Tư vấn mua vơt

minhquang3khu

Binh Nhất
Mình nhờ mọi người tư vấn cho mình về mua vợt bóng bàn mơi, Mình ở Nam Định, mình có ý định mua mới 3 chiếc vợt bóng bàn cho 3 bố con, cả 3 cái đều dùng để đánh công, không đánh thủ, Cái cho mình thì khoảng 5 triệu, 1 cái cho con trai 8 tuổi , 1 cái cho con gái 5 tuổi, Cái cho mình thì mọi người tư vấn xem nên mua cốt gì? , mặt gì, 2 cái cho các cháu thì nên mua cốt gì, mặt gì? mình dự định chi 11 triệu cho vụ này liệu có ổn không

MaiXuanViet

Moderator
Mình nhờ mọi người tư vấn cho mình về mua vợt bóng bàn mơi, Mình ở Nam Định, mình có ý định mua mới 3 chiếc vợt bóng bàn cho 3 bố con, cả 3 cái đều dùng để đánh công, không đánh thủ, Cái cho mình thì khoảng 5 triệu, 1 cái cho con trai 8 tuổi , 1 cái cho con gái 5 tuổi, Cái cho mình thì mọi người tư vấn xem nên mua cốt gì? , mặt gì, 2 cái cho các cháu thì nên mua cốt gì, mặt gì? mình dự định chi 11 triệu cho vụ này liệu có ổn không

2 con của bác thì em nghĩ mới tập, với còn rất bé. Bác muốn đầu tư mạnh cho các cháu thì nên làm 1 cây vợt có carbon tốc độ tốt 1 tí và 2 mặt ko bị lỳ để bù lực cho các cháu. Và cốt phải nhẹ, cán phải nhỏ để vừa tay. Mặt mút thì ko nên có tacky (mút tacky thường có miếng nilon dán bảo quản phía trên) vì các cháu còn nhỏ khó bảo quản được các mặt dạng này vì chúng dễ mốc và bám bụi. Với cũng ko cần quá đắt tiền vì khi mới tập các cháu chưa biết gìn giữ vợt đâu bác ạ. Em nghĩ 2 cháu làm cây Dawei Maxim power carbon với cặp mút Leoviz Penna X6 hoặc markV là tốt rồi. Combo đó tầm 1tr5 -1tr6/ cây rồi đấy. Quá tốt cho các cháu mới tập. Mà chắc cả nước Việt Nam chẳng có bao nhiêu cháu mới tập được đầu tư cỡ đó đâu bác.

Còn bác muốn đầu tư cho mình 1 cây vợt chiến thì phải xem rơ của bác thế nào đã.

Last edited:

luckyluckedh

Đại Uý
2 cháu còn nhỏ thế thì mua vợt tương đối thôi không cần xịn, chọn mấy cốt thuần gỗ 600>800k, mặt 729 là ok, còn không thì mua vợt bán sẵn (dạng như vợt hà nội đại loại thế) vì nó rẻ sau này chơi hình thành lối đánh tốt đổi vợt cũng không muộn, như vậy tổng cộng 2 cháu bác chi khoảng 3triệu đổ lại, còn 8 triệu còn lại dư sức có 1 combo khủng (chẳng hạn như zhang jike zlc và 2 mặt ten) ^^

minhquang3khu

Binh Nhất
Mình muốn cho các cháu chơi bóng bàn bởi nhiều lí do, thứ nhất đây là môn thể thao ít có xô xát kiểu như bóng đá, thứ 2 đây là môn thể thao theo mình là đỡ tốn kém, thứ 3 đầu tư 11 triêu hay 50 hay 100 triệu bây giờ còn hơn sau này chúng nó đánh điện tử, hay cờ bạc thì 1 tỉ chứ 10 tỉ cũng không đủ, Cảm ơn mọi người rất nhiều

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Bé trai: W. Schlager + Rakaz 7 + Acuda S2: tầm 3tr
Bé gái: Iolite Neo + Rakaz 7 + Acuda S3: tầm 3tr
Bác: Timo Boll ALC, mặt bác tìm tư vấn

Chắc như vậy bác cũng đủ lựa chọn, đúng ý của bác luôn, em thấy ghen tị với 2 cháu nhà bác đấy, em chơi bb toàn phải tự kiếm $ để mua vợt, chả được bố mẹ đầu tư cho mặc dù là chơi thể thao chứ ko phải cái gì không lành mạnh :zingme6:

tosiosHD

Đại Tá
11 triệu đầu tư cho 3 bố con! Tính trung bình combo mỗi người khoảng 3.5tr là rất đẳng cấp rồi. Theo em, anh nên đầu tư cốt super zlc jang jike và 2 mặt ten05fx mà đánh. Combo đó khoảng 10tr. Còn lại mua cho 2 cháu mỗi đứa 1 cây vợt 729 dán sẵn khoảng 500k. Vẫn thừa 500k cho 3 bố con uống bia!

danhbongban

Trung Tá
theo em thì
Bác nên gặp anh dũng 9 để mua 2 cốt vợt cho cháu nhỏ, 2 cốt đấy đều là 2 cốt 729 dán sẵn hàng cao cấp của 729 ( giá khoảng 500k- 800k 1 chiếc )
còn bác, nên đầu từ hẳn cây Zhang Jike super JLC VÀ 2 mặt tenergy 05fx ( 64, 64 fx, 80 ) khoảng 10tr
thế là cả 3 bố con đều vui

Bình luận từ Facebook