Topic thông tin, cập nhật kết quả Hanoi Premiership 2014

docmaorg

Đại Tá
Hôm qua đến sới Hạ Đình đánh giải cùng anh em đội AMS, thấy vọng nhất là đánh 3 set ngoài lề với 1 ông tiểu nhân, nhìn mặt mũi sáng " Sủa" mà xấu tính. Đội nhà bị dẫn điểm bắt lỗi kiểu trẻ con gây ức chế cho đối phương, lúc vào trận chẳng nhẽ thanh niên mặt sáng " Sủa" đó ko nhìn thấy. Ae đánh trực tiếp ko nói, ông sáng "Sủa" ầm ỹ hết cả lên.

tipphono8x

Trung Uý
Không phải bức xúc quá đâu a? Có ai lên diễn đàn nói gì thì mình mới trình bày, không thì cứ mặc kệ thôi. Anh em đội Hạ Đình đa số cũng toàn người dễ tính thôi mà. Nói chung cái này cứ rút kinh nghiệm thôi. :) Anh em 2 đội trao đổi với nhau là được rồi.[/QUOTE]

monster159

Thượng Sỹ
Hôm qua đến sới Hạ Đình đánh giải cùng anh em đội AMS, thấy vọng nhất là đánh 3 set ngoài lề với 1 ông tiểu nhân, nhìn mặt mũi sáng " Sủa" mà xấu tính. Đội nhà bị dẫn điểm bắt lỗi kiểu trẻ con gây ức chế cho đối phương, lúc vào trận chẳng nhẽ thanh niên mặt sáng " Sủa" đó ko nhìn thấy. Ae đánh trực tiếp ko nói, ông sáng "Sủa" ầm ỹ hết cả lên.
Đánh bóng thì cũng có người này người kia, có người khó tính, ng ko. Người coi thắng thua chỉ là để học tập, người thì cay cú ăn thua.... đấy là chuyện thường tình. Làm gì mà bác phải lên mạng nói xấu người ta ghê vậy. Làm gì tới nỗi mà phải kêu nhau là " tên tiểu nhân", rồi mặt mũi sáng " sủa".... Thực sự ko biết sự việc của bác thế nào, nhưng cá nhân em ko thích cách bình luận của bác.

minhcuong2008

Binh Nhì

Mình ở đội Hạ Đình và hết sức thất vọng về lối nói thiếu văn hóa của bạn. Mình cùng trao đổi để các bạn xem bên nào đúng bên nào sai nhé: Trong trận đôi thứ nhất, ở séc đầu tiên, đội Ams đang dẫn với tỷ số 8-5, một thành viên của đội Hạ Đình phát hiện ra một cầu thủ của đội Ams dùng hai mặt cùng màu, thậm chí một mặt là mặt ghép, nên yêu cầu phải đổi mặt và hủy kết quả thi đấu. Sau khi có sự trao đổi giữa hai bên, trọng tài đã quyết định hủy kết quả thi đấu và đánh lại từ đầu.

Quan điểm của mình là đội Hạ Đình cũng có lỗi về việc không kiểm tra mặt vợt của đối thủ ngay từ đầu để đề nghị đội bạn đổi mặt vợt. Tuy nhiên lỗi của đội Ams mới là chính. Các bạn đã nhiều năm thi đấu ở giải diễn đàn, lẽ nào các bạn không biết một điều sơ đẳng là điều lệ của giải không cho phép sử dụng 2 mặt vợt cùng màu và hơn thế nữa là sử dụng mặt vợt ghép. Tôi nhớ, năm ngoái đã có một topic tranh luận hết sức gay gắt về việc có tung bóng hay không. Chúng ta làm gì thì làm cũng nên hướng tới cái đúng và chuyên nghiệp. Và mình cho rằng chính lối hành xử của bạn mới làm cho sự việc trở nên căng thẳng hơn. Bạn cho rằng người phát hiện ra hành vi sai trái của mình là "tiểu nhân" và sử dụng những lời lẽ hết sức thiếu văn hóa và thiếu giáo dục để lăng mạ họ, vậy thì bạn là người thế nào?

hadinhclub

Thượng Sỹ
Anh Phan dùng từ " quá lời " rồi đấy.

SonMinsk

Binh Nhất

hadinhclub

Thượng Sỹ
Hôm qua trong thành phần đội AMS sang Hạ Đình thi đấu thì anh Phan (docmaorg ) là người lớn tuổi thứ nhì trong 5,6 thành viên AMS.Chưa cần bàn đến chuyện ai đúng ai sai nhưng riêng chuyện sự việc xảy ra anh đã không có những xử xự, lời nói đúng mực mà ngược lại lại lên diễn đàn chửi bới,dùng ngôn từ " rất thiếu văn hóa " thì không cần nói đến đội Hạ Đình nhìn anh như thế nào mà đến ngay các em đội AMS của anh không ai dám chắc sẽ nể phục, tôn trọng anh hơn.
- Còn đây là sân chơi lớn, có đầy đủ BTC,điều lệ ...Nếu bên AMS thấy Hạ Đình sai,không đúng vấn đề gì thì có thể khiếu nại.Đã tham gia sân chơi chung thì phải tôn trọng đối thủ, đó cũng chính là tôn trọng bản thân mình.

SonMinsk

Binh Nhất
Ngay hom qua den Dong Ngac minh danh cung dung 2 mat do,chac Ae Dong Ngac cung ko muon bat loi nay!;)them nua Ae thoả Thuận cho tran thu yeu danh dau tien vi ATuan ben Dinh Cong phai di cong tac! Trong luc thi dau 2doi co vu that nhiệt tình vì vậy ma ket thúc trân dâu 2 đôi vui vẻ bắt tay nhau hen luot về !

Đinh Việt Hưng

Binh Nhất
Luât đã đề ra rôi, chúng ta nên thực hiện nghiêm chỉnh.
mình có nghiêm thì các đội khác mới nghiêm.
Tuy nhiên, sẽ có thể xảy ra một số trường hợp đặc biệt và đột xuất, lúc này các đội trưởng và đội phó phải đứng ra giải quyết ngay, cần thì alo cho btc ngay lúc đó.
Thi đấu xong, người thắng người thua đều vui vẻ, vậy mới là tinh thần thể thao

com1603

Thượng Tá
Hiện tại có một số vận động viên khi thi đấu sử dụng hai mặt vợt cùng màu hoặc sử dụng mặt vợt ghép ko rõ tên hãng. Đề nghị BTC chấn chỉnh ngay để đảm bảo sự nghiêm túc của giải. Trân trọng

Quan điểm của mình là đội Hạ Đình cũng có lỗi về việc không kiểm tra mặt vợt của đối thủ ngay từ đầu để đề nghị đội bạn đổi mặt vợt. Tuy nhiên lỗi của đội Ams mới là chính. Các bạn đã nhiều năm thi đấu ở giải diễn đàn, lẽ nào các bạn không biết một điều sơ đẳng là điều lệ của giải không cho phép sử dụng 2 mặt vợt cùng màu và hơn thế nữa là sử dụng mặt vợt ghép. Tôi nhớ, năm ngoái đã có một topic tranh luận hết sức gay gắt về việc có tung bóng hay không. Chúng ta làm gì thì làm cũng nên hướng tới cái đúng và chuyên nghiệp

- Còn đây là sân chơi lớn, có đầy đủ BTC,điều lệ ...Nếu bên AMS thấy Hạ Đình sai,không đúng vấn đề gì thì có thể khiếu nại.Đã tham gia sân chơi chung thì phải tôn trọng đối thủ, đó cũng chính là tôn trọng bản thân mình.

Tôi là Long, đội trưởng đội AMS, tôi xin có đôi lời chia sẻ về sự việc trong trận đấu ở vòng 5, bảng D, hạng U1700 giữa chủ nhà Hạ Đình và AMS.

Ở trận đôi thứ nhất giữa tôi và Quỳnh với đội trưởng đội Hạ Đình là anh Huy và anh Trí (sau 2 trận đầu tiên thì 2 đội đang hòa 1-1), khi trận đấu đang diễn ra set 1 với tỉ số 8-5 nghiêng về AMS thì đột nhiên có 1 người từ đâu chạy vào (sau thì mới biết là vận động viên Dũng của đội Hạ Đình) bắt tôi phải thay mặt vợt ngay lập tức vì 2 mặt hiện tại đều màu đỏ (đều là mặt mút cả) với một thái độ rất thiếu thiện cảm. Mình đánh 2 mặt đỏ này đã lâu, chưa bao giờ đối phương phàn nàn cả, tưởng sắp có biệt danh Long “đỏ” (sau Thắng “đen”), nào ngờ… :D.
Sau khi tôi trao đổi với anh Huy (người trực tiếp đánh đôi trận này) và anh Sơn (đội phó Hạ Đình, trọng tài trận này) thì rõ ràng các anh đều không cảm thấy vướng bận gì về chuyện tôi dùng 2 mặt đỏ (anh Sơn thậm chí còn nói chú dùng vợt gỗ cũng được) nhưng anh Huy nói là khán giả thấy thế không được nên phải thay. Cuối cùng tôi cũng thay xong mặt đen để thi đấu tiếp.

Tuy nhiên trận đấu vẫn chưa thể tiếp tục vì đội Hạ Đình yêu cầu thi đấu lại từ đầu 0-0 (xin nhắc lại tỉ số hiện tại đang là 8-5 nghiêng về AMS). Tôi có trao đổi với anh Huy rằng theo em thì nên để nguyên và thi đấu tiếp vì việc em dùng 2 mặt đỏ đâu có gây khó dễ gì cho bên anh, còn không thì tùy anh xử lý! Anh Huy chần chừ một lúc và quyết định để nguyên tỉ số 8-5. Lúc này VĐV Dũng lại tiếp tục tác động và yêu cầu bằng được là phải đánh lại từ đầu! Quá chán nản đội AMS đành chấp nhận. Vậy mà VĐV Dũng sau đó vẫn tiếp tục nói đội Ams chơi xấu, ko đàng hoàng...

Các bác đội Hạ Đình cứ lấy luật lệ, nguyên tắc của giải ra để biện minh nhưng thực sự đằng sau đó là gì thì đây, xin trích Facebook cá nhân mà tôi có được khi vào Group CLB Bóng Bàn Hạ Đình:

Ke Hamvui Ôi nếu ko gây áp lực thi đấu cho đội bạn thì HĐ thua sâu rồi bácNT Dung ợ”

(Ở đây NT Dung chính là VĐV Dũng trong đội Hạ Đình, Ke Hamvui cũng là 1 thành viên CLB)

Ke Hamvui Hôm nay ko có mềnh thì xong trận đôi kkk”

NT Dung Chuẩn lun! Mắt chú tinh thế, may mà mấy hôm rồi ko tập thể hình đấy. Nếu tập có mà bỏng mắt!”

Còn tôi cũng xin hỏi ngược lại là liệu các bác có chơi đẹp, đúng luật, tôn trọng chúng tôi không khi mà ở trận thứ yếu sau đó giữa Thái (AMS) với 1 VĐV đội Hạ Đình thì VĐV này liên tục giao bóng không tung ở trong cả 3 sec (VĐV này thắng 3-0). Đặc biệt ở sec 3, khi Thái dẫn 10-8, VĐV này cầm giao bóng đã “mổ” 2 quả hoàn toàn không tung gỡ hòa 10-10, sau đó là tiếp tục “mổ và không tung” thắng Thái 12-10. Trọng tài lúc này là ai mà không hề có ý kiến gì, vẫn liên tục lật điểm sau những cú “không tung chết chóc” mặc cho tôi và vài anh em đội AMS nói khá to là “giao bóng không tung”? Xin thưa trọng tài là…VĐV Dũng, người mà chắc là thuộc lòng điều lệ giải!!!

Tại sao lại phải làm thế hả các bác? Bọn em đâu thuộc diện có thể cạnh tranh với các bác? Các bác cũng đang toàn thắng chứ có phải sắp xuống hạng đến nơi đâu? Nghe danh các cao thủ C xuống ở đội Hạ Đình đã lâu nay mới được đến chơi, ae đều rất háo hức để học những đường bóng hay, được cọ xát với những dơ bóng tên tuổi… vậy mà cuối cùng thì hỏng bét cả, rất chán.

Xin chia sẻ vài suy nghĩ vậy thôi chứ bọn em không có bất cứ khiếu nại nào cả đâu anh Huy ạ, bởi vì nó chẳng giải quyết vấn đề gì! Bọn em thua là do bọn em chưa đủ mạnh để có thể thắng Hạ Đình, thế thôi, chứ không phải hoàn toàn do “áp lực” mà một số người nghĩ đến. Hơn nữa bọn em thắng mới là lạ chứ thua 3-4 trước một đội mạnh như Hạ Đình thì đã là thành công ngoài mong đợi rồi. Ngoài ra anh em đội AMS cũng đã thể hiện một tinh thần thi đấu hết sức kiên cường, không nản chí và để lại nhiều hình ảnh đẹp trong lòng một số anh em, khán giả đội Hạ Đình, đó mới là điều đáng quý!

Sau sự việc này thì ko tránh khỏi bức xúc của một số ae đội AMS, đó cũng là điều dễ hiểu. Nếu có điều gì chưa phải thì cũng mong ae đội Hạ Đình bỏ qua cho.

Hi vọng là sự việc không hay này kết thúc tại đây, hẹn gặp lại các anh trong trận lượt về trên sân nhà AMS. Mong là kết thúc trận đấu đó chúng ta sẽ chỉ nói đến bóng bàn chứ không phải những chuyện lùm xùm bên ngoài như trận đấu này, điều mà chắc chắn các anh cũng không muốn thế. Phải không các anh?

Last edited:

luuthangctm

Đại Tá
Vòng đấu này ghi nhận thắng lợi lớn của tập đoàn Hoả Châu khi các đội đều giành chiến thắng.
Hạng E:
Leoviz E vs Bongbanduyhung: 4-3

Hạng D:
Đông Anh vs Hoả Châu D: 1-6

Hạng C:
Nguyễn Phong Sắc vs Hoả Châu C: 2-5

Bình luận từ Facebook