Trái tay H3 cho vợt thuần gỗ?

lhduy

Trung Uý
Chào các bác/ anh, em chơi cũng gần 3 năm nay đi từ cốt ALC (Visca) r sang W968 Provincial. Hơn 2 năm nay em đánh rất ưng cái mặt H3 bên phải nên quyết định mua một cây thuần gỗ để dán H3 lên tập tành cho đàng hoàng hết kĩ thuật vs lực, do kiểu thấy nay hơi stuck ở các yếu tố cơ bản, đánh vs mấy đứa ngang hoặc thấp hơn, thế trận nhanh thì OK, nhưng vô thi đấu gặp toàn mấy đứa khống chế kiểm soát trong bàn, nhịp độ khá chậm, em mà lỗi 1,2 lỗi là thua game r, nên em muốn tăng khả năng kiểm soát với cảm giác bóng lên.
Em đã đặt cốt Yasaka W7 (gỗ 7 lớp) về, mặt phải sẽ dán H3 xanh 39 độ ko tune mà đánh. Không biết bên trái có nên dán luôn mặt H3 cam 38 độ (đã tune) lên luôn không? Hay là em nên dán Dignics 80 hay D09C đánh cho đỡ khổ :). H3 bên trái hồi trước em có thử đánh bên cốt W968 thấy rất an toàn, flick chặn j cũng OK, mà thấy đến lúc mình cần nhanh thì không tạo đủ lực vs tốc độ để mà tạo thế khó cho người ta (toàn flick lên rồi né giật phải toàn bàn, dễ bị chăn), được mỗi cái xoáy mà người ta quen rồi cũng điều chỉnh đc. Mà nói chung từ lúc em tập được cái flick trái là em chăm chăm flick lên thành đôi công đánh cho đơn giản, nên h cắt ngắn cũng hơi rén lại, gặp mấy đứa mà cắt ngắn không, cũng ngại đánh cái thế đó vs nó (cắt dễ bị lỗi). Tính tập cỡ 3,4 tháng j r về W968 lại.

goker

Trung Sỹ
Giật phải toàn bàn thì lại hơi phải lùi xa nên dễ bị đẩy điều nếu quả giật chỉ ở mức độ tròn mà ko sát thủ

729-FX

Trung Uý
chăn, tức là người ta cứ đẩy ra hai góc cho mình nhảy qua nhảy lại ấy, người ta kiểm soát thế trận.
Chuẩn bác ạ
Em cũng từng chơi combo 2 mặt tàu, em level chắc E Hn thôi, nhưng mà lùi ra tầm hơn trung bình 1 tí là quả giật chả còn tí đe dọa nào, mấy thằng bạn chặn dễ lắm. Mà mình cố gồng thì lại đánh hỏng.
Theo em thấy thì nên đổi sang 09c cho Fh là ổn, đủ xoáy đủ lực, miếng ấy cũng bền. Còn bên trái nếu vẫn thích tàu thì có thể thử glayzer 09c, thật sự miếng glayzer 09c này nhưng theo mô tả của ae thì có vẻ nó khá giống miếng tàu mềm. Em nghĩ sẽ hợp đánh Bh. Mà cốt gỗ thì kiếm mấy cây 5 lớp ấy bác, cốt 5 lớp nó đàn hồi tốt, dễ oánh. 7 lớp lúc khỏe thì ngon, lúc mệt thì oánh yếu lắm. Chút góp ý cá nhân nho nhỏ gửi bác ạ.

Bình luận từ Facebook