Trạng thái lạ trong quá trình chơi bóng bàn

ngtrantoan

Đại Tá
Trong 5 năm chơi bóng, đã 2 lần em bị rơi vào trạng thái này rồi. Đó là tự nhiên FH bị phế hoàn toàn, mất hoàn toàn cảm giác bóng, đến đôi công cũng ko thể làm đc, toàn đánh bóng rúc lưới với bay ra ngoài, thậm chí cầm bóng đánh sang cũng còn cảm thấy ngượng. Cố gắng tập và khởi động cả buổi thì vẫn chỉ dừng lại ở mức đôi công hay giật khởi động như cái máy chỉ biết đưa lên thu về, bên kia đẩy lại hoặc chặn lệch tầm tay tý là tay ngượng ko biết làm thế nào. Nhưng BH thì lại hoàn toàn bt, đôi công, giật, đấm, chặn đẩy vẫn ngon. E đánh hạng D HN pre nên cũng ko phải quá gà. Lần trc e bị như thế này cách đây khoảng 2 năm và kéo dài tầm 1 tháng.
Đã bác nào bị rơi vào trạng thái như e chưa, mong các bác đã trải qua trạng thái này chia sẽ cho e cách giải quyết. Help help help!!!
Mình cũng có cảm giác này, suốt gần cả tháng trời cảm giác đánh kg có gì cả, chắc do bị xì trét gì đó thôi

Long Regain

Binh Nhất
Trong 5 năm chơi bóng, đã 2 lần em bị rơi vào trạng thái này rồi. Đó là tự nhiên FH bị phế hoàn toàn, mất hoàn toàn cảm giác bóng, đến đôi công cũng ko thể làm đc, toàn đánh bóng rúc lưới với bay ra ngoài, thậm chí cầm bóng đánh sang cũng còn cảm thấy ngượng. Cố gắng tập và khởi động cả buổi thì vẫn chỉ dừng lại ở mức đôi công hay giật khởi động như cái máy chỉ biết đưa lên thu về, bên kia đẩy lại hoặc chặn lệch tầm tay tý là tay ngượng ko biết làm thế nào. Nhưng BH thì lại hoàn toàn bt, đôi công, giật, đấm, chặn đẩy vẫn ngon. E đánh hạng D HN pre nên cũng ko phải quá gà. Lần trc e bị như thế này cách đây khoảng 2 năm và kéo dài tầm 1 tháng.
Đã bác nào bị rơi vào trạng thái như e chưa, mong các bác đã trải qua trạng thái này chia sẽ cho e cách giải quyết. Help help help!!!
đó là cảm giác run tay thì phải bên trái văng như kinh điển thì k cảm thấy lắm nói chung là quên cái ý nghĩ đây đi chỉ là bị run tay thôi thử đi mát xa xem sao :)

pkhuyenthoai

Đại Tá
mình đang chuẩn bị giống trạng thái giống chủ thớt đây, fh dạo này gần đây hay giật hụt bóng và quăng ra ngoài, có lẽ do đánh bh nhiều quá chăng.

hoantopas

Đại Tá
Mình trình Cùi Bắp mà thỉnh thoảng cũng bị như thế đấy :(, không biết là bị làm sao nữa :(

QMinh_Bienhoa

Thượng Sỹ
Nếu mình đoán không nhầm thì bạn vừa trải qua quá trình luyện tập BH và đang có cảm giác BH rất tốt, nên FH của bạn tạm thời mất cảm giác do não bộ của bạn chứa dữ liệu FH đang bị ẩn. Mình cũng đã từng bị trường hợp này.
Nếu đúng vậy, Bạn cần lôi FH của bạn trở lại bằng cách: trước khi vào trận bạn cần làm nóng FH cho chuẩn (đừng nóng lòng vào trận sớm). Khi vào trận, bạn cần phải giữ vững chiến thuật, dùng BH đỡ giao bóng và gài bóng, kết thúc là tấn công bằng FH (đừng dùng BH tấn công nhiều vì cỡ trình C khi bạn giật BH thì FH của đối phương sẽ giật lại mất bóng). Bạn phải cố gắng giữ vững lập trường là dùng FH làm chủ lực, có thể 1 hoặc 2 trận đầu bạn bị hư FH nhiều nhưng đừng sợ thua, càng sợ thua thì bạn càng không có cơ hội tập luyện (cứ chịu khó nộp bia rồi sau này lấy lại). Có thể sau 5 đến 10 trận thôi thì bạn có thể cân bằng lại cả FH và BH. Chúc bạn thành công !

hocnghe

Thượng Sỹ
mới 2 tuần trước mình cũng bị vậy. Nguyên nhân tìm ra là do trong quá trình chơi, khởi động chưa đc kỹ toàn bị gạ vào chiến đấu luôn. Nên dần bị mất cảm giác bóng và đôi chân kém linh hoạt

Bình luận từ Facebook