TƯỜNG THUẬT TRỰC TIẾP KỸ THUẬT BH H3

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhìn anh ấy như đang vũ bale. Tay giật còn toàn thân được đỡ bằng 2 mũi bàn chân. Ai nai kịt
Ừ, thì thằng Malin nó nói thế mà, nên phải luyện mãi mới bỏ được thói quen đứng bằng cả bàn chân đấy, cái đấy lúc đầu tưởng đơn giản nhưng sau mới thấy không đơn giản, không phải là khó mà chủ yếu là thói quen khó bỏ.

Đứng được bằng mũi bàn chân sẽ có bộ chân linh động và dễ đánh hơn rất nhiều:p

Red Arc

Đại Tá
Ừ, thì thằng Malin nó nói thế mà, nên phải luyện mãi mới bỏ được thói quen đứng bằng cả bàn chân đấy, cái đấy lúc đầu tưởng đơn giản nhưng sau mới thấy không đơn giản, không phải là khó mà chủ yếu là thói quen khó bỏ.

Đứng được bằng mũi bàn chân sẽ có bộ chân linh động và dễ đánh hơn rất nhiều:p
Hủy kèo chỉ cắt kg thôi a @Trạng .... CÁ nhé, giật cả 2 bên bá đạo thế thì gò thế nào được đây?

docom

Trung Uý
Hóng bác Cá , Bác có thể trình bày thêm động tác tay không bóng, chậm theo từng giai đoạn để ae đang trình cơ bản như mình dễ hiểu ko? Thanks. Nếu có quay chậm càng tốt :)
Ps : Thấy bác di chuyển khá nhẹ nhàng. Có dịp đi xem trực tiếp hậu trường :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hì hì, may quá, tức là có người thấy nó có ích, thế CN em sẽ làm kỹ luôn về từng phần của động tác này để các bác xem và cho ý kiến

Cái em hướng đến cho BH là:
1. không phải chuẩn bị cho tay và chân nhiều để có thể sử dụng tốt trong trận đấu
2. đánh được tất cả các loại xoáy trong và ngoài bàn không quá khó để có thể giành chủ động ngay từ đầu, không bị ép trái dồn công
3. mở thể đôi công để FH vào đánh giành thế giành điểm

Hóng bác Cá , Bác có thể trình bày thêm động tác tay không bóng, chậm theo từng giai đoạn để ae đang trình cơ bản như mình dễ hiểu ko? Thanks. Nếu có quay chậm càng tốt :)
Ps : Thấy bác di chuyển khá nhẹ nhàng. Có dịp đi xem trực tiếp hậu trường :D

minhpro

Thượng Sỹ
HI! HI!
nhìn ông Trạng giật bóng, mình rút ra bao nhiêu bài học cho quả backhand:
1. động tác không được tủn mủn.
2. động tác ko được quá dài.
3. không nên đứng xa bàn để giật trái.
e thích cái cách bác chủ thợt dám nói dám làm . Chứ không như bác toàn chém linh tinh. Hok làm được thì ngồi hóng mà xem phá bĩnh làm chi cho mệt

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm qua phải cám ơn @dathoang rất nhiều vì:

1. đã giục mình làm, vì mang đầy đủ máy móc dụng cụ đi, nhưng phần vì ngại, phần vì thời gian ít, tranh thủ còn đi đón con đi học về nên cứ nấn ná, đã định thôi
2. chặn rất nhiệt tình, và cố gắng đẩy bóng cho mình rất đẹp để có thể đủ tự tin làm BH. Video đầu khá chệch choạc do chưa được làm nóng đủ, hơn nữa tâm lí không vững, video sau cảm thấy thoải mái và làm được tự tin hơn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
e thích cái cách bác chủ thợt dám nói dám làm . Chứ không như bác toàn chém linh tinh. Hok làm được thì ngồi hóng mà xem phá bĩnh làm chi cho mệt
Thực ra bác @duclm80 nói có phần đúng, vì khi đánh cảm thấy khác, nhưng xem video của mình mới nhận ra rất nhiều thứ là ngộ nhận, mình ví dụ:

BH:
1. động tác của mình tưởng là ngắn, nhưng khi video thì mới thấy là quá dài, cần thu lại chút nữa sẽ hiệu quả hơn nữa trong thực chiến
2. mình đón bóng khá chậm, nên mặt vợt đó có thể dẫn đến hụt bóng, nếu sớm hơn chút nữa hoặc ngửa vợt chút nữa sẽ an toàn và có thể xoáy hơn

FH:
1. trong khi đánh, mình có hai động tác rõ rệt là lăng và gập, nhưng nhìn trên video thì không thấy có điều đó --> chỉ nhìn bọn CNT đánh thì không thể nắm bắt hết được những bí quyết ngay trước mặt
2. tưởng là đã ngửa mặt vợt nhiều, nhưng thực tế chỉ được khoảng 30 độ, tức là rất ít, cần ngửa mặt vợt hơn nữa

Red Arc

Đại Tá
Bonus cho a @Trạng .... CÁ quả hình để làm avatar khích lệ tinh thần nhé.
Cá b.jpg

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có bí kíp nào tạo thói quen đứng bằng mũi chân nhanh ko bác?? Chân b đứng rộng nưã nhìn đẹp:D
Bác tìm các tài liệu về bộ chân thì KHẨU QUYẾT đã là không được đứng bằng cả bàn chân mà phải đứng bằng nửa bàn chân trên trong suốt cả quá trình đánh bóng, tất nhiên không đánh thì đứng bình thường rồi ạ:p

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Hôm qua phải cám ơn @dathoang rất nhiều vì:

1. đã giục mình làm, vì mang đầy đủ máy móc dụng cụ đi, nhưng phần vì ngại, phần vì thời gian ít, tranh thủ còn đi đón con đi học về nên cứ nấn ná, đã định thôi
2. chặn rất nhiệt tình, và cố gắng đẩy bóng cho mình rất đẹp để có thể đủ tự tin làm BH. Video đầu khá chệch choạc do chưa được làm nóng đủ, hơn nữa tâm lí không vững, video sau cảm thấy thoải mái và làm được tự tin hơn
Bác trạng cá đánh BH chuẩn đó,có điều góp ý nếu mà Bác hạ trọng tâm của mình xuống thấp một chút nữa thì quả đánh của Bác Xung hơn rất nhiều,đây Bác lại đứng thẳng lưng quá...

quoctien04

Thượng Sỹ
Bác tìm các tài liệu về bộ chân thì KHẨU QUYẾT đã là không được đứng bằng cả bàn chân mà phải đứng bằng nửa bàn chân trên trong suốt cả quá trình đánh bóng, tất nhiên không đánh thì đứng bình thường rồi ạ:p
Đứng bằng mũi chân mà trọng tâm hạ thấp khó hơn là đứng thẳng.nhiều luc toàn quên.:p. Khéo đi tập thể hình chuyên tập chân

attack01

Đại Uý
Thực ra bác @duclm80 nói có phần đúng, vì khi đánh cảm thấy khác, nhưng xem video của mình mới nhận ra rất nhiều thứ là ngộ nhận, mình ví dụ:

BH:
1. động tác của mình tưởng là ngắn, nhưng khi video thì mới thấy là quá dài, cần thu lại chút nữa sẽ hiệu quả hơn nữa trong thực chiến
2. mình đón bóng khá chậm, nên mặt vợt đó có thể dẫn đến hụt bóng, nếu sớm hơn chút nữa hoặc ngửa vợt chút nữa sẽ an toàn và có thể xoáy hơn

FH:
1. trong khi đánh, mình có hai động tác rõ rệt là lăng và gập, nhưng nhìn trên video thì không thấy có điều đó --> chỉ nhìn bọn CNT đánh thì không thể nắm bắt hết được những bí quyết ngay trước mặt
2. tưởng là đã ngửa mặt vợt nhiều, nhưng thực tế chỉ được khoảng 30 độ, tức là rất ít, cần ngửa mặt vợt hơn nữa

Trước tiên phải cảm ơn bác Cá đã đăng clip...chắc chắn sẽ hữu ích cho trình gà học hỏi hơn là mấy bác chém trình B,C gì đấy mà toàn viết kỹ thuật hơn chục trang giấy, đọc chả hiểu gì.....Động tác của anh em thấy đã tròn lắm rồi...dù còn một số thứ cần chỉnh như anh nói nhưng cảm giác bóng của anh lại tốt, nên đánh không chuẩn mà bóng vẫn xoáy và vào bàn nhiều.....Hy vọng càng ngày càng có nhiều anh em chia sẻ clip để giao lưu học hỏi. :)

Bình luận từ Facebook