Trả/đỡ những quả giao bóng dài như thế nào là tối ưu???

ngtrantoan

Đại Tá
1 điều nữa nếu cái ng giao bóng khó chịu đó đánh với bạn, khi ng ta giao bóng bạn cứ để ng ta giao bóng, bạn đừng đỡ, hãy nhìn bóng xem như mất 2đ để nhìn xem kỹ cú giao bóng đó ntn :D:D:D

thich-bongban

Trung Sỹ
Nếu thế thì là cuộc chiến tâm lý rồi, không phải cuộc chiến kỹ thuật. Bóng banh nó là tổng hợp nhiều cuộc chiến. VD (mình được dạy) người ta đứng sát bàn thì mình dám giao dài, lúc đó người ta phải chuyển bộ để giật, còn nếu giao ngắn người ta bỏ nhỏ, đẽo/ cắt xả nặng ra góc xa dễ dàng; người ta đứng xa bàn thì mình giao ngắn (thường là ngắn lỏng); Gặp người mạnh dạn đánh thì không nên giao dài, gặp người nhát đánh thì cứ dài mà giao, ....
Nói chung đọc được ý đồ đối thủ thì mình đã lợi hơn được 1+ bóng rồi; có lẽ nếu tập thì không nên tập theo hướng này vì nó khó quá :D
Cái này gọi là tâm lý chiến hay chiến thuật cũng đúng. Áp dụng với đối thủ bằng hoặc thấp hơn mình rất tốt. Nhưng đối thủ trình cao hơn thì k ăn thua lắm, kiểu j ngươi ta cũng moi và giật được hết! Hic

kythuatbongban

Thượng Tá
khi đối thủ của bạn giao dài xoáy lên nếu bạn có tốc độ nhanh và giật chuẩn thì né giật chữ y là tối ưu vì bạn sẽ lấy điểm dễ dàng.còn không có tốc độ thì bạn đẩy trái chữ y , nghĩa là qua góc trống của đối thủ , nếu đẩy nhanh cũng dễ dàng lấy điểm( Đối thủ của bạn sử dụng tay phải giao bóng) nếu đối thủ giao bóng biến hóa và có đông tác giả đi kèm. bạn phải phán đoán chính xác xoáy lên hay xoáy xuống đồng thời đi kèm là lực xoáy ngang có mạnh ko để xử lý giật bóng hay cắt bóng.nếu bóng dài xoáy xuống nặng và độ xoáy ngang mạnh thì dù bạn cắt bóng trả lại đối thủ cũng khó tấn công vì bóng trả xoáy mạnh nếu bạn bẻ thêm cổ tay dể tăng xoáy, thì đối thủ có muốn giật cũng không phải là dễ vì dễ bị trợt. chúc bạn thành công.

thôi bác cứ chém ác thế.còn đánh thì.....
Chém hay không thì ai đọc là biết ngay ấy mà, chỉ có những người không hiểu biết mới hay nói người khác chém thôi, còn hơn chú "bongban_damme1989" chẳng có kiến thức gì về bóng bàn mà chém cả, đánh thì anh cũng chẳng quan tâm chú đánh như thế nào nữa nhưng mà có giám giao lưu với anh một trận đâu??? ha ha, khi nào đánh thắng được anh thì hãy nói tiếp nhé, còn không thì cứ .... mà nghe nhé. :p

tunghatri

Đại Tá
Không biết đặt tiêu đề ntn là thích hợp nên để như vậy.
Mục đích chính của mình là hỏi cách trả/đỡ như thế nào , cụ thể là trả đỡ về vị trí nào để làm khó người giao bóng, để người ta không thể công lại mình 1 cách dễ dàng hoặc công mà mình có khả năng đỡ được.
Vấn đề của mình là khi người ta giao banh xoáy lên dài hoặc xoáy xuống dài (mình thấy đa số dân VN chơi bóng bàn, trình độ tầm C trở xuống khi thi đấu toàn giao dài) vào phía BH hoặc FH thì mình toàn gò lại, nhưng gò 1 kiểu chủ động ( vấn đề là mình công lại không đc, công toàn hư, chỉ có thể gò lại để hạn chế thua và tính các bước tiếp theo )
em trình F diễn đàn nhưng với những quả giao bóng dài đều cố gắng đánh trước đối thủ.hôm nay đánh có thể hỏng mai đánh có thể hỏng nhưng ngày kia kiểu gì cũng được

ngo duc tien

Trung Sỹ
ông làm câu học trò cũ.người khác hiểu ko ra lại bảo dạy bóng bàn.xin đính chính là ko phải dạy bóng bàn nha.:D.mà mấy ông dưới anh cũng hay nhỉ.đánh ko hay lại cứ thích chỉ đạo.

ông làm câu học trò cũ.người khác hiểu ko ra lại bảo dạy bóng bàn.xin đính chính là ko phải dạy bóng bàn nha.:D.mà mấy ông dưới anh cũng hay nhỉ.đánh ko hay lại cứ thích chỉ đạo.
Anh có bảo là học trò bóng bàn đâu. chú thì tự học bóng bàn cũng được cần j phải dạy. :)hii. may mà có mấy ông ấy chỉ đạo đấy, hii. tết luyện tập nhiều vào nhé, ra tết gặp lại nhé, bye chú em.

ngtrantoan

Đại Tá
[QUOTE = "tunghatri, post: 506696, Thành viên: 7480"] em Trinh F diễn đàn but for those quả giao bóng dài will attempt đánh trước argument thủ.hôm nay đánh possible hỏng mai đánh hỏng be but ngày kia kiểu gì cũng be [/ QUOTE]
lâu lâu đánh with the cao thủ or nguchỉ 1 lần, chứ đánh nhiều lần mình nói làm gì: D: D: D

Bình luận từ Facebook