Tư vấn cốt cho người tập chơi

Leoviz_Ruby

Thượng Sỹ
Mình có người bạn gái đang bắt đầu tập cầm vợt được 1 buổi nên đang băn khoăn không biết tư vấn chho em nó mua loại cốt nào phù hợp. Theo ý kiến riêng mình thì định tư vấn cho em nó cốt nhẹ chút, không rung, thuần cacbon. Xin ý kiến các cụ chỉ giáo nên chọn loại cốt nào cho phù hợp (Kết hợp cả mặt luôn). Thank all!

Trainee

Đại Tá
Mình có người bạn gái đang bắt đầu tập cầm vợt được 1 buổi nên đang băn khoăn không biết tư vấn chho em nó mua loại cốt nào phù hợp. Theo ý kiến riêng mình thì định tư vấn cho em nó cốt nhẹ chút, không rung, thuần cacbon. Xin ý kiến các cụ chỉ giáo nên chọn loại cốt nào cho phù hợp (Kết hợp cả mặt luôn). Thank all!
Không nên chơi cốt không rung, thuần carcbon, tốc độ cao vì như thế người chơi sẽ khó kiểm soát, lâu hình thành được cảm giác bóng, mất cả ý nghĩa của môn bóng bàn! :)
Bạn nên kiếm cốt hơi rung, cốt sợi, soft Carbon hoặc thuần gỗ, tốc độ chậm chút thì sẽ hợp hơn với người mới tập.
Tùy theo mức tiền định bỏ ra thì sẽ có những combo cốt mút thích hợp.

minh lâm

Trung Sỹ
Nên chơi cốt thuần gỗ. Vì đang tập độ bền... 1 mặt mềm và 1 mặt trung bình... Ko nên nhẹ quá sẽ tốn rất nhiều sức để nâng quả ổi 40+ qua lưới

longqin

Đại Uý
Bạn mua cây 729-2060 giá 200k đánh ok cho người mới tập, vợt này khá rung tay nên cảm giác bóng rất tốt.:p

PhuTaiThien

Trung Uý
Mới tập chơi ko nên xài cốt cac bon, chỉ cần cốt thuần gỗ 5 lớp, tốc độ all hoặc all+ là OK. nếu bạn gái tay yếu thì có thể xài cốt alc
Mặt vợt xài bọt khí rẻ, chậm, dễ chơi như dòng yinhe: Mars 2, mercury giá có 200k /1.

Last edited:

minh lâm

Trung Sỹ
Mới tập chơi ko nên xài cốt cac bon, chỉ cần cốt thuần gỗ 5 lớp, tốc độ all hoặc all+ là OK. nếu bạn gái tay yếu thì có thể xài cốt alc
Mặt vợt xài bọt khí rẻ, chậm, dễ chơi như dòng yinhe: Mars 2, mercury giá có 200k /1.
Từ thời điểm bắt đầu tập đến lúc đánh được cũng khá lâu. Vì thế ko nên chọn những vợt cùi quá... kiếm thuần gỗ là đúng... nhưng ko lẽ tập một thời gian lại thay... nên kiếm cây ngon một chút... sẽ cảm giác và quen tay

Bình luận từ Facebook