VẤn ĐỀ hôm nay

CLBBB HOANGHOATHAM

Thượng Sỹ
Sân HHT cũng là 1 Trong những sân đạt chuẩn dể tổ chức thi đấu đó Tiến (tuy hơi kém hơn chút)để tổ chức tại đó Tiến đọc kỹ lại bài viết của mình nhé,điều kiện về sân bãi mới mới chỉ là điều kiện cần thôi Tiến nhé,rất mong CLB HHT sẽ tìm được cả điều kiện đủ để cùng tham gia tổ chức các các giải đó trong thời gian tới
Sân của e Kém ở chỡ nào vậy bác nittaku ? Bác vạch ra giúp e với để e sửa sang lại cho nó đúng theo ý bác . Chứ khách ở đâu tới chơi cũng thấy ok hết, e luôn luôn biết lắng nghe ý kiến của mọi người để cho CLB HHT ngày một đổi mới bác ạ! Cảm ơn vê lời nhận xét của bác.

Last edited:

skyline III

Thượng Sỹ
Sân của e Kém ở chỡ nào vậy bác nittaku ? Bác vạch ra giúp e với để e sửa sang lại cho nó đúng theo ý bác . Chứ khách ở đâu tới chơi cũng thấy ok hết, e luôn luôn biết lắng nghe ý kiến của mọi người để cho CLB HHT ngày một đổi mới bác ạ! Cảm ơn vê lời nhận xét của bác.

Hoi kem chut la Anh Tien chua tai tro toan bo chi phi San cho BTC do anh.

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Sân của e Kém ở chỡ nào vậy bác nittaku ? Bác vạch ra giúp e với để e sửa sang lại cho nó đúng theo ý bác . Chứ khách ở đâu tới chơi cũng thấy ok hết, thậm trí còn đông hơn mấy CLB mà bác gọi là đạt chuẩn , e luôn luôn biết lắng nghe ý kiến của mọi người để cho CLB HHT ngày một đổi mới bác ạ! Cảm ơn vê lời nhận xét của bác.

Mình vẫn nói Sân 6 HHT là đạt chuẩn đẻ tổ chức các giải nói trên ,nhưng vẫn còn yếu hơn sân XNDm,Hoa lư, Văn thánh. ....nếu bạn o nhận thấy điều đó thì hôm nào gập nhau chứtrao đổi ở đây o hay và o giải quyết dược vấn đề.hẹn gạp bạn

CLBBB HOANGHOATHAM

Thượng Sỹ
Mình vẫn nói Sân 6 HHT là đạt chuẩn đẻ tổ chức các giải nói trên ,nhưng vẫn còn yếu hơn sân XNDm,Hoa lư, Văn thánh. ....nếu bạn o nhận thấy điều đó thì hôm nào gập nhau chứtrao đổi ở đây o hay và o giải quyết dược vấn đề.hẹn gạp bạn
E với a ít có thời gian gặp nhau lắm nên a cứ trả lời cho ae DĐ được rõ chứ a trả lời như vậy e thấy không hợp lí cho lắm .

bí danh

Binh Nhì
Hoi kem chut la Anh Tien chua tai tro toan bo chi phi San cho BTC do anh.

Sao e lại nói như vậy? XNDM sao a cũng thế được mà!

Thế thì hay quá, clb Hoàng Hoa Thám đã đồng ý chung tay, góp sức với Pre bằng cách khuyến mãi toàn bộ sân bãi thi đấu cho giải rồi.
Nếu thế thì chúng ta nên tập hợp tên danh sách những clb sẵn sàng tài trợ sân bãi như XNĐM, HHT... để các đội chơi được biết.
Đội nào gần ở đâu thì sẽ đăng ký với BTC cũng như với chủ clb ở đó để chọn làm sân nhà (và được miễn phí hoàn toàn tiền sân bãi).
Thật vui và cám ơn hành động đóng góp cho phong trào của clb HHTBia

CLBBB HOANGHOATHAM

Thượng Sỹ
Thế thì hay quá, clb Hoàng Hoa Thám đã đồng ý chung tay, góp sức với Pre bằng cách khuyến mãi toàn bộ sân bãi thi đấu cho giải rồi.
Nếu thế thì chúng ta nên tập hợp tên danh sách những clb sẵn sàng tài trợ sân bãi như XNĐM, HHT... để các đội chơi được biết.
Đội nào gần ở đâu thì sẽ đăng ký với BTC cũng như với chủ clb ở đó để chọn làm sân nhà (và được miễn phí hoàn toàn tiền sân bãi).
Thật vui và cám ơn hành động đóng góp cho phong trào của clb HHTBia

Uu tien 4 doi dang ki dau tien, ban con lai a danh cho giai migati roi! Cam on e da co nhung loi hay y tot cho van de ngay hom nay!

bí danh

Binh Nhì
Tại sao hiện nay các hoạt động chính của Diễn đàn như giải Gà ,Giải HCM PRE đều diễn ra tại XNDM?

Mấy mùa giải trước chưa thấy có chủ clb nào lên tiếng tài trợ sân bãi cho giải ngoài XNĐM.
BTC thì kinh phí eo hẹp, vớ được ông XNĐM "xung phong" tài trợ thì sướng quá. Lẽ đương nhiên là sẽ cám ơn rối rít và làm giải ở đó vì 0 mất tiền.

Còn năm nay, với sự lớn mạnh của phong trào và lòng hảo tâm của các clb khác (đến thời điểm này thì có 2 clb "ngỏ ý" tài trợ cho giải là: clb Trần Quốc Toàn và Hoàng Hoa Thám) thì mình nghĩ BTC sẽ rất vui mừng nhận món quà này từ các chủ clb. Một món quà vừa có ý nghĩa vật chất, lẫn tinh thầnBia
Và chắc chắn BTC chỉ mong có nhiều clb "xung phong" tài trợ như vậy thì sướng quá.
Về phần mình là một người chơi, mình rất sung sướng khi có sân nhà mà 0 phải mất tiền
Xin cám ơn tấm lòng của các chủ xới, các clbBia
(Lưu ý: BTC nên làm việc lại với các clb xem họ đồng ý tài trợ như thế nào? Một phần hay tất cả, hay tài trợ trà đá thôi..v.v... Chứ nói xuông trên dđ thế này thật thật giả giả. Làm anh em vđv cũng 0 biết đường nào mà lần)
Về phần clb XNĐM, chủ clb sẽ rất vui và ủng hộ 2 chân 2 tay luôn. Vì nhờ có các clb khác tài trợ mà chủ xới sẽ bớt đi vài ngày thất thu:cool:

P/S: Các lãnh đội cũng có thể tự liên lạc, xin tài trợ để mình có sân nhà miễn phí (miễn sao đủ điều kiện thi đấu tối thiểu thôi).

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
1 Vấn đề nho nhỏ .
Mình hay đi thăm quan nhiều xới bóng bàn , có 1 tình trạng chung là BUỔI SÁNG thường VẮNG KHÁCH hơn buổi chiều
(nhất là các buổi sáng ngày THƯỜNG ) .
Vậy nên chăng các đội nên thu xếp thi đấu vào BUỔI SÁNG thì có lẽ tiện và dễ cho các bác chủ xới .
Và nếu các đội đuoc thi đấu vào các ngày thường thì có đuoc không ? Hay là nhất thiết phải thi đấu vào 2 ngày cuối tuần ?

Bóng bàn phong trào là 1 CUỘC CHƠI , mình nghĩ đã là chơi thì cứ thật tình chơi hết mình , sao cho sau mỗi cuộc chơi
anh em chúng ta luôn là bạn bè , không vướng bận tí ti lấn cấn nào , sao cho sau mỗi cuộc chơi tất cả mọi người
cùng bắt chặt tay nhau cười tươi vui vẻ , cùng nhìn nhau với ánh mắt trong veo ... Đuoc như Rứa mới là sướng khoái .

@ Sau Đầu máy , HHT , mình nghĩ Văn Thánh , Hoa Lư ... cũng sẽ sẵn sàng mở rộng lòng nối vòng tay lớn .

Last edited by a moderator:

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
1 Vấn đề nho nhỏ .
Mình hay đi thăm quan nhiều xới bóng bàn , có 1 tình trạng chung là BUỔI SÁNG thường VẮNG KHÁCH hơn buổi chiều
Vậy nên chăng các đội nên thu xếp thi đấu vào BUỔI SÁNG thì có lẽ tiện và dễ cho các bác chủ xới .
Và nếu các đội đuoc thi đấu vào các ngày thường thì có đuoc không ? Hay là nhất thiết phải thi đấu vào 2 ngày cuối tuần ?

Khó tổ chức vào ngày thường lắm, vì ai cũng bận chú à ! hơn nữa đánh tầm 3-4 tiếng chứ có ít đâu ạ ! cộng với việc di chuyển địa điểm, ngày thường sẽ không xông xênh được thời gian !

Drhongson

Đại Tá
Khó tổ chức vào ngày thường lắm, vì ai cũng bận chú à ! hơn nữa đánh tầm 3-4 tiếng chứ có ít đâu ạ ! cộng với việc di chuyển địa điểm, ngày thường sẽ không xông xênh được thời gian !

Ý chú là cá biệt nếu có những đội thu xếp đánh đuoc vào những ngày thường thì có đuoc không ?

Triet gai

Thượng Sỹ
1 Vấn đề nho nhỏ .

Bóng bàn phong trào là 1 CUỘC CHƠI , mình nghĩ đã là chơi thì cứ thật tình chơi hết mình , sao cho sau mỗi cuộc chơi
anh em chúng ta luôn là bạn bè , không vướng bận tí ti lấn cấn nào , sao cho sau mỗi cuộc chơi tất cả mọi người
cùng bắt chặt tay nhau cười tươi vui vẻ , cùng nhìn nhau với ánh mắt trong veo ... Đuoc như Rứa mới là sướng khoái .

@ Sau Đầu máy , HHT , mình nghĩ Văn Thánh , Hoa Lư ... cũng sẽ sẵn sàng mở rộng lòng nối vòng tay lớn .

Cái này hợp lý ne, chọn đại 1 ngày trong tuần từ 18g mà chơi....cần gì phải cuối tuần...wanh buổi tối nó mới máu...eheheheh

Drhongson

Đại Tá
1 vấn đề nho nhỏ .
CÁC TAY VỢT <<THÍCH >> đuoc TÀI TRỢ những món gì ???

Sau 1 thời gian tiếp xúc với các tay vợt (tầm B cứng tới A2 ) , mình thấy hầu hết các anh em ấy đều
RẤT MUỐN ĐUOC TÀI TRỢ . Trừ vài đấu thủ gà nòi đuoc các hãng danh tiếng hợp đồng tài trợ Tiền bạc , cốt mút, trang phục ...
Còn lại hầu hết là <<lính trơn >> , hầu như hiếm ai đuoc các hãng , các shop sport để mắt tới ,
thật là đáng tiếc khi để trống cả 1 vùng trắng mênh mông để mà quảng bá thương hiệu .

Sau khi khảo sát nhu cầu , ước muốn của các đấu thủ thì mình tạm xếp theo thứ tự những<< cái >>
mà anh em ao ước nhé

1_Tiền thì quá tốt , nhưng thường chỉ là ao ước ... vời xa hão huyền , hic .
2- Mút , cái này là cần nhất nè , vì lực đánh rất mạnh nên cực kỳ hao mút , tiết kiệm lắm thì 1 miếng mút chỉ
chịu nổi khoảng trên dưới 1 ,2 tháng là tèo téo teo .(Cốt vợt nếu có thì càng là ...trong MƠ )
3- Giày , cái này cũng khá hao đây , với tốc độ , cường độ di chuyển cực hạn thì giày xịn hay dỏm gì thì cũng rất nhanh mòn đế .
4- Trang phục , quần thì ít thôi cũng đuoc , cái không thể thiếu là ÁO đấu , nếu có in họ tên đấu thủ thì càng hay , vừa quảng bá thương hiệu , vừa tỏ ý trân trọng nhân tài ,
lại càng hãnh diện khi bảo vệ màu cờ sắc áo .

Đấy chỉ là <<thống kê sơ bộ >> của mình , còn anh em mình thấy thế nào ạ ??

@Mình viết bài này vì nhân 1 hôm cầm thử cây vợt của 1 tay vợt mới lên hạng A2 , thấy thật thảm khi BH là mút ghép cũ mèm , FH là 1 mặt te tua đã đuoc xoay ngược lại (đưa phần cán xoay lên phần mỏ vợt ) , chính giữa lại còn thủng 1 lỗ to tướng , (thế mà tay vợt này từng thắng hảo thủ Võ Kỳ Long , Đạo Ma trong giải A 1 Sài gòn vừa rồi ) .

Coccon

Thượng Sỹ
Cháu thấy ý của chú rất hay, nếu tìm được nhà tài trợ sẽ rất tốt cho các tay vợt nghiệp dư, nhưng ... cháu nghĩ rất khó thực hiện. Cháu nghĩ, hiệu quả của việc tài trợ này là không rõ ràng nên ít ai muốn bỏ tiền ra. Hơn nữa, số tiền tài trợ cũng sẽ khá lớn, chỉ cần tính số vận động viên từ A1 đến B1 ở Tp HCM đã hơn 50 người ( theo danh sách xếp hạng Pre của diễn đàn), mỗi tháng 1 người 2 miếng mút ( BH và FH), mỗi miếng tính trung bình tầm 700 ngàn, thì chi phí cho mút cũng tầm 35 triệu. Ít nhà tài trợ nào dám/hoặc có khả năng lắm chú ơi :(

Drhongson

Đại Tá
Cháu thấy ý của chú rất hay, nếu tìm được nhà tài trợ sẽ rất tốt cho các tay vợt nghiệp dư, nhưng ... cháu nghĩ rất khó thực hiện. Cháu nghĩ, hiệu quả của việc tài trợ này là không rõ ràng nên ít ai muốn bỏ tiền ra. Hơn nữa, số tiền tài trợ cũng sẽ khá lớn, chỉ cần tính số vận động viên từ A1 đến B1 ở Tp HCM đã hơn 50 người ( theo danh sách xếp hạng Pre của diễn đàn), mỗi tháng 1 người 2 miếng mút ( BH và FH), mỗi miếng tính trung bình tầm 700 ngàn, thì chi phí cho mút cũng tầm 35 triệu. Ít nhà tài trợ nào dám/hoặc có khả năng lắm chú ơi :(

Mình cầu trời chỉ cần 1/4, 1/5 số đấu thủ đuoc tài trợ cũng là 1 con số trong mơ rồi Coccon ơi .
Và như bạn tạm tính sơ bộ chỉ cần 20% con số trên kia thì phân chia ra 5,7 nhà tài trợ chắc là cũng không lớn lắm ,
hơn nữa các nhà tài trợ lại đuoc quyền lựa chọn những hảo thủ chiến nhứt , ưng ý nhứt.
Biết là thời buổi kinh tế suy thoái , các nhà kinh doanh cũng dè sẻn chắt bóp , nhưng mà dù sao ta vẫn cứ
ước mơ , biết đâu chừng lại có cây đèn thần nào xuất hiện . hihi

Em xin có ý kiến!

Đầu tiên là về việc tổ chức hai giải song song, liệu có loãng quá không? Tại sao lại phải tổ chức thêm giải? Tổ chức thêm giải với mục đích gì trong khi giải của diễn đàn vẫn tổ chức và ngày càng thu hút Đông đảo đội tham gia?...
Vấn đề tiền thưởng, các bác tham gia giải với mục đích gì? Giao lưu học hỏi, lấy sức khỏe, xả stress, thêm bạn bè hay tiền thưởng? ...
Vấn đề nhân sự đội, tại sao không lập thêm đội đánh để cho giải thêm đông vui? Tại sao các bác cứ thích đánh ở đội nào mạnh để rồi không được đánh rồi lại kêu? ...

Trên đây là một số suy nghĩ của em!!!!

xuananhcsct

Thượng Sỹ
1 vấn đề nho nhỏ .
CÁC TAY VỢT <<THÍCH >> đuoc TÀI TRỢ những món gì ???

Sau 1 thời gian tiếp xúc với các tay vợt (tầm B cứng tới A2 ) , mình thấy hầu hết các anh em ấy đều
RẤT MUỐN ĐUOC TÀI TRỢ . Trừ vài đấu thủ gà nòi đuoc các hãng danh tiếng hợp đồng tài trợ Tiền bạc , cốt mút, trang phục ...
Còn lại hầu hết là <<lính trơn >> , hầu như hiếm ai đuoc các hãng , các shop sport để mắt tới ,
thật là đáng tiếc khi để trống cả 1 vùng trắng mênh mông để mà quảng bá thương hiệu

Tài trợ cho các hảo thủ cũng có 2 mặt anh Sơn ạ, ít quá thì không hài lòng mà nhiều có khi lại tiết kiệm để bán để lấy tiền Haizzzzzzzzzzzzzzz

Dinh VanThanh

Binh Nhì
CLB Văn Thánh luôn sẵn lòng chia sẻ gánh nặng với BTC các giải HCM Pre., trước tiên là sân bãi (miễn phí 9 bàn khi thi đấu tập trung các trận của vòng loại trực tiếp). Chúc giải luôn sôi động và thành công!

1 Vấn đề nho nhỏ .

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Một chuyện nhỏ mà không NHỎ . 1 NGƯỜI NHIỀU NICK và LỐI SỐNG 2 MẶT .

Đó là có 1 số bạn coi diễn đàn là 1 chốn thật ảo đan xen ,
nên có hiện tượng có 1 số bạn lập 2,3 ,4 nick .
Trong đó có 1 nick chính hoạt động chính phái , lời lẽ tương đối OK ,
NHƯNG mấy nick <<ẢO >> kia thì chuyên vào PHANG loạn hết cả lên ,
topic nào cũng phải vào tung hứng chọc ngoáy loạn cào cào , gây mâu thuẫn anh em cãi nhau rồi vỗ tay kích động ...
Các bác ấy quên rằng cây kim trong bọc có ngày lòi ra , rất khó giấu mãi , nào cách hành văn , nào lỗi chính tả ,
nào chữ ký , nào thói quen , nào tính nết , nào tình huống hớ hênh ...
Xin đừng quên rằng anh em diễn đàn có tới hàng ngàn , ai cũng thính tai tinh mắt
kinh nghiệm uyên thâm cả , giấu mãi sao nổi .
Các bác ấy không lường đuoc đến lúc lộ tẩy lòi mặt chuột ra rồi thì khóc dở mếu dở với mọi người biết mấy .
khi ấy sẽ ăn nói làm sao với 1 người khác khi mà 1 nick thì khen ngất trời , nick kia lại chửi người ta thậm tệ ??
Có 1 tiền bối nói rằng
<<KHI BẠN VIẾT ĐIỀU TỐT THÌ CHƯA CHẮC BẠN ĐÃ LÀ NGƯỜI TỐT .
NHƯNG KHI BẠN VIẾT TOÀN ĐIỀU BẬY BẠ ,CÃI VÃ BĂM BỔ KHÍCH BÁC ... THÌ CHẮC CHẮN BẠN LÀ NGƯỜI XẤU NẾT .>>.
Vậy kính mong các anh em mình lưu tâm ,CHỚ NGHỊCH DẠI , hãy SỐNG THẬT VỚI 1 NICK CỦA BẢN THÂN MÌNH ,
TRÁNH XA LỐI SỐNG 2 MẶT nhé .
(Ở đây mình không có ý đụng chạm tới những bạn có nhiều nick mà nick nào cũng tích cực nhé )
Cám ơn bà con .

Drhongson

Đại Tá
NỖI BUỒN SÂU LẮNG
Hôm nay nhân vào xem topic Hanoi Pre , thấy Hỏa châu , Vitas ... mỗi thương hiệu lập ra mấy đội tham dự Pre 2013 .
Quay lại Sài gòn , hình như là 1 khoảng trắng mênh mông ,hình như chẳng có hãng sport hay shop bóng bàn nào
lập đội đánh giải HCM Pre 2013 thì phải . Một nỗi buồn sâu lắng .
Tại sao lại có tình trạng này ? không lẽ các Hãng sport Sài gòn không máu mê bằng Hà nội ?

Bình luận từ Facebook