Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình chưa rõ lắm nhưng nhìn mắt thường thì độ dầy thì chỉ tương ứng Vis thôi.
Bác ốp cái thước hoặc so nó với một cái nào bác đang có thông số xem đi bác

Em chơi H3 chưa lâu, cốt cũng mới một số, nhưng H3, theo em cảm nhận mà chơi với cốt nào dầy tầm 6.5 trở lên thì cứ như là chơi da bò ấy, không xoáy không lực, đánh cực chán, bì bì như thịt trâu, không có cảm nhận được tí nào :(

Ttfan2012

Đại Tá

Em chơi H3 chưa lâu, cốt cũng mới một số, nhưng H3, theo em cảm nhận mà chơi với cốt nào dầy tầm 6.5 trở lên thì cứ như là chơi da bò ấy, không xoáy không lực, đánh cực chán, bì bì như thịt trâu, không có cảm nhận được tí nào :(
Hôm qua mình đã test CCA với FH: Palio Aeolus 450 và BH: Palio Blitz 2010. Cây này thực sự tốc độ không khủng khiếp như Long 5 và có phần giống cây Inner Layer ZLC mà mình đang dùng hơn. Bản vợt to hơn Inner layer ZLC một chút, giật phải không xoáy bằng nhưng cảm giác đánh trái, kê chặn, bắt ngắn trên bàn và đối giật FH nhỉnh hơn Inner layer ZLC. Một vài cảm nhận sau buổi đầu tiên thử cây vợt xin chia sẻ với các bạn. :)

lamtq

Đại Tá

long3 6.8mm cực hợp H3. đánh bì như da Trâu hả e. quái nhỉ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
long3 6.8mm cực hợp H3. đánh bì như da Trâu hả e. quái nhỉ
Long 3 chỉ được cái FH phũ và nhanh thôi, chứ nó đâu có đánh mềm dẻo và xoáy tốt được đâu anh. Em chơi Long 3 được ít, cũng không ấn tượng với nó lắm

Hơn nữa, Long 3 thuần gỗ mà, không có sợi, nên đánh Tầu cũng dễ hơn

xukaka

Đại Tá
Phiên bản của Amu...Cảm giác rất Yomost..

Bình luận từ Facebook