Toppic xin kinh nghiệm của những người chơi Timo Boll ZLC

Leoviz_Ruby

Thượng Sỹ
Em mới nâng đời từ ALC lên ZLC được khoảng gần 2 tháng, vừa thua mất mặt trong giải ngành tổ chức do chưa biết cách sử dụng bảo kiếm. Lý do như sau:
1. Em muốn giao quả bóng nảy ngắn xoáy trên bàn thì nó cứ nhảy tưng lên dài ra ngoài mép bàn dẫn đến bị tấn công trước, mình lại bị động phòng thủ.
2. Với một quả bóng dài vừa tay giật thì em không sử lý được, giật bạt mạnh thì bóng bay vọt ra ngoài bàn, giật moi thì bóng đi không hiểm có khi vào lưới.
Em chỉ vừa ý nhất với cắt gò bóng thì bóng đi nặng. Bạt bóng lỏng thì khá chuẩn tuy tốc độ kém hơn Sar một chút nhưng em khá hài lòng.
Bác Meoluoi dặn đi dặn lại em khi mua " hãy cố gắng thuần phục nó, sẽ thấy rất hay", mà đến bây giờ em vẫn loay hoay tìm cách đánh lúc thì nâng tay lên lúc gò xuống, khác hẳn khi em đánh ALC ( Xuống cấp hơn).Tóm lại bảo kiếm thì tốt nhưng em chưa biết cách sử dụng
Tuy vậy em vẫn rất thích và yêu cây vợt này không muốn từ bỏ, mong các bác chỉ cho em 1 cách xử lý tốt nhất. Hay combo em đang dùng có vấn đề gì.
Trân thành cảm ơn các bác quan tâm ghé qua cho em và những người thắc mắc như em chút kinh nghiệm!

dvdbka

Trung Uý
Có thể là bạn chưa có được cảm giác tốt nhất với cốt vợt mới, mình dùng Timo boll ALC và cũng chưa thử dùng ZLC bao giờ nhưng trước khi mua vợt mình đã tham khảo trên các diễn đàn nước ngoài và được khuyên là nên mua ALC vì ALC tốc độ chậm hơn nhưng kiểm soát tốt hơn (bọn nước ngoài nó thích cốt vợt kiểm soát một chút). Trở lại trường hợp của bạn có thể cốt ZLC của bạn nảy hơn nên bạn chưa có cảm giác bóng tốt, ngoài ra bạn cũng nên xem lại kỹ thuật phát bóng và giật bóng của mình, combo của bạn theo mình thì ngon lắm rồi!

mebb0101

Trung Tá
a đổi lại bên FH dùng ten 05 hay 05 FX thử xem.e đang dùng,thấy hay nhất trong các cốt từng chơi wa.a rán hoàn thiện kĩ thuật nữa là ok đấy.chúc a thành công

Dũng Cửu

Đại Tá
cốt timo boll zlc bạn làm bên phải con Ten 05 bên trái bryce speed fx nếu bạn đánh trái tốt hoặc bryce fx com bo này là thanh bảo kiếm chém sắt như chém bùn bạn à ... ^_^.... nếu bạn dùng ten 05 mà vẫn giao bóng ra ngoài nữa thì phải để ý dùng cổ tay khi giao bóng,khi vào thi đấu không gian rộng không khí loãng cộng với yếu tố tâm lý căng thẳng cũng là nguyên nhân giao bóng bị dài

Last edited:

meoluoitmb

Đại Tá
dùng thử mặt ten 05 fx cho FH em à. TMB ZLC và Amultat nếu người chơi có kỹ thuật tốt sẽ phát huy được hiệu quả, cứ kiên trì và cố gắng em nhé, đừng nản. hiện anh đang đánh amultat với 2 mặt ten 05fx. khoảng 20 ngày nữa anh lên thái nguyên, anh em mình gặp nhau nhé.

Leoviz_Ruby

Thượng Sỹ
Cám ơn các bác đã ghé qua và cho lời khuyên. Đặc biệt bác mèo sắp được gặp bác rồi, hôm nào lên mang thêm mặt 05fx cho em đánh thử nhé. Sẽ có một trận tắm rượu đấy bác chuẩn bị sức khỏe tốt vào nhé.

FUJISANCO

Trung Sỹ
Lời khuyên chân thành là bạn nên thường xuyên tập với cây ZLC này.
Không ai sắp đánh giải đổi vợt bạn ah.
Còn mút thì 2 bạn trên tư vấn đúng rồi đấy.

lmtuan

Binh Nhì
Em chào các bác.
Có bác nào kết hợp ZLC với FH: Stiga Sound BH:Stiga Spin chưa ạ? Với combo như trên thì có cần phải thay đổi kỹ thuật giật phải không ạ?

tuan_phanthiet

Thượng Sỹ
Toi dang danh cot TMB ZLC, FH: Acuda s1, BH: Acuda S1. Nhung lau nay thay dong Xiom moi ra sigma II dang phan van co nen chon de danh phai thay mat cu. Nho ace tu van. Minh ro phat luc tot, doi cong, chan day

Dũng Cửu

Đại Tá
Toi dang danh cot TMB ZLC, FH: Acuda s1, BH: Acuda S1. Nhung lau nay thay dong Xiom moi ra sigma II dang phan van co nen chon de danh phai thay mat cu. Nho ace tu van. Minh ro phat luc tot, doi cong, chan day

hi hi nếu bạn chuyển xiom sigma II
FH: SIGMA II PRO
BH:SIGMA II EURO
COMBO này rất uy lực bạn nhé ^_^ mặt vợt bền,giá cả phải chăng vì sima II tạo xoáy và tốc độ lớn hơn hẳn so với Acuda s1 ,nếu bạn ở HN có thể qua clb mình 174 Hồng Mai phường Quỳnh Lôi -HBT- HN thử nghiệm mình sẽ tư vấn thêm :):)

Gadienbien

Binh Nhì
Đã ai dùng mặt trái ten 80 cho cốt TMB ZLC Chưa ạ ! mình dùng mặt phải ten 05 rất ngon và dễ thích nghi , nhưng mặt trái dùng Bryce speed không thể kiểm soát được nên đành phải bóc ra. Giờ dang phân vân mặt trái giữa ten 80 và 05 fx
- Mình chủ yếu đánh gần bàn kê chặn ôm bàn trình thấp nên ít khi lui xa. Mong các cao thủ tư vấn.

QUÂN YÊN BÁI

Trung Uý
Đã ai dùng mặt trái ten 80 cho cốt TMB ZLC Chưa ạ ! mình dùng mặt phải ten 05 rất ngon và dễ thích nghi , nhưng mặt trái dùng Bryce speed không thể kiểm soát được nên đành phải bóc ra. Giờ dang phân vân mặt trái giữa ten 80 và 05 fx
- Mình chủ yếu đánh gần bàn kê chặn ôm bàn trình thấp nên ít khi lui xa. Mong các cao thủ tư vấn.

kê chặn thì Dùng 64 thường thôi bác

Em mới nâng đời từ ALC lên ZLC được khoảng gần 2 tháng, vừa thua mất mặt trong giải ngành tổ chức do chưa biết cách sử dụng bảo kiếm. Lý do như sau:
1. Em muốn giao quả bóng nảy ngắn xoáy trên bàn thì nó cứ nhảy tưng lên dài ra ngoài mép bàn dẫn đến bị tấn công trước, mình lại bị động phòng thủ.
2. Với một quả bóng dài vừa tay giật thì em không sử lý được, giật bạt mạnh thì bóng bay vọt ra ngoài bàn, giật moi thì bóng đi không hiểm có khi vào lưới.
Em chỉ vừa ý nhất với cắt gò bóng thì bóng đi nặng. Bạt bóng lỏng thì khá chuẩn tuy tốc độ kém hơn Sar một chút nhưng em khá hài lòng.
Bác Meoluoi dặn đi dặn lại em khi mua " hãy cố gắng thuần phục nó, sẽ thấy rất hay", mà đến bây giờ em vẫn loay hoay tìm cách đánh lúc thì nâng tay lên lúc gò xuống, khác hẳn khi em đánh ALC ( Xuống cấp hơn).Tóm lại bảo kiếm thì tốt nhưng em chưa biết cách sử dụng
Tuy vậy em vẫn rất thích và yêu cây vợt này không muốn từ bỏ, mong các bác chỉ cho em 1 cách xử lý tốt nhất. Hay combo em đang dùng có vấn đề gì.
Trân thành cảm ơn các bác quan tâm ghé qua cho em và những người thắc mắc như em chút kinh nghiệm!
Trời.... Cùng cảnh ngộ.....

2 càng

Thượng Sỹ
có vẻ như mọi người ít chơi em Timo boll ZLC thì phải, mình cũng đang cần tiim hiểu về em nó, cảm ơn

Bình luận từ Facebook