Topic giao lưu và trao đổi anh em đam mê âm thanh

Red Arc

Đại Tá
Người chơi rượu đối với em lại đáng khinh :) Chơi sách em mới tạm nể.
Chơi gì cũng vậy, ko phải vấn đề thứ tự, mà gần như là DUYÊN NGHIỆP, và cũng ko phải nằm ở số tiền, đó là trọc phú. Cái tai nghe chỉ chưa đến trăm ngàn nhưng biết chơi biết kết hợp thì hay hơn bộ dàn vài ngàn đô. :)
Archer ơi, kiếm giùm anh một cái nhé, anh còn mỗi 100k anh gửi em luôn. Chỉ cần hay tương đương 1000$ là anh sướng rồi. Hihi, tks e trước.

VR46

Đại Tá
Em chỉ biết là loa Kharma, dòng này thì ai chơi loa cũng biết nó khủng thế nào rồi, mấy thứ khác em mù tịt vì không dám tìm hiểu.
Lần sau bác đến chụp hình cho xem cái cable speaker và cable giữa mấy cái thiết bị hoặc bộ khử nhiễu giúp.
Ghen tị với bác quá.

Mark V

Đại Uý
Lần sau bác đến chụp hình cho xem cái cable speaker và cable giữa mấy cái thiết bị hoặc bộ khử nhiễu giúp.
Ghen tị với bác quá.
Bác này cũng dân nghiện giống em rồi
Con gái đẹp nhất cái mông, hai siêu mẫu trên kia chắc cỡ em Kim chứ không phải dạng vừa đâu.
Để từ từ em đoán tên xem sao

thanglong78

Thượng Tá
Có cái đĩa than này, các bác xem có giao lưu được cái gì không ... ?
The Very Best of Diana Krall

VR46

Đại Tá
Bác này cũng dân nghiện giống em rồi
Con gái đẹp nhất cái mông, hai siêu mẫu trên kia chắc cỡ em Kim chứ không phải dạng vừa đâu.
Để từ từ em đoán tên xem sao
Tên của em này thì bác TC đã nói rồi. Phần nổi nhìn vô thì ai cũng biết như nhìn cái vợt thì biết nó tên gì.

Trainee

Đại Tá
Vâng trước giờ em cứ tưởng Bose với JBL và Yamaha là chất nhất quả đất ạ.
tks bác
Hic em nghe cứ như bác cười mỉm với em ấy.
Nhưng 3 thương hiệu bác vừa nói em cũng có nghe vài lần chứ chưa đến nỗi ko nghe tới bao giờ. Vậy mà có lần em nghe thằng em chơi một chút về âm thanh, nhiếp ảnh và phượt nó nói tên top 10, 15 tai nghe chất nhất quả đất thì hình như bọn này đâu có cửa gì ạ. Nếu có thì chắc cũng đứng bét. là em nói tai nghe chứ ko phải loa.

nvh78

Đại Tá
Mấy chục năm sống e chưa thấy cái gì là trọn vẹn :D
Tuy nhiên ai cũng có hiểu biết và kinh nghiệm riêng, lấy ra chia sẻ vs ae đồng đạo, có khi giúp được, có khi là kỉ niệm vui, đó là cái quý nhất ạ :)
He...Nói trọn vẹn nhưng là tương đối thôi.Mình thì trình độ thẩm âm kém nhưng thấy thế này:Những bộ giàn âm thanh(AT) có loa,amply,trộn,nhại ...hay đến đâu nếu ko có nguồn AT chuẩn tương ứng thì nghe cũng chả ra gì.Giàn AT 5.1 hay 5.2 thì phải có nguồn AT 5.1 hoặc 5.2 .Giàn AT 7.1 hay 7.2 thì ít nhất nguồn cũng phải 5.1 ,5.2 trở lên ko thì nguồn 7.1 hoặc 7.2 tương ứng.Như vậy thì ai khó tính đến đâu cũng chẳng dám chê bai điều gì

huydas

Đại Tá
Phải công nhận chú đúng là thần chém gió đấy @archer ạ. A đọc tiêu đề chú viết thấy hay mà vào trong thì chẳng thấy chú viết có cái gì đáng trao đổi đối với những người đam mê âm thanh của chú cả..toàn mấy cái ảnh chú kiếm ở đâu và chả thấy viết dòng nào để hỏi về loa hay thảo luận quái gì cả.
A đang nằm nghe nhạc vàng...vào đọc topic của chú mà thấy buồn...!

Bình luận từ Facebook