Tư vấn giày bóng bàn!

lion

Đại Tá
Tui đi đôi kamito, chơi sàn gạch đỏ, đúng là bị đau gót, đau chân đấy các bác ạ. Nên đồng ý vs các bác ko recommend các đôi như joola hay tibhar dưới 1tr. Tầm giá này thì cũng same phân khúc kamito thoai
Dòng Mizuno Crossmatch RX4 đế cũng không êm lắm, chạy như ngựa thì cũng có thể ít nhiều đau gót. Tuy nhiên bóng bàn chủ yếu di chuyển bằng mũi chân (tập trung ở gan đầu bàn chân và mũi bàn chân) nên nếu đau gót nhiều thì ae nên để ý lại cách di chuyển của mình nhé.

bachikho

Đại Tá
tóm lại thì các bác nên thử qua roài hẵng phán, đừng đi vài đôi roài phán như đúng roài về những đôi mình chưa hề xỏ chân, tui tự tin nhận xét về mọi đôi mizu hay but nhưng asics thì k dám vì chưa thử đôi nào

Changanuong

Thượng Sỹ
Dòng Mizuno Crossmatch RX4 đế cũng không êm lắm, chạy như ngựa thì cũng có thể ít nhiều đau gót. Tuy nhiên bóng bàn chủ yếu di chuyển bằng mũi chân (tập trung ở gan đầu bàn chân và mũi bàn chân) nên nếu đau gót nhiều thì ae nên để ý lại cách di chuyển của mình nhé.
Đau gót là gót chân trái (phát bóng tui dậm rầm rầm luôn) còn gang bàn chân thì trước tui hay bị, phải thay lót mới đỡ đc chút

Hoangvietmta

Trung Sỹ
đôi này thì auth 100% các bác, like new
View attachment 146621
View attachment 146622View attachment 146623
Em vừa ib hỏi đôi này xong. (850k). E đang đeo đôi Plio cn3 size 41 26,5 cm, chân bè. đeo thì vừa đẹp phần mũi, ôm chân mà ko bị cấn cạ, nhưng vì chân bè nên dây buộc giãn rộng. Không biết sang form driver 8 có bị rộng ko anh?

bachikho

Đại Tá
Em vừa ib hỏi đôi này xong. (850k). E đang đeo đôi Plio cn3 size 41 26,5 cm, chân bè. đeo thì vừa đẹp phần mũi, ôm chân mà ko bị cấn cạ, nhưng vì chân bè nên dây buộc giãn rộng. Không biết sang form driver 8 có bị rộng ko anh?
bác cứ cọc ship, giao hẹn nhận hàng mở ra thử vừa thì lấy, k vừa mình chịu ship là vui vẻ

Thái Khang

Trung Uý
Đôi này thì sao anh em?

Attachments

331.2 KB · Đọc: 44
    237.1 KB · Đọc: 39

lion

Đại Tá
Đau gót là gót chân trái (phát bóng tui dậm rầm rầm luôn) còn gang bàn chân thì trước tui hay bị, phải thay lót mới đỡ đc chút
Do đặc điểm bóng bàn ít dậm nhảy mà chủ yếu là di chuyển ngang là là mặt đất nên giầy sẽ không chú trọng nhiều đến tính năng giảm chấn mà chỉ tập trung vào tính năng bám nhanh, giải phóng nhanh, cảm giác thật, vì vậy so với giày của các môn khác thì sẽ hơi cứng hơn thật, hơn nữa nếu chạy bằng bằng nhiều thì dễ đau gót.

nxaa

Trung Uý
Em thấy trên FB mấy bác bán giày Tibhar, Joola...đẹp ghê người mà chỉ từ 950K thôi thì phải!

Về độ bền chung, đặc biệt phần da tổng hợp (da giả) trên thân giày thì em khuyên nên dùng Mizuno, không cần khâu đế, gia cố thêm gì cả, dùng đến khi nào mòn thì có thể dán đế (chuyên dụng, không nên mang ra đầu đường, chân cột điện cho mấy anh chuyên dán cao su vào giày làm nhé). Nếu không quan tâm thân giày mà quan tâm đến đế thì mua giày Asics (Butterfly ngày trước đặt Asics gia công và đóng mác Butterfly lên giày thôi), nhược điểm của giày Asics là phần da tổng hợp sau 1 năm thì bị bong tróc nhìn rất xấu. Giày Butterfly cũng đẹp, giá cả hợp lý, em chưa đi giày Butterfly nên không dám khuyên gì, nhưng họ là hãng lớn chắc giày cũng OK. Còn lại các hãng khác em thấy dũng đẹp nhưng chưa đi nên không dám phán, được cái giá dễ tiếp cận. Nếu phong trào không cầu kỳ thì có thể đi dòng từ 1Tr ~ 1.5Tr đều OK hết, đảm bảo đẹp, an toàn.
Dán đế khi đế mòn ở chỗ nào nhỉ?

Changanuong

Thượng Sỹ
mua new chát bác (đắt gấp 2.5 lần), cứ theo dõi các chợ đồ cũ bb trên fb, đầy thương gia bán, chịu khó săn đc nhiều đôi ngon lắm, các bác cứ dè bỉu hàng 2hand vì trong quan niệm các bác ấy 2hand = cũ nát rẻ tiền, điều đó đúng với hàng 5-600 nhưng với hàng 900-1 củ thì like new, chả khác j hàng new đi đc 2-3 lần, thậm chí 5-600 nếu các bác mua dòng thấp cấp hơn như crossmatch plio thì cũng like new luôn (ngon hơn hẳn hàng fake hay mấy đôi hàng tàu như kamito)
nếu bác mua medal 5 thì thấy đang có đôi like new này

View attachment 146509
View attachment 146510
View attachment 146511
đây, êm thì êm hơn kamito thật nhưng ko rõ tại sao đau gang bàn chân, chẳng nhẽ lại phải thay lót bỏ cái lót zin của nó đi :))))

bachikho

Đại Tá
t cũng ko hỏi bác êi, mà thấy có người thử rồi ko vừa, size 38 chắc cỡ 24cm, nhưng đôi kaiserburg này form hẹp phải +1size
kể bác nào chân nhỏ 24cm quất đôi này ngon đó, new (ko phải like new nhá) mà giá bằng 1/3 giá hãng là quá ổn, cứ giao hẹn cọc ship, về thử vừa thì lấy k vừa thì mình chịu ship là ok, chân 245 thì chắc k cố đc

Bình luận từ Facebook