Tuấn Nam Định xin giao lưu với mọi người ạ

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Anh Tuấn ơi, anh đánh với anh Lâm gai thì ntn ạ? Anh chia sẻ thêm một chút khi đánh với những người kiểu như anh Lâm gai được không anh? tại vì em hễ gặp gai là cứ lâm li lắm nói chung k tự tin anh ạ, dù ở gần nhà em cũng được tiếp xúc dài hạn với vài bác đánh gai nhưng lại k có đòn kết thúc mạnh nên k nói lên điều gì
Cho mình hỏi mặt tàu H3 dán keo gì phù hợp nhất.
"Keo gì" nghĩa là keo tăng lực hoặc keo sữa, hay loại keo sữa gì vậy bạn???
Mình đánh với a Lâm gai rất nhìu trận,cũng có thắng có thua, nhưng nói chung khá khó chịu. Gai thì tùy gai công và gai thủ sẽ có cách xử lý khác nhau bạn nhé. Nói ra hơi dài đó. :)

Last edited:

Thanh Long GB

Đại Uý
Hay quá a. Hôm nào lên giao lưu e kéo thêm mấy a e bóng bàn nữa đi giao lưu vui lắm. Kiểu gì cũng có hạng cân phù hợp với a. Hehe
Hôm nào à chủ động mời chú cùng ace về giao lưu , a đại diện chủ nhà tài trợ thịt chó và sân thi đấu . Bia khớp độ ngoài ae mình tuỳ cơ ứng biến chú nghĩ sao

Thanh Long GB

Đại Uý
Nhớ cầm cốt đi chào hàng nhé ;)
Nghe ông bạn chém trên DĐ rất nhiều và cũng có quá nhiều bài tâm huyết , nhưng tài hạ chưa có duyên gặp mặt. Vây hôm nào đẹp trời ông tổ chức một buổi về Bắc Ninh tụ hội võ lâm ,phân chia cao thấp . Tôi sẽ tài trợ đặc sản thịt chó quê hương và sân thi đấu ong bạn thấy sao nếu bạn thu xếp đc alo tôi tên Long 41 tuổi ĐT 0915 :275 :668 cảm ơn bạn nhiều

blueh

Thiếu Uý
anh @Timoboll nổi giận là một trong số những tay vợt nghiệp dư mà em ngưỡng mộ và thường hay xem video để học hỏi, nhất là khả năng phòng thủ siêu hạng của anh, tiếc là học mãi chưa được :D
nhân tiện topic anh mở ra, cho em hỏi vài câu:
- trong sự nghiệp thi đấu bb thì anh ngán cú giật bóng (trái, phải) của những tay vợt nào nhất và tại sao
- em nghĩ rơ chặn đẩy của anh thường khắc chế được các tay vợt một càng. Nhưng đối với những tay vợt 2 càng đứng giữa bàn, ít di chuyển, sẵn sàng tấn công từ cả 2 bên thì anh làm sao để khắc chế họ?

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
anh @Timoboll nổi giận là một trong số những tay vợt nghiệp dư mà em ngưỡng mộ và thường hay xem video để học hỏi, nhất là khả năng phòng thủ siêu hạng của anh, tiếc là học mãi chưa được :D
nhân tiện topic anh mở ra, cho em hỏi vài câu:
- trong sự nghiệp thi đấu bb thì anh ngán cú giật bóng (trái, phải) của những tay vợt nào nhất và tại sao
- em nghĩ rơ chặn đẩy của anh thường khắc chế được các tay vợt một càng. Nhưng đối với những tay vợt 2 càng đứng giữa bàn, ít di chuyển, sẵn sàng tấn công từ cả 2 bên thì anh làm sao để khắc chế họ?
- Câu hỏi thứ nhất:
+ Trong số các tay vợt mình đã từng gặp, về chuyên nghiệp thì mình ngán nhất là đòn của a Quốc. Tay trái, biên độ động tác ngắn, vào lực chuẩn,nhịp sớm, rất kín và mạnh,mình có thể chặn nhưng ko bao h kịp chỉnh bóng và điều bóng. Rất bị động.
+ Về nghiệp dư, mình ngán nhất là quả giật của Hưng đen. Thể hình quá cao to, tay trái, rất khỏe, tuy chờ nhịp chậm nhưng lực và xoáy quá tốt nên bóng rất cong, khó chặn.
- Câu hỏi thứ 2:
+ Bạn nói đúng, lối đánh phòng ngự phản công như mình thích đánh với giơ 1 càng hơn là giơ 2 càng. Giơ 1 càng hay né giật. Bài cơ bản là điều ra góc trống rồi về trái, ép họ phải nhả bóng lại hoặc giật chuẩn thôi, để mình né ra giật lại, phản công. Tuy nhiên cũng có nhiều bài khác tùy trường hợp, tùy đối thủ. Nhưng cơ bản chỉ trong 2 từ "tìm trái". Tìm đc trái của giơ 1 càng là họ bị động.
+ Đối với giơ 2 càng đứng giữa bàn, điểm mạnh của họ rất rõ ràng, đó là tấn công đc cả 2 bên nên ko phải di chuyển nhiều, ko sợ bị điều. Điểm yếu của họ phát sinh chính từ điểm mạnh: đó là bộ chân và đòn dứt điểm. Có 2 càng nên chân ko bao h linh hoạt bằng 1 càng. Giơ 2 càng thiên về xoay trở nhanh 2 bên, đều bóng chứ đòn dứt điểm ko thể chắc như 1 càng được. Đối với giơ này, có nhiều cách khắc chế:
Thứ nhất là giao bóng ngắn hoặc bắt ngắn, tranh công. Giơ 2 càng chân chậm nên bước tiến lùi cũng chậm, dẫn đến chế bóng trong bàn dễ lỗi do thiếu chân.
Thứ 2: nếu ko bắt ngắn được thì cắm sâu vào giữa bàn, giơ 2 càng luôn yếu điểm này. Họ sẽ phải lựa chọn giữa trái và phải, luôn chậm nhịp và sẽ chỉ moi lên, lực giật ko tốt, mình có thể chọn phản công lại luôn hoặc chặn đẩy, đưa về thế đôi công bền bỉ để ăn điểm.

hungvotdoc

Thượng Tá
- Câu hỏi thứ nhất:
+ Trong số các tay vợt mình đã từng gặp, về chuyên nghiệp thì mình ngán nhất là đòn của a Quốc. Tay trái, biên độ động tác ngắn, vào lực chuẩn,nhịp sớm, rất kín và mạnh,mình có thể chặn nhưng ko bao h kịp chỉnh bóng và điều bóng. Rất bị động.
+ Về nghiệp dư, mình ngán nhất là quả giật của Hưng đen. Thể hình quá cao to, tay trái, rất khỏe, tuy chờ nhịp chậm nhưng lực và xoáy quá tốt nên bóng rất cong, khó chặn.
- Câu hỏi thứ 2:
+ Bạn nói đúng, lối đánh phòng ngự phản công như mình thích đánh với giơ 1 càng hơn là giơ 2 càng. Giơ 1 càng hay né giật. Bài cơ bản là điều ra góc trống rồi về trái, ép họ phải nhả bóng lại hoặc giật chuẩn thôi, để mình né ra giật lại, phản công. Tuy nhiên cũng có nhiều bài khác tùy trường hợp, tùy đối thủ. Nhưng cơ bản chỉ trong 2 từ "tìm trái". Tìm đc trái của giơ 1 càng là họ bị động.
+ Đối với giơ 2 càng đứng giữa bàn, điểm mạnh của họ rất rõ ràng, đó là tấn công đc cả 2 bên nên ko phải di chuyển nhiều, ko sợ bị điều. Điểm yếu của họ phát sinh chính từ điểm mạnh: đó là bộ chân và đòn dứt điểm. Có 2 càng nên chân ko bao h linh hoạt bằng 1 càng. Giơ 2 càng thiên về xoay trở nhanh 2 bên, đều bóng chứ đòn dứt điểm ko thể chắc như 1 càng được. Đối với giơ này, có nhiều cách khắc chế:
Thứ nhất là giao bóng ngắn hoặc bắt ngắn, tranh công. Giơ 2 càng chân chậm nên bước tiến lùi cũng chậm, dẫn đến chế bóng trong bàn dễ lỗi do thiếu chân.
Thứ 2: nếu ko bắt ngắn được thì cắm sâu vào giữa bàn, giơ 2 càng luôn yếu điểm này. Họ sẽ phải lựa chọn giữa trái và phải, luôn chậm nhịp và sẽ chỉ moi lên, lực giật ko tốt, mình có thể chọn phản công lại luôn hoặc chặn đẩy, đưa về thế đôi công bền bỉ để ăn điểm.
Câu hỏi hay và câu trả lời lại càng hay!

vodichthegioi

Thượng Sỹ
Tuấn chơi cốt vợt đường sắt và 02 miếng cao su và đúng là gẩy gẩy thật , nhưng trình độ nghiệp dư ngoài Bắc chỉ có Việt Hưng Yên , mình Thái Bình , Hà Yên Bái mới công phá tạm ổn và ngang trình . Miên Nam chỉ có Phú sóc , Quốc Bảo ngàng trình . Miền trung nghiệp dư Trắc ko tướng nào giám đánh trận đầu bạn nhé ,Phú sóc phong độ đang ở đỉnh cao có thể nhỉnh hơn chút
Thế hả bác. Chơi vợt đường sắt với 2 miếng cao su mà cũng đánh ngang ngửa được với các siêu cao thủ hả bác. Em thấy bác Tuấn này béo lại chỉ có phòng thủ thì sợ gì bác nhỉ. Bóng bàn là phải tấn công mà nhìn clip thấy bác này đánh chặn đẩy kiểu này nhìn chán lắm, toàn chờ đối phương đánh hòng, em là em chẳng sợ. Tuy em trình gà nhưng bác này mà chấp em 4 trái là e chơi đấy

lamtq

Đại Tá
Thế hả bác. Chơi vợt đường sắt với 2 miếng cao su mà cũng đánh ngang ngửa được với các siêu cao thủ hả bác. Em thấy bác Tuấn này béo lại chỉ có phòng thủ thì sợ gì bác nhỉ. Bóng bàn là phải tấn công mà nhìn clip thấy bác này đánh chặn đẩy kiểu này nhìn chán lắm, toàn chờ đối phương đánh hòng, em là em chẳng sợ. Tuy em trình gà nhưng bác này mà chấp em 4 trái là e chơi đấy
ông này đâu nhảy đây chém gió nhỉ, tuy e trình gà nhưng ông mà chấp 4 là tôi quất dđấy:p:rolleyes:

vodichthegioi

Thượng Sỹ
ông này đâu nhảy đây chém gió nhỉ, tuy e trình gà nhưng ông mà chấp 4 là tôi quất dđấy:p:rolleyes:
Cho cái hẹn đi bác. Bao giờ và ở đâu? Bác này có phải bên hội mặt tàu đánh trình D đúng không? Chả biết bác đánh như thế nào nhưng em sẽ xuống lăn cả người với bác

lamtq

Đại Tá
Cho cái hẹn đi bác. Bao giờ và ở đâu? Bác này có phải bên hội mặt tàu đánh trình D đúng không? Chả biết bác đánh như thế nào nhưng em sẽ xuống lăn cả người với bác
tuần này và ở chồ đấy.Em trình E thôi, chả hội hè gì cả chắc bác nhầm hàng rồi. 4 chắc e đuối nhưng vẫn liều cầm sổ đỏ đi đánh:D
láo nháo cà pháo chấm mắm tôm.kkk

Last edited:

Haicanghp

Binh Nhì
Rất hâm mộ và hay xem clip trên you tube của bác Tuấn Nam Định .Được biết bác đã từng chơi P900. Tôi mới chuyển sang chơi cốt này của Hỏa Châu, Fh: Aeolus 450, Bh: Blist 2010 và muốn hỏi bác điều này: P900 nên chơi gần bàn, trung bàn hay xa bàn thì tốt hơn. Tôi có thể chơi được phòng thủ - phản công, cắt, chặn đẩy và giật bóng 2 càng, bạt( cũng tương đối thôi). Tôi cũng 40 tuổi rồi, muốn đánh lâu dài với p900 thì nên chọn cách nào ở trên. Cảm ơn bác trước

Bình luận từ Facebook