Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Già mồm đi @Trạng .... CÁ . Dùng phương pháp loại trừ ra ngay
Ca này quá khó, em nói thật chứ troll đâu, cái gì già ạ, gỗ hay tuổi vợt.

Dạo này, khi chơi nhiều cốt tương đối, em thấy là cái gỗ mặt thật sự chỉ có tác dụng thẩm mỹ, vì cái lõi quyết định giá trị sử dụng của cốt, cái mà em quan tâm nhất, mà mới chơi, nên cứ phải đánh mới nhận biết được cốt tốt hay không, chứ cầm và nhìn thì em chưa đánh giá được

VR46

Đại Tá
Ca này quá khó, em nói thật chứ troll đâu, cái gì già ạ, gỗ hay tuổi vợt.

Dạo này, khi chơi nhiều cốt tương đối, em thấy là cái gỗ mặt thật sự chỉ có tác dụng thẩm mỹ, vì cái lõi quyết định giá trị sử dụng của cốt, cái mà em quan tâm nhất, mà mới chơi, nên cứ phải đánh mới nhận biết được cốt tốt hay không, chứ cầm và nhìn thì em chưa đánh giá được
Hỏi về cái mặt nào nhìn gô già hơn thôi.
Nói cái lõi thì cũng không đúng, nó phải là sự kết hợp hài hoà giữa các lớp thì mới ra đc sản phẩm tốt. Chứ lõi cực ngon mà lớp ngoài í ẹ thì cũng như không. Nhưng theo anh thì các lớp phía ngoài sẽ quyết định đến cảm giác nhiều hơn, kể cả rung hay ko rung.

meoluoitmb

Đại Tá
3 đứa nó già như nhau. Mỗi đứa già theo 1 kiểu, đứa thì do tuổi tác, đứa thì bị zập nhiều, đứa thì thân tàn ma dại, chủ nhân còn ko biết cay nào già thì đến sư phụ ông cá cũng chịu.

phantom0011

Thượng Sỹ
Thằng em, Về Việt nam hẳn rồi hả? Cây này hỏi anh @VR46 nhé. Anh ấy mới dị.
Chào anh Hưng, công việc đã xong nên em về hẳn rồi. Anh vẫn còn giữ cây Schlager Cán ST chứ, cây Hemoso này cũng có dấu riêng giống cây Schlager đó và vì muốn biết năm ra đời của cây vợt này nên hỏi anh em diễn đàn để biết thêm.

meoluoitmb

Đại Tá
Ví dụ điển hình

Bình luận từ Facebook