Trận cầu thứ 3 giữa Triết gai và Thông gai tại CLBBB HOÀNG HOA THÁM P12 Tân Bình

wanghaocangtrai

Trung Sỹ
Hai trận của Bình chĩa cũng được hơn 3 củ, không biết khi nào mới có lượt về Bình chĩa VS Anh Thông đây nữa. Mà theo quan điểm cá nhân cửa anh Thông xả kèo hết 80% rồi.
@Trietgai: học hỏi Bình chĩa nha ku.

Cứ đến mùa đông lại qua mùa xuân các kiếm thủ Tây vực Hóc môn lại tỉ thí nội bộ với nhau, nếu không lo tập trung vào mấy kèo này sẽ mất nhiều 'quả' lẫn 'củ'. Hihi....

chungthien

Binh Nhì
tran cau giua binh chia va triet gai

ngay 12/11/2012 tai clb hoang hoa tham da dien ra tran dau giau binh chia va triet gai,tuy chi vai xi cho vui, nhung triet gai da to ra ban linh cua mot nguoi phong thu, ket qua sau hai tran 3-1,3-2...triet gai da dat dc phong do rat tot, lieu binh chia co mo so de moi triet gai ko?

VU THIEN LOI

Binh Nhì
Triet gai van la triet gai.Du thua a Thong nhung van giu dc to chat ban linh cua minh khi ha binh chia.dung la dang cap c .binh van la d thui vay ma no we' noi triet gai ko co cua neu oanh chi la 6-4.gio thi da bit rui triet 6 binh 4 :p po tay lan sau dung no we' e nhe^^

ruoubakich

Trung Tá
SEc thứ ba bắt đầu, Triết gai đang dẫn trước 3-1, đây là sec đấu quyết định, nếu Triết Gai không tìm được đấu pháp thì sẽ phải chấp nhận trận thua lần thứ ba liên tiếp. Tỉ số giằng co quyết liệt, tỉ số Triết 6-6 Thông. 7-7. với lối đánh điềm tĩnh và những quả bạt bóng chắn chắc, bẫy gai trái chuẩn xác với độ sụp khó chịu sẽ giúp Thông Hóc Môn chiến thắng lần nữa.... tỉ số 8-8. những quả bóng quyết định phụ thuộc vào bản lĩnh của hai đối thủ, với độ già dặn chín mùi Thông gai đã chiến thắng cả sec 3 này với tỉ số 11-8, tỉ số chung cuộc 3-0 nghiêng về Thông Hóc Môn.
Mình xem clip hai đối thủ này thi đấu có một thắc mắc nhỏ mong mọi người giải đáp : Nghe đồn cả hai đều đánh gai đã lâu và có thương hiệu nhưng trong trận đấu nhiều quả cài gai sang rất cao . Thiết nghĩ nếu đánh lâu năm và có thứ hạng thì những quả đó không đáng có .

chungthien

Binh Nhì
trau cau giua triet gai va binh chia

thu hai tuan sau 19/11/2012 tai clb hoang hoa tham se dien ra tran dau giua triet gai va binh chia,,,day la tran dau mang tinh phong thu tuong dong vach sat cua triet gai va loi danh tan cong cua binh chia.nhu minh da dua tin la binh chia da thua triet gai 2tran, nhung do chi la nhung tran xa giao va toi..nen tran nay se mang lai kich tinh va hap dan cho nguoi xem..mot ben so truong tan cong va chuyen gia phong thu...theo quan diem cua minh thi triet gai van chiem uu the hon voi loi danh phong thu co the goi la tuong dong vach sat..minh theo triet gai 80%...

Triet gai

Thượng Sỹ
Mình xem clip hai đối thủ này thi đấu có một thắc mắc nhỏ mong mọi người giải đáp : Nghe đồn cả hai đều đánh gai đã lâu và có thương hiệu nhưng trong trận đấu nhiều quả cài gai sang rất cao . Thiết nghĩ nếu đánh lâu năm và có thứ hạng thì những quả đó không đáng có .

Hahah, bình thường thôi bạn, Messi, đối mặt với thủ môn còn sút ra ngoài mà . Mình từng chứng kiến rất nhiều trận gọi là khớp rơ. Tại giải gì ko nhớ wanh ở Hoa Lư , Phú Sóc đang hay gặp Long Dù ( đã nghĩ chơi khoảng 1 năm ) vẫn thua 3-0 . Wanh độ , vấn đề tấm lý và rơ đánh rất quan trong, nhiều khi mình cứ nghĩ hay hơn người ta ( A, B, C , D...) nhưng thực chất ko phải vậy , rơ người ta khắc mình ,làm mình ko thể phát huy hết đc thế mạnh thì đi thôi. Vậy nên mình mới nói giờ a Thông có chấp mình hay Bình Chĩa có chấp a Thông đi nữa thì cũng wanh ko lại.
Giống như Hỏa kị Thủy, Thủy kị Thổ...;);););););) . Thua thắng ko quan trong lắm , chỉ là rút đc kinh nghiệm gì thôi....Kinh nghiệm của mình là chạy a Thông,hehehe

herowood9999

Binh Nhì
Hahah, bình thường thôi bạn, Messi, đối mặt với thủ môn còn sút ra ngoài mà . Mình từng chứng kiến rất nhiều trận gọi là khớp rơ. Tại giải gì ko nhớ wanh ở Hoa Lư , Phú Sóc đang hay gặp Long Dù ( đã nghĩ chơi khoảng 1 năm ) vẫn thua 3-0 . Wanh độ , vấn đề tấm lý và rơ đánh rất quan trong, nhiều khi mình cứ nghĩ hay hơn người ta ( A, B, C , D...) nhưng thực chất ko phải vậy , rơ người ta khắc mình ,làm mình ko thể phát huy hết đc thế mạnh thì đi thôi. Vậy nên mình mới nói giờ a Thông có chấp mình hay Bình Chĩa có chấp a Thông đi nữa thì cũng wanh ko lại.
Giống như Hỏa kị Thủy, Thủy kị Thổ...;);););););) . Thua thắng ko quan trong lắm , chỉ là rút đc kinh nghiệm gì thôi....Kinh nghiệm của mình là chạy a Thông,hehehe

Tục ngữ có câu Thắng làm vua thua làm giặc. với câu này "Thua thắng ko quan trong lắm" so với câu tục ngữ trên nghe hơi sao sao đó

Triet gai

Thượng Sỹ
Ah thì ra là bác Hùng Block ...haha...ko hiểu ý bác này muốn nói gì nhỉ. Theo bác thì mình đang là " Giặc " phải ho ah và a Thông hiện đang là Vua ah. Rùi A Thông thua Bình chĩa lại là "Giặc" ah..

Hay theo bác , mỗi trận bác thua ,bác đều là "Giặc" à , bác có được làm " Vua" bao giờ chưa nhỉ??? hehhehehe

herowood9999

Binh Nhì
Ủa herowood9999 là ai mà zậy mà comment shock wa zậy ta?:D

chọc Triết gai chút cho vui thôi,đừng giận nha,Thật lòng thì mình rất khâm phục chiết gai,có thể nói là thua không biết nản thật là có bản lãnh và kiên trì, Chỉ tiết rơ của chiết kỵ rơ với anh Thông thôi,chứ như rơ của Mr Bình chĩa giật kinh như vậy mà cũng không thủng nỗi phòng thủ của chiết nữa.Nói chung bóng bàn Đúng là có kỵ rơ mà

herowood9999

Binh Nhì
Ah thì ra là bác Hùng Block ...haha...ko hiểu ý bác này muốn nói gì nhỉ. Theo bác thì mình đang là " Giặc " phải ho ah và a Thông hiện đang là Vua ah. Rùi A Thông thua Bình chĩa lại là "Giặc" ah..

Hay theo bác , mỗi trận bác thua ,bác đều là "Giặc" à , bác có được làm " Vua" bao giờ chưa nhỉ??? hehhehehe
Làm vua thì hiếm khi nhưng làm giặc thì nhiều.Mình cũng từng làm giặc với anh Thông rồi mà he he ,nổi đau nay mình cũng từng trải rồi mà .

Last edited:

VU THIEN LOI

Binh Nhì
may bac sao mau we'.thang thua la chuyen binh thuong.giac voi vua ji!chang qua la a thong muon oanh voi triet de xem gai voi gai la the nao thui.m'ut thi day ray ra ,nhieu vo ke may bac cu noi bac triet mai the.ban linh c van la ban linh oanh voi binh chia win do .binh chia nhat d bi triet ha do van ko noi nen loi.noi tom lai thang thua la chuyen bt cac bac ko nen noi vay ,lam anh huong xau den bo mon bogn ban.:D

chungthien

Binh Nhì
ban nao cho rang minh danh bong tam cao ma ko ra ngoai thi co the moi triet gai hay athong mot tran,,nhung tot nhat la ban deu danh vao 100%, neu ko keo ban thua la 99,9%...danh gai ko phai la qua bong cao hay thap, ma la toc do lac leo cua trai bong...neu ban nao cam thay nhung trai dnah gai qua cao la ko phai chuyen gia danh gai thi xin lien he ...ban se dc athong hay triet gai giai dap trong tran dau,,xin cam on

chungthien

Binh Nhì
minh nghi HE RO WOOD cung can co mot tran ra quan de cung to dieu minh noi di,,vi minh coi triet gai danh lau rui,,,phong do phong thu rat hay...tuong dong vach sat,,muon thu thi xin moi

chungthien

Binh Nhì
minh cung coi tran cua he ro wood rui,,,trong giai dau giai d o hoang hoa tham vo tran chung ket day ma,,,nhung tran cuoi doi voi bac nam cheo do,,lam minh ko dc coi tran hay...giai dau nam thanh vien o hoang hoa tham cung vay,,doi cua he ro wood vao den ban ket,,,,tran doi dau thua thang nhoc nhan ,,,,du sao tran do doi cua he ro wood thau cung that dang tiec, vi neu vao chung ket se co tran hay de coi,,,lam tran cuoi cua hai doi deu la cua dau may,,,chia tien trang tron giua ban ngay,,tran dau cua nhung dua con nit me an kem,,tran chung ket chang ra ji ca....thua tran dau cua triet gai ma minh coi nhiu

herowood9999

Binh Nhì
minh nghi HE RO WOOD cung can co mot tran ra quan de cung to dieu minh noi di,,vi minh coi triet gai danh lau rui,,,phong do phong thu rat hay...tuong dong vach sat,,muon thu thi xin moi

Mình chỉ là hạng D thôi thì có gì đầu mà chứng tỏ ,Không lẽ thứ hạng bét nhất cũng cần phải chứng tỏ coi bét cỡ nào nữa à ?

Bình luận từ Facebook