Tư thế giao bóng

acemjss

Trung Tá
E xin hỏi tư thế người khi giao bóng. Theo như e nghe phong phanh thì là lúc đẩy bóng đi thì người cũng lao về phía trước, mặt hướng lên lưới. Như vậy có đùng ko ạ?

atnguyen23

Trung Uý
Người hơi cúi và dướn lên phía trước để che lúc vợt tiếp xúc với bóng .Bác cứ tập đc 1 kiểu giao mà lúc xoáy lên, xoáy xuống hoặc ngang mà đối thủ k nhìn rõ động tác là bá rồi :D

ovtcharov

Thượng Sỹ
Người hơi cúi và dướn lên phía trước để che lúc vợt tiếp xúc với bóng .Bác cứ tập đc 1 kiểu giao mà lúc xoáy lên, xoáy xuống hoặc ngang mà đối thủ k nhìn rõ động tác là bá rồi :D
Che bóng là phạm luật rồi!

thaythuydn

Đại Tá
CHE như vậy có phạm luật không?

thaythuydn

Đại Tá
E xin hỏi tư thế người khi giao bóng. Theo như e nghe phong phanh thì là lúc đẩy bóng đi thì người cũng lao về phía trước, mặt hướng lên lưới. Như vậy có đùng ko ạ?
Khi giao bóng thì ngoài kỷ thuật ra ,thì mặt người giao bóng và tư thế phải dử dằn lên một tí như một vỏ sỉ thì mới làm cho đối phương mới e ngại mình được.

acemjss

Trung Tá
Khi giao bóng thì ngoài kỷ thuật ra ,thì mặt người giao bóng và tư thế phải dử dằn lên một tí như một vỏ sỉ thì mới làm cho đối phương mới e ngại mình được.
Hay nói cách khác là NGƯỜM ĐỐI THỦ đúng ko ạ. Thầy cho e hỏi là ngoài tâm lý thoải mái. Thì điều gì là quan trọng nhất trong thi đấu

Doublejoy2013

Binh Nhì
Hay nói cách khác là NGƯỜM ĐỐI THỦ đúng ko ạ. Thầy cho e hỏi là ngoài tâm lý thoải mái. Thì điều gì là quan trọng nhất trong thi đấu

Điều quan trọng nhất nữa là MẶT vợt phải to để đỡ quả đánh trả của đối thủ (vui tý thôi:)) chứ mặt hăm doạ đối thủ thì còn tâm chí đâu mà đánh quả tiếp Sau khi mình giao bóng.

thaythuydn

Đại Tá
Theo mình nghỉ là tự tin.Khi mình trao đổi vài giờ về giao bóng với kiện tướng Diệp thế Lân,thì anh Lân có nhận xét thầy Thuỵ đứng tư thế thấy hiền quá,phải Ngầu lên một tí thì đoi thủ mới sợ mình

Last edited:

acemjss

Trung Tá
Theo mình nghỉ là tự tin.Khi mình trao đổi vài giờ về giao bóng với kiện tướng Diệp thế Lân,thì anh Lân thầy Thuỵ đứng tư thế thấy hiền quá,phải Ngầu lên một tí thì đoi thủ mới sợ mình
Đánh vào tâm lý đối thủ:cool:. Cao kiến cao kiến

Bình luận từ Facebook