Trải nghiệm bản thân về cốt vợt

Sau một thời gian chơi bóng bàn bản thân thay đổi rất nhiều loai cốt & mặt tuy thoi điểm đặc biệt những dòng vợt đời cũ của bướm . Đến bây giờ bản thân dù bảo thủ đến mấy cũng phải thừa nhận một điều là những vợt đời cũ không còn phù hợp với trái bóng 40+ nữa bởi vì khi thi đấu hay tập luyện mình sẽ luôn bị thua thiệt về nhiều thứ . Tất cả gói gọn trong hai từ " Công nghệ " . Đây chỉ là chia sẻ của bản thân về cốt vợt anh em tham khảo .

lamtq

Đại Tá
Sau một thời gian chơi bóng bàn bản thân thay đổi rất nhiều loai cốt & mặt tuy thoi điểm đặc biệt những dòng vợt đời cũ của bướm . Đến bây giờ bản thân dù bảo thủ đến mấy cũng phải thừa nhận một điều là những vợt đời cũ không còn phù hợp với trái bóng 40+ nữa bởi vì khi thi đấu hay tập luyện mình sẽ luôn bị thua thiệt về nhiều thứ . Tất cả gói gọn trong hai từ " Công nghệ " . Đây chỉ là chia sẻ của bản thân về cốt vợt anh em tham khảo .
Éo thay thang vdv nao su dung côt vot ko cuo_O

Timo boll VN

Trung Uý
Vậy hãng bướm cho ra những cây nào để chơi 40+ rồi bạn?

MrTèo2015

Đại Uý
Bóng công nghệ mới thì phải cần cốt + mút công nghệ mới phù hợp là hiển nhiên, thấy tiêu đề "trải nghiệm bản thân..." tưởng bác có bí kíp gì mới tung ra cho ace tham khảo chứ

langtutv86

Binh Nhất
em cũng có suy nghĩ giống bác, nhưng bỗng 1 hôm xoay mặt hexer đời cũ mốc đáng 40+ lại qua nhẹ nhàng. như vậy 1 số mặt khá cứng ko phù hợp với bống 40 lãithich hợp cho 40 +. ko nhat thiet phai mút thế hệ mới.

atnguyen23

Trung Uý
Theo tôi cảm giác của cây vợt và cái cán là khó thay đổi được. Tuy nhiên có 1 số thứ có thể thêm bớt 1 chút để phù hợp hơn; ví dụ như độ dày cốt, hoặc có thể quét 1 số chất đặc biệt trên bề mặt để cho cảm giác phù hợp. Cốt dầy, bề mặt cứng, ôm bàn đánh bóng 40 là rất hay nhưng điều đó chắc không còn phù hợp với bóng mới nữa.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Éo thay thang vdv nao su dung côt vot ko cuo_O
Có nhiều ông có kiểu suy nghĩ như bác chủ này lắm bác. Nghĩ cốt cũ ko hợp bóng mới là lạc hậu là lỗi thời, em thì thấy vdv họ sử dụng cốt mới rất ít ở vnam thì chỉ thấy phòng trào dùng là nhiều. Có ông nói em dùng clipper là cốt có công nghệ cũ quá rồi ko phù hợp bóng mới vì cây này xịt thiếu lực chơi mất sức, em thì thấy ko nhưng nó ko thiếu lực mà chơi quá ngon

lion

Đại Tá
Chỗ Club em vẫn đang dùng bóng 40, lôi bóng 40+ ra phải cho vào túi ngay ;)
Đến chỗ khác đánh bóng 40+ em vẫn thấy bình thường, sự khác nhau thực sự
không quá lớn, không phải điều chỉnh nhiều, ngược lại chỉ cần đánh chậm hơn
chút, kỹ hơn chút là OK.

bynzyn

Thượng Tá
chút, kỹ hơn chút là OK.
Mình đánh 40 và 40+ đều hỏng như nhau hihi

Apis

Thượng Sỹ
chút, kỹ hơn chút là ÔK.
Đồng ý với bác, đi theo tâm lý dễ hao tiền vô ích, chỉ cần chú ý chút động tác là hợp ngay. Đánh 40+ như nittaku quen rồi dễ ghiền đó.

Bình luận từ Facebook