Tuổi thọ các mặt vợt tenergy

fanbongban

Binh Nhì
Bên trái a đang đánh miếng Target 42.5
Miếng này tương đương vs ten64. Bám xoáy tốt hơn. Quan trọng là bền hơn và rẻ hơn ten 350k
E chơi ở clb nào. Nếu ở sg thì ghé shop a chơi. Còn muốn a chỉ cho cú trái thì a sẽ chỉ cho. Tập khoảng 30p là e hiểu ra vấn đề vì sao a giật mất bóng bên trái được. Có bí quyết cả =))
Số dt của a: 0906891088 a hay dạy ơ hoalu vs q5

FH ten05 thì chọn Tarrget 47.5
BH thì chọn Target 42.5
Target 42.5 go va chan day tot ko ban nhỉ

fanbongban

Binh Nhì
Target là loại mút có các tính năng vừa phải, dễ đánh...nhưng quả thực rất bền. Mình đã chơi target 42.5 được khoảng 2 tháng, ngoài vệt ngón tay in trên mút khi cầm giao bóng thì toàn bộ mặt mút vẫn mới nguyên 98-99%. Anh em nào chán trải nghiệm mút rồi thì nên mua 1 đôi target mà chơi, đảm bảo chơi được 2-3 năm!
Mieng nay go xoay ko bac,gan ban va go thang

Amateu-pt

Trung Sỹ
Target là loại mút có các tính năng vừa phải, dễ đánh...nhưng quả thực rất bền. Mình đã chơi target 42.5 được khoảng 2 tháng, ngoài vệt ngón tay in trên mút khi cầm giao bóng thì toàn bộ mặt mút vẫn mới nguyên 98-99%. Anh em nào chán trải nghiệm mút rồi thì nên mua 1 đôi target mà chơi, đảm bảo chơi được 2-3 năm!
Mình dân phong trào chơi 7 ngày / tuần lấy mồ hôi là chính trước dùng 05 và 64fx đúng thời cắt giảm chi tiêu gặp anh em nhà Target làm một đôi 47.5 và 42.5 thay sau một tháng thấy rằng đã lựa chọn đúng ( một thay thế hoàn hảo )

thuanlacsg

Đại Tá
Ban co the noi so so ve van de ve va giat cua 37.5 ko,xa ban va gan ban,minh dag lo ngai ve van nay de di den lua chon cuoi cung,neu thay dc minh se ung ho cho ban
Thì e đã tư vấn rồi ạ.
37.5 mềm - chuyên phòng thủ hãm bóng - gò bóng xoáy và đôi công cự ly gần bàn. Có thể gõ bóng và giật moi xoáy.
42.5 cứng hơn xíu - khéo tay vẫn có thể phóng thủ tốt - tuy nhiên ưu điểm hơn 37.5 là tấn cống tốt ở cự ly trung không bị thiếu lực.

lê hải anh

Binh Nhì
mình đang chơi cốt ZJK super zlc, phải ten 80, trái raka soft 7 thấy tương đối hợp. xin chủ thớt tư vấn chuyển sang 2 mặt target loại gì có tính năng tương đương( mặt phải mềm hơn ten 80 một chút càng tốt). lối chơi của mình thiên về giật moi, chờ bạt, cắt nặng, chặn giật tốt... tóm lại thiên về đánh xoáy, điểm rơi và bền bóng. đánh ở cự ly trung bình. thanks.

bóng bàn online

Đại Uý
mình đang chơi cốt ZJK super zlc, phải ten 80, trái raka soft 7 thấy tương đối hợp. xin chủ thớt tư vấn chuyển sang 2 mặt target loại gì có tính năng tương đương( mặt phải mềm hơn ten 80 một chút càng tốt). lối chơi của mình thiên về giật moi, chờ bạt, cắt nặng, chặn giật tốt... tóm lại thiên về đánh xoáy, điểm rơi và bền bóng. đánh ở cự ly trung bình. thanks.
Bạn dùng Target Pro cho FH và Target Force 42.5 cho BH nhé!!! Target Pro mềm hơn ten 80 một chút trợ lực và cho cảm giác cực phê khi giật và xử lý các pha bóng khó!!!

HaQuocLinh

Thượng Tá
Bác Thuận ơi em đang sài cây cốt KTS sieg feint 2 tốc độ bên thuần gỗ đã chơi cố định gai dài( OX hoặc 1.5mm ) em muốn hỏi bác là bên Cacbon( độ cứng thua sardius nhưng bám bóng hơn khá nhiều theo cảm nhận của em) thì nếu dùng mặt Target tầm loại bao nhiêu độ ạ? FH của em hay căt và chờ cơ hội giật chết bóng vì em dùng cốt này đánh phòng ngự phản công bác ạ. Em đã chơi thử ten 05fx dán trên cốt khá cứng thì giật phải, cắt phải xoáy và cảm thấy rất dễ vào bàn tuy cảm nhận hơi thiếu lực nhưng độ bền của Ten thấp quá..Ngoài ra em cũng đã thử mượn vợt có dán calibra lt spin thấy đánh hơi bì, cảm thấy hơi cứng k biết lý do gì nữa, trong khi cầm vợt cứng dán mark V đánh lại ầm ầm nhưng loại này khá lạc hậu rồi độ xoáy và tốc độ thấp quá em muốn chơi lót bọt khí bác a! em muốn tìm 1 mặt đánh dễ như ten để giật phải xoáy dễ dàng vì trình độ đang non bác ạ, còn tốc độ có bằng ten hay không thì em k quan trọng miễn là giật dễ vào bàn cái đã tính sau bác a!

Last edited:

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Bác Thuận ơi em đang sài cây cốt KTS sieg feint 2 tốc độ bên thuần gỗ đã chơi cố định gai dài( OX hoặc 1.5mm ) em muốn hỏi bác là bên Cacbon( độ cứng thua sardius nhưng bám bóng hơn khá nhiều theo cảm nhận của em) thì nếu dùng mặt Target tầm loại bao nhiêu độ ạ? FH của em hay căt và chờ cơ hội giật chết bóng vì em dùng cốt này đánh phòng ngự phản công bác ạ. Em đã chơi thử ten 05fx dán trên cốt khá cứng thì giật phải, cắt phải xoáy và cảm thấy rất dễ vào bàn tuy cảm nhận hơi thiếu lực nhưng độ bền của Ten thấp quá..Ngoài ra em cũng đã thử mượn vợt có dán calibra lt spin thấy đánh hơi bì, cảm thấy hơi cứng k biết lý do gì nữa, trong khi cầm vợt cứng dán mark V đánh lại ầm ầm nhưng loại này khá lạc hậu rồi độ xoáy và tốc độ thấp quá em muốn chơi lót bọt khí bác a! em muốn tìm 1 mặt đánh dễ như ten để giật phải xoáy dễ dàng vì trình độ đang non bác ạ, còn tốc độ có bằng ten hay không thì em k quan trọng miễn là giật dễ vào bàn cái đã tính sau bác a!
mình dùng cốt như bạn cuối cùng bao sự lựa chọn thì mặt fh là ten 64 mình thấy hợp nhất. mọi nguoi đanh thế nào chứ mình đánh mặt ten thường là được gần hai năm mới phải thay..

Bình luận từ Facebook