Ức chế và kiềm chế trong thi đấu?

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
Ức chế nhất trong giải đấu, khi gặp một đội mà có người quen, biết rằng có 2 người ở hạng trên xuống và đều sử dụng mặt đểu nhưng không dám nói. Kết quả tiên phong, chủ lực đều đo ván một cách ngớ ngẩn, làm mất hết tinh thần cả đội, dẫn đến đi luôn cả một dây 0/7.

vcbshark

Đại Tá
Ức chế thì các bác đếch thèm chơi nữa, còn giải thì phải chấp nhận thôi. Tiêu chí chơi thể thao của em là VUI - KHỎE - TIẾN BỘ. Cứ thiếu tiêu chuẩn là em giải tán luôn, nếu giải tán nhiều chỗ quá thì sẽ chuyển môn khác chơi. Nên em ít ức chế lắm, kể cả ở cơ quan, không thích em giải tán luôn

Hungdshp

Đại Uý
1/ Mình giao bóng đẹp nhưng đối phương giao xấu
4/ Đánh đôi mà đồng đội liên tục đốt
6/ Đánh đôi mà đông đội lười di chuyển và chiếm không gian của mình
8/ Khán giả bên ngoài "bơm đểu" nhiều
9/ Chấn thương trong thi đấu
Ngày nào em đi chơi bóng bàn cũng phải đối đầu với điều những điều trên. Không ngày nào tới CLB mà thoát khỏi những điều này cả. Chán + nản gác vợt vài tháng rồi buồn quá cũng xách vợt chơi đc 1 vài hôm lại nghỉ 1 vài tháng. Nhưng mà ko thể bỏ đc bóng bàn và ngày nào cũng ức chế rồi dần thành quen luôn ... như bây giờ thấy quá bình thường :D

NTBB

Super Moderators
1/ Mình giao bóng đẹp nhưng đối phương giao xấu
4/ Đánh đôi mà đồng đội liên tục đốt
6/ Đánh đôi mà đông đội lười di chuyển và chiếm không gian của mình
8/ Khán giả bên ngoài "bơm đểu" nhiều
9/ Chấn thương trong thi đấu
Ngày nào em đi chơi bóng bàn cũng phải đối đầu với điều những điều trên. Không ngày nào tới CLB mà thoát khỏi những điều này cả. Chán + nản gác vợt vài tháng rồi buồn quá cũng xách vợt chơi đc 1 vài hôm lại nghỉ 1 vài tháng. Nhưng mà ko thể bỏ đc bóng bàn và ngày nào cũng ức chế rồi dần thành quen luôn ... như bây giờ thấy quá bình thường :D

Thế là bạn từ "ức chế" chuyển sang "kiềm chế" một cách ngoạn mục rồi đấy! Hehe !! Xin chúc mừng !

Bình luận từ Facebook