Tư Thế Vợt Thẳng Khi Giao Bóng

Giang coi

Trung Sỹ
hôm nọ có gặp một chú đấu giao hữu. Kiểu giao bóng của chú này là cầm vợt thẳng đứng vuông góc với mặt bàn, sau đó là đẩy bóng thật nhanh và mạnh. Em có đỡ thử thì thấy bóng đi rất nhanh nên chủ động đỡ bóng, nhưng sau khi đỡ rồi thì thánh nhà ta bồi thêm một cú đập bóng thấp nữa ---> chết ngửa.

Có cách nào để đỡ bóng kiểu này không?

tuannn

Đại Uý
hôm nọ có gặp một chú đấu giao hữu. Kiểu giao bóng của chú này là cầm vợt thẳng đứng vuông góc với mặt bàn, sau đó là đẩy bóng thật nhanh và mạnh. Em có đỡ thử thì thấy bóng đi rất nhanh nên chủ động đỡ bóng, nhưng sau khi đỡ rồi thì thánh nhà ta bồi thêm một cú đập bóng thấp nữa ---> chết ngửa.

Có cách nào để đỡ bóng kiểu này không?
Chắc bác lại gặp A Nam công an rồi ?

nguyễn vinh

Thượng Sỹ
hihi chú này mà gặp mình thì (mình trình cui nên trước sau gì cũng thua) nhìn kỹ hướng giao bóng cắm đầu bạt điên cuồng vào tỉ lệ hên xui từ từ rùi quen tay ak (vì đỡ qua bàn an toàn cũng thua ak) :(

Giang coi

Trung Sỹ
Chắc là quả chuột đây mà.
trong Clip1:52 giây có phải k bạn?

Không phải quả này. Trong clip là đỉnh vợt hướng xuống, còn ở đây là đỉnh vợt hướng thẳng lên trời, cán vợt xuống thẳng đất tạo thành một góc 90 độ. Nói nôm na giống như khi "chưởng" bằng 1 tay vậy @@ (Tiếc quá bữa đó ko quay lại cho anh em rõ hơn)

tuannn

Đại Uý
Không phải quả này. Trong clip là đỉnh vợt hướng xuống, còn ở đây là đỉnh vợt hướng thẳng lên trời, cán vợt xuống thẳng đất tạo thành một góc 90 độ. Nói nôm na giống như khi "chưởng" bằng 1 tay vậy @@ (Tiếc quá bữa đó ko quay lại cho anh em rõ hơn)

Thường giao quả này chỉ có quả mổ chứ như kiểu bác nói thì chắc ít người đc gặp. hihi

Giang coi

Trung Sỹ
Thường giao quả này chỉ có quả mổ chứ như kiểu bác nói thì chắc ít người đc gặp. hihi
Vậy nên em mới thấy lạ và xách lên hỏi các pak đó :D Nói chứ do đi công tác rồi vô tình gặp giao lưu, chắc cũng ko còn cơ hội gặp lại người đấy nữa đâu :D

Bình luận từ Facebook