Trung Quốc luôn luôn đào tạo ra những quái vật kinh khủng....

Bạch Long

Thượng Sỹ
Xem xong trận này mới hiểu tại sao bóng bàn các nước khác luôn luôn lót đường cho Trung Quốc, họ đào tạo ra những đội ngũ kế cận quá xuất sắc!!!

[video=youtube;p1KeelHqtrw]http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=p1KeelHqtrw&feature=endscreen[/video]

xuxinbinh

Trung Sỹ
hay hay .đúng là tàu .k có nước nào ăn dc về bóng bàn là cũng đúng thôi .họ đầu tư huấn luyện từ nhỏ vì thế lớp vdv kế cận đàn a là rất đông

dung.vima

Moderator
Hai bạn trẻ này mặc dù đánh rất hay nhưng chưa đủ độ "kinh khủng".
Gặp MaLong- quái vật thực sự cũng sớm tắt ngúm thôi.
không hiểu sao MaLong có càng phải điên cuồng đến như vậy. Không có gì có thể ngăn cản

Hoasac

Binh Nhất
Ma Long thì số 1 rồi, không ai bì được uy lực của càng phải anh này.
Tuy nhiên phải công nhận lực lượng kế thừa của Trung QUốc toàn hàng khủng.

Tosios

Đại Uý
mỗi người 1 ý thích..... nhưng cũng công nhận 2 đôi trẻ vừa rồi đánh hay ^^! không biết bao giờ Việt Nam mình được như thế ???

Mơ ước chỉ là ước mơ thôi bác à. Xem mấy tuyển thủ VN chơi so với đội này chẳng khác gì đang học cơ bản. hic

xuxinbinh

Trung Sỹ
Cao thủ Việt Nam gặp 2vdv này thì chỉ có đi .Chẳng bao giờ thấy vdv VN đối giật cả có đối thì dc 2quả là hết nhưng xem cũng k ác liệt như 2vdv kia .2vdv đó tầm 17 hay 18t chứ mấy bác nhỉ

bachikho

Đại Tá
các bác xem rồi phán mà chả tìm hiểu j cả nhỉ, đây là 2 ku thuộc tuyển TQ lứa 3 (sau lứa 1 Ma Long, Zhang Jike, Xu Xin, lứa 2 Zhou Yu, Fang Bo, Yan An), ku tay phải là Fan Zhendong No1 thiếu niên TG, tay trái là Lin Gaouyan No2 trẻ TG đó nha

Tosios

Đại Uý
vdv VN đánh nhiều với nhau đối giật cũng k dc .k ra j

VN mình thì mấy khi được xem đối giật. Toàn 1 người giật thì người kia kê chặn hoặc ngược lại thôi. Hiếm lắm mới thấy đối giật được 2 quả là đi nhặt bóng với lại rủ nhau...lau giầy. 1 hành động rất xấu, thấy trên TG họ có thế đâu.

xuxinbinh

Trung Sỹ
VN mình thì mấy khi được xem đối giật. Toàn 1 người giật thì người kia kê chặn hoặc ngược lại thôi. Hiếm lắm mới thấy đối giật được 2 quả là đi nhặt bóng với lại rủ nhau...lau giầy. 1 hành động rất xấu, thấy trên TG họ có thế đâu.

k biết đến khi nào VN mới có các VĐV như TQ hả mấy bác????????

tunghatri

Đại Tá
em thì em không thích phong cách đánh của bọn tàu khựa,quá bạo lực thiên về thể lưc,không nhẹ nhàng tinh tế như lối đánh của châu âu.Mặc dù tàu khựa đang chiếm ưu thế nhưng dù sao em vẫn thích châu âu hơn

Bạch Long

Thượng Sỹ

Việc chùi chân lau nước cũng phải hiểu hoàn cảnh thi đấu tại Việt nam bác ạ, sàn rất trơn nên phải di nước để lấy masat. Ở nước ngoài thì họ trải thảm chống trơn trượt nên k bao giờ thấy chùi giầy ^^

bongduong06

Binh Nhì
Sở dĩ bóng bàn Trung quốc có những" quái vật" đó là vì trong các lớp mẫu giáo luôn có bàn bòng bàn min, thay vì chơi các trò chơi trẻ em.Toàn dân Trung quốc đều được chơi bóng tư rất sớm.

meoluoitmb

Đại Tá
k biết đến khi nào VN mới có các VĐV như TQ hả mấy bác????????

============
Cậu thừa biết câu trả lời rồi mà vẫn thích hỏi, mình khác người ta nhiều, so bì làm gì, caauj cứ cố được như mấy anh vdv Việt Nam là đã quá giỏi rồi.

vttn2311

Binh Nhất
2 năm nữa là em cũng đánh được như thế. e đang luyện nốt quả đối giật thôi. thầy bảo 2 năm nữa là được như trung quốc. ^^

Bình luận từ Facebook