Tư vấn chọn mặt vợt cho Gegerly anpha

asiandragon255

Trung Sỹ
ANh em nào đang chơi gegerly anpha tư vấn giúp mình xem mặt trái chơi mặt gì được?

Mình chơi FH: ten 64 nhưng BH dang dung donic desto cắt quả trái ko được ổn lắm!!>???

MaiXuanViet

Moderator
ANh em nào đang chơi gegerly anpha tư vấn giúp mình xem mặt trái chơi mặt gì được?

Mình chơi FH: ten 64 nhưng BH dang dung donic desto cắt quả trái ko được ổn lắm!!>???

Đề cử Ten 05fx, Hexer plus, Rakza7 soft, Palio Blitz 2010, Baracuda. Em nào chịu túi bác thì bác súc :D

Bạch Long

Thượng Sỹ
Ten thì nhất rồi, không thì anh chọn con Nittaku Flyatt soft, rất nhẹ và bám xoáy, đánh trái cực kỳ an toàn, tiếng nổ cực đã ;)

docmaorg

Đại Tá
Làm cái như chữ ký của mình là ngon đó. Không thì có thêm lựa chọn nữa FH Rakza7 soft. BH Ten 05fx 1.9mm
Nói chung cốt Gergely Alpha dễ chọn mặt vừa túi tiền chúc bạn ngày càng tiến bộ.

Last edited:

asiandragon255

Trung Sỹ
Làm cái nhưn chữ ký của mình là ngon đó. Không thì có thêm lựa chọn nữa FH Rakza7 soft. BH Ten 05fx 1.9mm
Nói chung cốt Gergely Alpha dễ chọn mặt vừa túi tiền chúc bạn ngày càng tiến bộ.

Bạn chơi BH ten 64 a? có nẩy quá ko? vì ten 64 kiểm soát gần bàn ko mượt lắm?

Bạn nếu có điều kiện có thể dùng Ten 05 fx cho bên trái để tăng độ kiểm soát, khả năng tạo xoáy. Nếu khả năng tài chính không đủ thì bạn có thể chuyển sang dòng xiom Omega 4 Europe hoặc Flyatt soft, hai mặt này có đặc điểm mềm, nhẹ, xoáy, nảy tốt, độ bền và giá thành tốt hơn Ten ( xiom 4 750k - Flyatt soft 700k ) nhưng rất dễ đánh, tăng độ kiểm soát khi gắn vào dòng cốt tamca5000 ( vốn đã thừa tốc độ ). Chúc bạn lên tay.

dta4

Binh Nhì
Đồng chí chơi FH xiom à? giật xa bàn ổn ko? mình thấy Ten 64 là ổn nhât
Mình chưa thử Ten 64, để vài ngày nữa mình thử với Ten 64 xem thế nào, nhưng có lẽ FH mình sẽ thay xiom = Ten 05fx. Hiện tại, xiom giật xa bàn vẫn ổn. Trước đây, mình xài bản euro thì xa bàn vẫn vào đều, xoáy, nhưng bóng "hiền" hơn. Mình mới chuyển qua omega4 pro thì bóng đi nhanh, mạnh nhưng ít xoáy hơn bản euro.

dta4

Binh Nhì
Bạn nếu có điều kiện có thể dùng Ten 05 fx cho bên trái để tăng độ kiểm soát, khả năng tạo xoáy. Nếu khả năng tài chính không đủ thì bạn có thể chuyển sang dòng xiom Omega 4 Europe hoặc Flyatt soft, hai mặt này có đặc điểm mềm, nhẹ, xoáy, nảy tốt, độ bền và giá thành tốt hơn Ten ( xiom 4 750k - Flyatt soft 700k ) nhưng rất dễ đánh, tăng độ kiểm soát khi gắn vào dòng cốt tamca5000 ( vốn đã thừa tốc độ ). Chúc bạn lên tay.
Bác Hùng nói chính xác đó, chủ thớt có thể sử dụng xiom omega 4 euro nếu tài chính có hạn. Cảm giác, giật, chụp bóng rất tốt. Nếu 2 người cùng sử dụng xiom thì đôi công rất khó chịu, vì mặt xiom cứ y như chống xoáy vậy:rolleyes: chụp những quả giật, bạt, giật bạt bóng vọt thẳng lại vào bàn rất nhanh, bên nào mệt trước coi như xác định :p .

asiandragon255

Trung Sỹ
Bác Hùng nói chính xác đó, chủ thớt có thể sử dụng xiom omega 4 euro nếu tài chính có hạn. Cảm giác, giật, chụp bóng rất tốt. Nếu 2 người cùng sử dụng xiom thì đôi công rất khó chịu, vì mặt xiom cứ y như chống xoáy vậy:rolleyes: chụp những quả giật, bạt, giật bạt bóng vọt thẳng lại vào bàn rất nhanh, bên nào mệt trước coi như xác định :p .

Trước h em toàn dùng mặt của Butterfly ko biết mặt của Xiom thế nào?

Trước h em toàn dùng mặt của Butterfly ko biết mặt của Xiom thế nào?

Xiom là 1 trong những hãng lớn đi đầu về công nghệ sản xuất cốt - mặt vợt bóng bàn đó bạn. Mặt vợt Xiom có rất nhiều loại phù hợp với rất nhiều lối chơi khác nhau, độ bền và giá thành rất tốt, doanh số bán hàng của Xiom hiện nay chỉ xếp sau Butterfly mà thôi!

MaiXuanViet

Moderator
Mình thấy con Donic thì rất an toàn, vấn đề là muốn phát huy quả đánh trái, nâng cao quả giật quả cắt! mấy dòn Hexer có vẻ nặng ko nhỉ?

Dòng hexer thượng thì hơi nặng đấy, bạn chơi dòng hạ như hexer duro đi, khá toàn diện và cũng nhẹ.

Tóm lại bạn muốn nâng cao độ hiểm của quả giật và cắt trái thì nên tìm loại mút nào độ xoáy cao và độ cứng Trung Bình đến Trung Bình- ấy, mềm quá thì quả giật ko uy lực, cứng quá thì lại ko an toàn. Nằm ở tầm giá trung bình thì Rakza 7 soft và Xiom Omega 4 pro chắc sẽ khá hợp.hihi. Trong 2 mặt đó thì Rakza7 soft trội hơn về độ xoáy và nhẹ hơn 1 tí, giá thành cũng cao hơn 1 tí. Bạn cứ xem xét kỹ rồi cưới em nào cảm thấy hợp vì mỗi rơ mỗi khác, chưa chắc ngta hợp thì mình đã hợp đâu. Tốt nhất là xem ở CLB có ai chơi mặt đó ko thì mượn làm thử vài phát. ^^

Last edited:

Bình luận từ Facebook