Tư vấn giày bóng bàn!

bachikho

Đại Tá
kinh nghiệm mua giày 2hand, thế nào là like new:
1- đời cao (năm sản xuất 2020 trở lại đây là tốt nhất), nhiều đôi còn rất mới nhưng đời sâu thường bị 1 là dễ bung keo, 2 là cao su đế bị chai kém ma sát
2- mép ngoài đế phải còn nguyên, chưa mòn mấy
3- chữ trên tem, trên lót phải còn đầy đủ rõ ràng sắc nét, chưa bị mờ

bantaylua

Đại Uý
Về giày, mình vote cho asis, nhưng ko phải tất cả. Dòng excouter 1,2 là thích nhất, cái đế của nó chân thật, bám xoáy tuyệt vời. Nếu muốn trả chi phí thấp mà có cảm giác của asics thì nên mua những giày nào có cái đế tương tự dòng excouter ấy (swin đời đầu là 1 ví dụ, hoặc 1 số mẫu của buter cũng nhái đế asics...)

bachikho

Đại Tá
Về giày, mình vote cho asis, nhưng ko phải tất cả. Dòng excouter 1,2 là thích nhất, cái đế của nó chân thật, bám xoáy tuyệt vời. Nếu muốn trả chi phí thấp mà có cảm giác của asics thì nên mua những giày nào có cái đế tương tự dòng excouter ấy (swin đời đầu là 1 ví dụ, hoặc 1 số mẫu của buter cũng nhái đế asics...)
but đời trước ko phải nhái asics mà hợp tác thuê asics sx đế, sau này tự sx k phải thuê nữa

Trainee

Đại Tá
nhận giày chưa bác, có ưng ý ko
Giầy em nhận, hình thức ổn đẹp, đi êm, đế còn mới nguyên; Chỉ uống cái là chiều dài đủ chuẩn, nhưng form phần nửa trên (mũi) bị bó, nên mấy đôi tất đắt tiền dầy không đi được, em phải đi đôi tất mỏng;

bachikho

Đại Tá
Giầy em nhận, hình thức ổn đẹp, đi êm, đế còn mới nguyên; Chỉ uống cái là chiều dài đủ chuẩn, nhưng form phần nửa trên (mũi) bị bó, nên mấy đôi tất đắt tiền dầy không đi được, em phải đi đôi tất mỏng;
thế mới nói phải nắm dc form giày chứ k chỉ là mua theo cm đâu, nếu giày form hẹp là phải mua lên 1 size đó :D
chân tui 24.5 nhưng mấy đôi form hẹp toàn phải mua 25

Thái Khang

Trung Uý
Cái này mình cũng đã bị, và đã thanh lý để mua size lớn hơn.
Nghe nói giầy Mizuno hoặc 1 số giầy có chữ WIDE thì có thể lấy hơn 1 size, ví dụ đo 27cm thì chọn giầy cỡ 27.5cm
Còn lại hầu hết đều phải lấy cỡ 28cm cho chân 27cm cho thoải mái.

bachikho

Đại Tá
Cái này mình cũng đã bị, và đã thanh lý để mua size lớn hơn.
Nghe nói giầy Mizuno hoặc 1 số giầy có chữ WIDE thì có thể lấy hơn 1 size, ví dụ đo 27cm thì chọn giầy cỡ 27.5cm
Còn lại hầu hết đều phải lấy cỡ 28cm cho chân 27cm cho thoải mái.
đây là bác thích đi rộng thoai chứ wide là chuẩn form, 27 thì mua 27, còn ko thì với form hẹp 27 mua 27.5 thoai (vì sau khi đi 1 time giày sẽ rộng ra theo chân + tất), nói chung mua nhiều như tui thì h chuẩn lắm, hễ mua là vừa, tui có post 1 bài về form các đôi giày phổ biến đó

Chân em 24.5, hơi bè 1 chút. Đặt con mizuno driver 9 size 25 thì ngang hơi rộng chút, mũi cũng thừa~ 1.5cm. Nên em nghĩ con này các bác nên mua đúng size chân sẽ đẹp hơn

Attachments

301.1 KB · Đọc: 74

Bình luận từ Facebook