Tổng hợp trận đấu hay tại giải douple fish 2016 ( 1 -3 /9 / 2016 )

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Trận bán kết đồng đội nam giữa Nội Bài vs T%T
trận 1 ) Tuấn Nam Định vs Quỳnh mìn tổng trận Nội Bài thua 0/3

2 ) Hoàng Bư 1/3 Tú mẩu
3) Minh Thái Bình 2/3 Kiên Aí
*** Kênh Dũng Cửu Sport liên tục cập nhất các trận đấu phong trào + chuyên nghiệp các bạn hãy SUBSCRIBE để có những trận đấu được chúng tôi hiệu chỉnh time chết để các bạn tiện theo dõi !

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
nó chặn trái cực nhanh và dị nữa, toàn dí ra 2 góc làm đối phương mất phương hướng :)
Tuân phòng ngự rất tốt, đặc biệt là bên trái. Nó đè chặn rất căng, điểm rơi biến hóa và quan trọng nhất là rất ổn định, ít lỗi. Phòng ngự bên góc thuận tay của Tuân cũng ko hề tồi, nó phán đoán và đọc điểm rơi của đối phương tương đối chuẩn.
Khả năng tấn công và phát động tấn công từ quả trái của Tuân ko phải quá xuất sắc (Đạt trố làm việc này tốt hơn Tuân nhiều) nhưng Tuân vẫn có một thế trận rất cân bằng với Đạt mà ko cần quá đắm đuối với việc "tranh đánh". Tuân chủ động chơi trái cực đơn giản, ko mấy khi chơi những quả BH khó, hạn chế mất điểm. Chỉ là những quả trái câu móc an toàn, chặn đè phòng ngự chủ động, flick chọn lọc nhưng vậy cũng là đủ để Tuân xoay người đánh FH rồi.
Với ưu thế cực lớn của quả FH quá hay, Tuân hoàn toàn đàn áp Đạt mỗi khi chuyển sang đối công từ tư thế phòng ngự hoặc xoay đổi trái - phải. Nói đàn áp là không hề quá nếu căn cứ ở riêng trận này. Tuân giật FH căng mạnh với chất lượng hơn hẳn Đạt. Gần như toàn thắng trong như pha đối công, Tuân đánh FH cảm giác như ko có lỗi trong trận này.

bynzyn

Thượng Tá
Tuân phòng ngự rất tốt, đặc biệt là bên trái. Nó đè chặn rất căng, điểm rơi biến hóa và quan trọng nhất là rất ổn định, ít lỗi. Phòng ngự bên góc thuận tay của Tuân cũng ko hề tồi, nó phán đoán và đọc điểm rơi của đối phương tương đối chuẩn.
Khả năng tấn công và phát động tấn công từ quả trái của Tuân ko phải quá xuất sắc (Đạt trố làm việc này tốt hơn Tuân nhiều) nhưng Tuân vẫn có một thế trận rất cân bằng với Đạt mà ko cần quá đắm đuối với việc "tranh đánh". Tuân chủ động chơi trái cực đơn giản, ko mấy khi chơi những quả BH khó, hạn chế mất điểm. Chỉ là những quả trái câu móc an toàn, chặn đè phòng ngự chủ động, flick chọn lọc nhưng vậy cũng là đủ để Tuân xoay người đánh FH rồi.
Với ưu thế cực lớn của quả FH quá hay, Tuân hoàn toàn đàn áp Đạt mỗi khi chuyển sang đối công từ tư thế phòng ngự hoặc xoay đổi trái - phải. Nói đàn áp là không hề quá nếu căn cứ ở riêng trận này. Tuân giật FH căng mạnh với chất lượng hơn hẳn Đạt. Gần như toàn thắng trong như pha đối công, Tuân đánh FH cảm giác như ko có lỗi trong trận này.
Nhận xét quá hay và chính xác, xem trực tiếp thì mới thấy đc sự bí bách của Đạt trố, đánh sang trái Tuân thì kg thủng lại còn bị chặn đè ác nữa, giật sang phải thì bị đối lại kg sót quả nào, đến séc 3 thì gần như buông hoàn toàn kg còn ý trí chiến đấu nữa :)

Ba Tê

Binh Nhì
Anh TuấnNĐ đánh cũng hay nhưng đục chọi quá, không thích lắm.
Làm sao làm gương cho mấy em nhỏ được. Ra giải quốc tế người ta cười cho.
Thể thao là phải fare một chút, theo mình nghĩ khi ra trận: nếu thằng nào đục thì mình mới đục lại nếu ngang trình độ, còn cảm thấy mình hay hơn thì coi như chấp nó luôn vậy mới hay. Còn trận nào cũng đục chọi hết thì coi như bản chất vốn dĩ không đẹp.

Ttfan2012

Đại Tá
Thể thao là phải fare một chút, theo mình nghĩ khi ra trận: nếu thằng nào đục thì mình mới đục lại nếu ngang trình độ, còn cảm thấy mình hay hơn thì coi như chấp nó luôn vậy mới hay. Còn trận nào cũng đục chọi hết thì coi như bản chất vốn dĩ không đẹp.
Nếu bạn không phải là fan anti của ai đó đã bị Tuấn béo vượt qua thì mình ủng hộ đề cử bạn vào liên đoàn BB VN để làm cho bb VN đẹp mắt và fairplay hơn hiện nay. Ah lúc đó bạn nhớ để ý mấy cái tên điển hình nữa cho đủ nhé: Phú Sóc, Việt HY, Quỳnh M,... :)

Last edited:

BAC SUP

Đại Tá
Theo mình cứ phát bóng đúng luật là được , còn đục hay gì đi nữa không thể trách cầu thủ được vì mỗi người đều có sở trường và chiến thuật của họ ,nên phải phát huy cái mạnh và khoét sâu vào yếu điểm của đối phương chứ.

Ba Tê

Binh Nhì
Nếu bạn không phải là fan anti của ai đó đã bị Tuấn béo vượt qua thì mình ủng hộ đề cử bạn vào liên đoàn BB VN để làm cho bb VN đẹp mắt và fairplay hơn hiện nay. Ah lúc đó bạn nhớ để ý thêm mấy cái tên nữa cho đủ nhé: Phú Sóc, Việt HY, Quỳnh M,... :)
Mình không anti ai cả a. Chỉ nói chính kiến thôi. Vì mình thấy cái đó không đẹp :)

docmaorg

Đại Tá
Ông đó với ĐQL xem mà nản.
Nói thật các ông cứ ra cái vẻ suy nghĩ cú quả kinh lắm chứ thực ra trong đầu lúc thi đấu rỗng tuếch nghĩ được cái mẹ gì, sở trường và thói quen hàng ngày mạnh cái gì thì cứ phang cái đó ra thôi. Chứ nghĩ rồi tính roi thực hiện được trong trận đấu có mà thánh. Các ông mà tư duy đc như thế đã éo đánh BB.
Như Bảo Miền Nam là điển hình, chơi bóng bàn chứ ko đánh bb.

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Tu ro danh den cach cam vot thay cuc giong Fang Bo e nhi
o

hoangtdsi

Đại Uý
Theo hướng phát triển thì có thể, nhưng ăn thua còn do được đầu tư thế nào, có đúng hướng ko và quyết tâm+ nỗ lực của chính em nó nữa gaumeo ơi

PHH rơ già lại tay trái rất khó chịu, 1 khoảnh khắc or 1 ngày đẹp trời cho các tài năng trẻ hay kể cả mấy ông sao húp cháo cũng là chuyện bthg mà bác
Xem trận Tuân với Võ QN nữa mới buồn cười chứ. Lúc đầu 0/1, rồi đến 1/2 mình tưởng là trận không quan trọng nên Tuân thả. Đến lúc Tuân phải xin ra hội ý vài lần mới thấy khả năng thua là thật. May kịp điều chỉnh nên gỡ hòa 2/2 và thắng set cuối 3/2. Chứng tỏ cầu thủ trẻ cũng cần thêm kinh nghiệm chiến đấu nhiều.

hoangtdsi

Đại Uý
Các bác xem có thấy cứ trận đấu có Trần Tuấn Quỳnh là thời gian quệt chân, rồi nhặt bóng đi vòng qua dinh rồi mãi mới vào bàn đánh đc quả bóng ko. Ko biết ông sao đến mức độ nào chứ cái tác phong thi đấu ko đỡ được.
Quỳnh đấu trận nào cũng rất máu lửa, và đặc biệt theo anh là rất tập trung, cẩn trọng từng quả đánh. Vì vậy mỗi khi xong một quả, đặc biệt là pha thua điểm, thường cố gắng "tư duy" rút kinh nghiệm, hoặc suy nghĩ pha bóng mới. Tất cả những cái đó từ lâu đã thành thói quen, trở thành phong cách tự nhiên rồi, không còn là diễn nữa. Mọi thứ đã làm nên tên tuổi một thời, dù có mất thời gian của khán giả chút ít cũng không chỉ trích thế làm gì. Giống như các cầu thủ nữ Nhật Bản, đánh xong 1 quả là đứng tư duy, tư duy xong đầu cứ gật gật kiểu "đã hiểu, đã biết, đã tìm ra"....Clip nào được biên tập cắt bớt các tình huống thừa là quá ok với anh em rồi. Còn không xem vẫn ổn, sốt ruột thì tua đi tí cũng chẳng sao.

Trainee

Đại Tá
Mình hỏi thật nhé, nghiêm túc đó. Quả thế nào gọi là quả đục, quả thế nào gọi là quả chọi?

docmaorg

Đại Tá
Quỳnh đấu trận nào cũng rất máu lửa, và đặc biệt theo anh là rất tập trung, cẩn trọng từng quả đánh. Vì vậy mỗi khi xong một quả, đặc biệt là pha thua điểm, thường cố gắng "tư duy" rút kinh nghiệm, hoặc suy nghĩ pha bóng mới. Tất cả những cái đó từ lâu đã thành thói quen, trở thành phong cách tự nhiên rồi, không còn là diễn nữa. Mọi thứ đã làm nên tên tuổi một thời, dù có mất thời gian của khán giả chút ít cũng không chỉ trích thế làm gì. Giống như các cầu thủ nữ Nhật Bản, đánh xong 1 quả là đứng tư duy, tư duy xong đầu cứ gật gật kiểu "đã hiểu, đã biết, đã tìm ra"....Clip nào được biên tập cắt bớt các tình huống thừa là quá ok với anh em rồi. Còn không xem vẫn ổn, sốt ruột thì tua đi tí cũng chẳng sao.
Anh nói thế hóa chẳng các VĐV khác đưa bóng vào cuộc nhanh là họ đánh ko suy nghĩ, ko tính toán à, ko hò hét hóa chẳng không máu lửa à. Quan điểm cá nhân em thì đó là lối đánh ê a làm trò, gây ức chế cho đối thủ nhiều hơn. Anh cứ thử đánh với bất cứ ai mà đánh xong quả bóng đi chùi chân, với lượn 1 vòng rồi mới đánh với anh 1 quả xem. Nhất là đối phương chuẩn bị đợi giao bóng ông lại dừng lại đập đập bóng rồi lau mồ hôi v....v.....

Các bác xem có thấy cứ trận đấu có Trần Tuấn Quỳnh là thời gian quệt chân, rồi nhặt bóng đi vòng qua dinh rồi mãi mới vào bàn đánh đc quả bóng ko. Ko biết ông sao đến mức độ nào chứ cái tác phong thi đấu ko đỡ được.
Theo nhận xét của vài HLV e nghe được thì TTQ thi đấu chỉnh chu và chắt chiu từng quả bóng một, nên nhìn Q thi đấu có vẻ mất thời gian. Khi TQ thi đấu với các đối thủ trên cơ ở vài giải mà em xem được (Cây vợt vàng, Seagame) thì mới thấy việc chỉnh chu từng quả bóng của Q cho mh có cảm giác Q thi đấu rất quyết tâm,
mạnh mẽ tạo được áp lực cho đối thủ dù đối thủ cũng không phải dạng vừa. Đồng thời so sánh với các đồng đội khác của TQ trong trận đấu đó, mh lại thấy sao các VĐV còn lại thi đấu hời hợt.
Nói thêm là em có đọc đâu đó một phương pháp của nước ngoài là 4R, sau mỗi quả bóng phải trải qua 4 giai đoạn rồi mới bước vào giao bóng - 4giai đoạn cụ thể ra sao thì e không nhớ lắm :p:p:p:p

diamond

Trung Uý
May mà sân nó rải thảm, chứ sàn gỗ là thêm màn chùi chân, thấm nước nữa. Cũng thông cảm cho bác í, lớn tuổi rồi phải giữ sức chút.

Bình luận từ Facebook