Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

ducanhmh

Đại Tá
Đang chon 1 trong 3 để đánh combo H3+ Dignic 05(80), rơ 2 càng, FH/BH =55/45

Attachments

3.2 MB · Đọc: 257

lion

Đại Tá
Jun ZLC nội địa nhật với FH: Gewo Nexxus EL Pro 48 Super Select và BH: Tibhar Quantum X Pro Soft.

https%3A//i.upanh.org/2022/06/25/P_20220625_215931.jpg[/img]']
Em hiểu Jun, Zhang SZLC nhanh, xoáy nhưng hơi cứng và cũng khá kén mút, có thể nói phù hợp nhất với dòng Ten, Dig của Bty, và cũng yêu cầu người chơi có nền tảng kỹ thuật tốt, cảm giác tốt để làm chủ được. Em từng đánh thử một vài combo như vậy và thấy lợn cợn, đặc biệt là trái tay. Tuy nhiên, hôm trước mượn được cây Zhang SZLC dán mặt trái Tibhar Quantum X Pro Soft đánh thử, ban đầu thì em không đánh giá cao, nhưng khi dùng rồi thì rất ngạc nhiên vì mặt hợp cốt như vậy, giật trái bóng xoáy lên rất an toàn và vào bóng, bóng đi vòng cung cao, an toàn, đủ uy lực. Ngược lại, nếu giật trái bằng Dig 64 thì thấy nó cứng, nhanh, bóng đi thẳng và thấp hơn, không an toàn, dĩ nhiên em nghĩ là cần phải dựng vợt hơn, ma sát mỏng và cổ tay tốt hơn nữa nhưng với trình nghiệp dư thì em thấy nếu cho điểm về độ dễ vào bàn của Tibhar 10 thì Dig 64 chỉ được 8 điểm (so sánh về khả năng phối hợp với cốt và vào bàn, an toàn, đủ uy lực, không so sánh về thương hiệu và giá). Các bác thấy sao ạ? Mặt này đánh với Zhang SZLC phải liệu có hay không?

truongpc

Trung Uý
Xin chào các anh em. Mình xin phép được lập topic này để làm nơi cho những anh em thích sưu tầm cốt vợt được có cơ hội trưng bày bộ sưu tập cưng của mình và chia sẻ những cảm nhận khi đánh các cây vợt trong bộ sưu tập này. Mặt khác, mình cũng rất hoan nghênh những bạn khác cũng đã từng sử dụng những cây vợt được trưng bày tại đây góp ý kiến và cho cảm nhận về việc sử dụng vợt nhé. Mong anh em ủng hộ và đóng góp thêm ý kiến để góp phần tạo ra một cơ sở dữ liệu tham khảo về vợt (cả hình ảnh lẫn kinh nghiệm sử dụng, cảm nhận về vợt) lớn cho anh em diễn đàn sử dụng và tham khảo.
Mình có cây Amultart đời ko mắt ngọc, ko sứt mẻ. Muốn giao lưu đổi gió với Jangjike zlc. Bác nào nhã ý đổi gió báo mình, mùn ở Cầu Diễn

tla

Super Moderators
Mình xin phép được mở màn bằng bộ sưu tập thất kiếm đã được hoàn thiện và chỉnh sửa của mình nhé. Mình là người đa mê những cốt vợt đánh hợp với mặt Tàu (đặc biệt là những cốt mà các vđv tuyển QG TQ đã và đang sử dụng) hoặc những cây vợt gắn với tên tuổi của các vận động viên bóng bàn nổi tiếng thế giới và Việt Nam, cụ thể như sau:
1. Tibhar Dynamic JC (Signature version) cán FL (đời đầu) trọng lượng 83g;
2. Butterfly Viscaria Nhật nội địa cán FL trọng lượng 86g;
3. Darker Speed 90 cán FL trọng lượng 86g;
4. Leoviz Topaz 7 cán FL trọng lượng 90g;
5. Butterfly Mizutani Jun ZLC Limited Edition cán FL trọng lượng 86g.
https%3A//i.upanh.org/2022/09/30/P_20220619_124811.jpg[/img]%20https%3A//i.upanh.org/2022/09/30/P_20220619_124651.jpg']
bác còn cây số 3. Darker Speed 90 cán FL trọng lượng 86g này không? cây này đánh gai có ổn không bác nhỉ

Bình luận từ Facebook