Tư vấn mặt vợt BH cho rơ gò, chặn đẩy

leqd

Đại Uý
Chào các bác,
Em chơi được 2 năm, rơ 1 càng ôm bàn, giật + bạt bên FH, bên BH chủ yếu gò trả bóng (push) và chặn đẩy (Block). Em cũng muốn học giật BH lắm, nhưng cuối cùng tự nhận thấy khả năng giới hạn của mình (45 rồi) ... :-(
Em muốn gò kín và điều bóng bên BH để tìm cơ hội tấn công bên FH> Hiện em đang dùng Nittaku Violin, Donic Baracuda cho cả 2 mặt. Em thấy baracuda đánh giật thì xóay, nhưng gò bóng hơi nảy và hiền.
Các tư vấn gíup em mặt vợt bên BH với. Tiêu chí là gò tốt, thấp, chặn đẩy tốt bên BH, lọai mềm vì xưa nay em tòan đánh mút mềm (Sriver FX, Baracuda)

linh729

Thượng Tá
CLB em có chú 55 tuổi rồi vẫn đang tập, đánh trận có thể vẩy hoặc giật BH, mặc dù 6 tháng trước bên BH chỉ biết cắt và gạt bóng sang.
Nếu bác muốn dừng lại, ko đủ thời gian tập thêm cho càng BH thì tốt nhất nên chuyển sang chơi mặt gai.

thaythuydn

Đại Tá
Chào các bác,
Em chơi được 2 năm, rơ 1 càng ôm bàn, giật + bạt bên FH, bên BH chủ yếu gò trả bóng (push) và chặn đẩy (Block). Em cũng muốn học giật BH lắm, nhưng cuối cùng tự nhận thấy khả năng giới hạn của mình (45 rồi) ... :-(
Em muốn gò kín và điều bóng bên BH để tìm cơ hội tấn công bên FH> Hiện em đang dùng Nittaku Violin, Donic Baracuda cho cả 2 mặt. Em thấy baracuda đánh giật thì xóay, nhưng gò bóng hơi nảy và hiền.
Các tư vấn gíup em mặt vợt bên BH với. Tiêu chí là gò tốt, thấp, chặn đẩy tốt bên BH, lọai mềm vì xưa nay em tòan đánh mút mềm (Sriver FX, Baracuda)
Nếu thích bạn thử mặt GAI CÔNG bên trái đi.hảy tìm cảm giác lạ.

leqd

Đại Uý
Cảm ơn lời khuyên của Thầy thaythuydn v à các bác đã có lời khuyên, em chỉ xin nói rõ một chút về "tình hình" của em. Em gặp vấn đề mà bạn linh729 có nhắc, đó là thời gian tập luyện có hạn. Nhất là sang năm chuyển sang nghề "xe ôm gia đình", do đó dù muốn nhưng chắc không theo nổi ước mơ giật hai càng, và chắc cũng không có thời gian để chuyển sang gai, vì tập thêm gai nữa thì còn tốn thời gian hơn. Em trộmnghĩ: trăm hay không bằng tay quen. Thôi thì cứ luyện kỹ cái mình đang có mà xài. Em giật FH bóng xóay xuống tương đối đều, sau đó bạt. Bên BH em muốn mình có cú gò kín, nặng, cò cưa để né giật FH. Bên BH cũng cần chặn đẩy. Từ sáng đến nay em đã tìm hiểu DHS H3-NT, Gold Arc 3, Acuda 3... em tạm hiểu đó là các mặt công cho BH. Vì lý do thời gian như đã nêu, em cần tư vấn mặt thủ bên BH. Các bác nào chơi rơ thủ BH, công FH cho em một lời khuyên nhé.

tuyetvu79

Đại Tá
1 em H3 neo, rẻ thui nhưng cực bền, dai như da trâu, bám bóng như đỉa đói..:D, dính như keo dính chuột...
em này cắt nặng phải biết...
em từng chơi cho Bh thấy rất tuyệt cho rơ gó cắt, chặn đẩy, chụp đẩy ép khi đối phương giật cũng rất ok
bác nên thử em này, mỉnh nghĩ nó khá hợp cho trường hợp của bác

Ttfan2012

Đại Tá
Cây Violin là một cốt khá mềm nên bạn nên thử đánh BH với những mặt có độ cứng trung bình xem thế nào nhé. Qua kinh nghiệm của mình, mình thấy mặt Rakza 7, Palio Blitz 2010 hoặc kể cả Ten 05 đánh BH với cốt mềm như Violin cũng đều rất o.k. Vừa đủ lực mà kiểm soát vẫn tốt. Chúc bạn tìm được mặt phù hợp nhé.

leqd

Đại Uý
Nghe lời khuyên của các bác tuyetvu79, hôm t6 em ra cửa hàng xắm 1 con H3 Neo, nhưng hết hàng. Theo yêu cầu của em về mặt Tàu gần giống baracuda nhất để đánh trái gò, chặn đẩy, bác chủ shop tư vấn 729 Focus Snipe 3. Đánh thử 2 hôm, lần đầu tiên chơi mặt Tàu (lai), em thấy mặt này tuy gần giống mặt Nhật thật, nhưng đúng là gò/sercive rất xóay, bóng lại đi chậm rơi trong bàn. Thông thường với mút Baracuda/Bluefire M3 em đánh xóay nhiều thì đồng thời bóng cũng đi nhanh, trả ngắn rất khó. Nhưng với mặt 729 Focus snipe 3, ít nảy hơn, mặt vợt mềm nhưng lót cứng, nên tha hồ vung tay, đánh bám ma sát, xóay nhiều nhưng bóng vãn bay thấp, rơi ngắn. Tuy chặn và đôi công BH yếu hơn, nhưng chắc là do thói quen, em sẽ cố gắng chỉnh động tác. Thử giật phải thấy giật ma sát bóng xóay nhiều hơn, nhưng cũng chậm hơn.
Nghe mặt tàu khó đánh, nhất là phải cần thể lực và kỹ thuật, qua hai nàgy thử em phải nói mặt tàu thiên về ma sát và xóay. Em sẽ cố gắng luyện. Thanks mọi người đã khuyên nhủ.

tiachop

Thượng Tá
Đào mộ tý ạh! Các bác cho em ít lời tư vấn: Trong cái đám Andro: Roxon 450, Hexer Duro, Impuls speed thì miếng nào hợp với lối chơi BH: Kê chặn bóng ạ?

tosiosHD

Đại Tá
Đào mộ tý ạh! Các bác cho em ít lời tư vấn: Trong cái đám Andro: Roxon 450, Hexer Duro, Impuls speed thì miếng nào hợp với lối chơi BH: Kê chặn bóng ạ?
+ Em hỏi mấy mút đó làm gì, mua 1 đống mút Mikyway của Hỏa Châu về mà thử, có 150k/mút thôi. Đánh 3 buổi ko hợp, vứt đi ngay ko tiếc!

cuongyb

Trung Uý

Hexer Duro chú em nhé... nhưng anh thấy rasant grip hoặc rasant power grip đánh BH hoặc Fh đều hay, đặc biệt rất bền. Trước anh chơi rakza9 Fh cũng hay nhưng ko ổn định bằng rasant power grip nên đã thay rasant tubo cho FH và BH rasant power grip rồi. Ổn định hơn rất nhiều nhé... bạt, giật, chặn đẩy, cắt, gò đều ok anh thấy còn hay hơn cả ten Sơn nhé ko biết có hợp với chú ko????

tiachop

Thượng Tá
Hexer Duro chú em nhé... nhưng anh thấy rasant grip hoặc rasant power grip đánh BH hoặc Fh đều hay, đặc biệt rất bền. Trước anh chơi rakza9 Fh cũng hay nhưng ko ổn định bằng rasant power grip nên đã thay rasant tubo cho FH và BH rasant power grip rồi. Ổn định hơn rất nhiều nhé... bạt, giật, chặn đẩy, cắt, gò đều ok anh thấy còn hay hơn cả ten Sơ nhé ko biết có hơn với chú ko????
Bác ạ, em được một cao thủ phân tích cho thế này: Nếu chơi rơ chặn đẩy BH thì không được dùng mút quá xoáy, quá bám, và góc bắn cao mà chỉ chơi loại ít xoáy và góc bắn thấp (low-throw) để khi kê chặn bóng không bị ăn xoáy, góc trả lại thấp không bị cao thì đối phương mới khó tấn công được quả sau.
Em đã thử nghiệm 2 miếng Ten64 và 80 thì đúng là thế thật, 64 có góc bắn thấp hơn, ít xoáy hơn nên kê chặn tốt hơn.
Chính vì như vậy nên mặc dù em biết mấy miếng Grip công nghệ mới nhưng quá xoáy chỉ hợp rơ giật trái hơn là rơ chặn, nên mới nghiên cứu mấy miếng này đấy ạ. Tất nhiên là còn dựa vào kỹ thuật nữa. Chỗ em có 01 bác hạng ạh, dùng Sar+ten05 mà vẫn chặn đẩy bóng xuất sắc, bao nhiêu rơ giật bóng 2 càng bạo liệt gặp ông ấy vẫn đi như thường. Nhưng em vì kỹ thuật không bằng người ta, nên phải nghiên cứu vũ khí cho phù hợp bác ạ! Hê hê.

cuongyb

Trung Uý
Bác ạ, em được một cao thủ phân tích cho thế này: Nếu chơi rơ chặn đẩy BH thì không được dùng mút quá xoáy, quá bám, và góc bắn cao mà chỉ chơi loại ít xoáy và góc bắn thấp (low-throw) để khi kê chặn bóng không bị ăn xoáy, góc trả lại thấp không bị cao thì đối phương mới khó tấn công được quả sau.
Em đã thử nghiệm 2 miếng Ten64 và 80 thì đúng là thế thật, 64 có góc bắn thấp hơn, ít xoáy hơn nên kê chặn tốt hơn.
Chính vì như vậy nên mặc dù em biết mấy miếng Grip công nghệ mới nhưng quá xoáy chỉ hợp rơ giật trái hơn là rơ chặn, nên mới nghiên cứu mấy miếng này đấy ạ. Tất nhiên là còn dựa vào kỹ thuật nữa. Chỗ em có 01 bác hạng ạh, dùng Sar+ten05 mà vẫn chặn đẩy bóng xuất sắc, bao nhiêu rơ giật bóng 2 càng bạo liệt gặp ông ấy vẫn đi như thường. Nhưng em vì kỹ thuật không bằng người ta, nên phải nghiên cứu vũ khí cho phù hợp bác ạ! Hê hê.

Anh cũng đã chơi BH với tất cả các loại ten trừ 80fx và 64fx nhưng khi chuyển qua dòng grip thì thấy hay hơn hắn, theo thông số thì grip xoáy ~ten 50, 80 hơn 64 nhưng khi chơi anh thấy ko xoáy bằng (blades ZJK ZCL) chậm hơn 64 xoáy cỡ 64 nếu đánh đều... còn khi looping tăng lực thì có sức công phá lớn nhưng vẫn thua ten... chỉ có đều dễ chơi hơn trả bóng rất an toàn, đánh tự tin hơn ten đánh càng mạnh càng dễ vào bàn Sơn nhé ... đấy là cảm nhận của anh... hôm qua nhớ ten quá nên dán ten vào chơi nhưng thấy vẫn ko, thích bằng grip.. lại tháo ra... anh ko chủ quan đâu chơi với em nó chừng hơn 1 tháng rồi, đánh FH tự tin như H3NT blu... nhưng dễ hơn cảm giác tốt hơn.... anh đc D9 tư vấn, chú cứ thử đi lên phobongban còn mấy mặt đó... hiiii

pktoan1987

Trung Uý
Em đào mộ tí.:)
E cũng chơi giống chủ thớt: rơ 1 càng, giật+bạt bên FH. BH chủ yếu gò trả bóng (push), chặn đẩy (Block), flick trả giao bóng. Các bác tư vấn giúp em. Hiện e đang chơi cốt Liberty Leo. Thanks!

Bình luận từ Facebook