lưu học hỏi tí. Ý Bác thế nào? có gì phone cho e: 090 6 101 183. (Bác cứ đến Ga HD thì alo cho em).

Thanks Bác meoden82. Em cũng chưa vào Hỏa Châu bao h. Tuy nhiên cũng biết đại bản doanh ở gần ngã tư đèn xanh đỏ, đường Nguyễn Trãi. Tuy nhiên, CN này Bác qua CLB Xe lửa chỗ e đi, a e giao lưu học hỏi tí. Ý Bác thế nào? có gì phone cho e: 090 6 101 183. (Bác cứ đến Ga HD thì alo cho em).
Mai chủ nhật 16h mời pak nguyễn đức cường qua clb hỏa châu ae mình giao lưu nhỉ. Có gì pak alo cho em 0912886183 em tên giao béo

Ngoài ga bàn xấu ánh sáng tối quá, không gian chật hẹp và toàn đánh đôi, mời các pak qua hỏa châu ae giao lưu nhé

Thanks các AE. Vì tuần vừa qua Cường bận phải giải quyết công việc đột xuất nên chủ nhật cũng ko được nghỉ thoải mái. Chủ nhật tuần này Cường sẽ ghé qua. Rất mong các AE chỉ giáo! Sorry vì bây h mới reply được.
Mời pak nguyenduccuong chiều nay qua clb hỏa châu cho ae kiếm chai nước chùa nhé

tuần này có khi phải mời Giao béo chai nước thôi. cố gắng thu xếp vào chủ nhật ghé Hỏa châu cái. k biết đã có chỗ gửi xe chưa nhỉ?
mời cả chú Cường VD luôn. để giao béo uống nc no, ae ta sẽ thịt.
Em uống nc tốn lắm đấy pak ợ. Mai pak qua đê sáng chiều ae oánh đông lắm . Đến nơi pak alo em nhé còn gửi xe thì mênh mông pak ạ

meoden82

Thượng Sỹ
hôm qua a cãi nhau với bọn CSgt nên bực mình, chẳng muốn tặng chú nc nữa, k thì chú uống no. mà để a luyện công ổn một chút. k chú cười a quá.

hôm qua a cãi nhau với bọn CSgt nên bực mình, chẳng muốn tặng chú nc nữa, k thì chú uống no. mà để a luyện công ổn một chút. k chú cười a quá.
Em là em chỉ muốn thịt nc của pak cường kiếc gì đó thôi pak meoden ợ, chiều nay có pak Lèo ra sân dc k. Nhể

Bình luận từ Facebook