TỔNG HỘI ÔM LONG - ĐƯƠNG KIM VÔ ĐỊCH THẾ GIỚI!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thế thì đúng là mình Long 1 kiểu riêng, vì Long 2 sửa thành Long 3, Long 3 và 5 same same nhau, cảm giác gần giống nhau, dù Long 5 có sợi
nếu là kiểu bình loạn MR H Lơ, thì chỉ có thể nói Long 3 là cái gì đó của Long 2 thôi cụ ạ, :p
1 ông 7 lớp gỗ, lại là sửa của ông 5 gỗ + 2 ac thì ? hóa ra sửa xe tăng thành trực thăng?

HungGL

Đại Tá
Các bác cho e hỏi có cây Long 2 thuần gỗ. E thấy giới thiệu là cốt vợt thuần gỗ có tốc độ cao nhất mà chưa biết như thế nào. Đánh fh h8 và bh h3-50 có ổn không ? Các bác nào đã chơi qua tư vấn giúp em với. Và cây Long 2 này so với clipper cr thì như thế nào ạ ? @HungGL @Trạng .... CÁ @langngoi @Ttfan2012
Long 2 tốc độ bình thường bạn ah. theo như quảng cáo thì Long V cao nhất nhưng theo cảm nhận của mình thì Long 1 là đỉnh nhất về tốc độ!

ketquadi

Thượng Tá
Nói là giống Long 5 nhưng ko giống hẳn đâu. Theo như bác nói với hôm nay lần đầu tiên e nhìn thấy Long 1 ko khéo chẳng lẽ nó là sự kết hợp bao gồm cả Long 1. Bác cứ tính xem hôm nay e giật bác chặn đc bao nhiu quả. Mà bóng e giật khi bóng vào bàn nó đi ra sao. Tất nhiên 1 phần cũng còn do mặt H3 nữa, và bác chưa quen bóng e. Hehehe.
Hôm nay cầm W968 của @ketquadi , cán W968 là cán Long 1 các bác ạ, hơi lạ.

Chưa thử, nhưng thấy @ketquadi bảo giống Long 5, cũng chưa thử nên chưa biết

Vinhtate

Trung Uý
Long 2 tốc độ bình thường bạn ah. theo như quảng cáo thì Long V cao nhất nhưng theo cảm nhận của mình thì Long 1 là đỉnh nhất về tốc độ!
E thấy long 1 mỏng hơn và có lớp alc. Hay do bác phát lực tốt nên cốt Long 1 đủ độ uốn và bóng vọt đi nhanh. LONG 1 VÀ Long 2 độ xoáy và độ dị như thế nào hả bác ? E có chơi Long 2 thấy tốc độ cũng ko phải quá cao. Đánh xa bàn hơn xịt, nhưng có độ dị kiểu gì mà đối phương khi đỡ bóng kếu khó chịu. Có điều e chơi đến ván 4 5 là rất oải do mất sức, có phải chơi long 2 mất sức hơn Long 1 không hả bác ?

Vinhtate

Trung Uý
E thấy long 1 mỏng hơn và có lớp alc. Hay do bác phát lực tốt nên cốt Long 1 đủ độ uốn và bóng vọt đi nhanh. LONG 1 VÀ Long 2 độ xoáy và độ dị như thế nào hả bác ? E có chơi Long 2 thấy tốc độ cũng ko phải quá cao. Đánh xa bàn hơn xịt, nhưng có độ dị kiểu gì mà đối phương khi đỡ bóng kếu khó chịu. Có điều e chơi đến ván 4 5 là rất oải do mất sức, có phải chơi long 2 mất sức hơn Long 1 không hả bác @HungGL ?

ketquadi

Thượng Tá
Tóm lại e thấy chơi LONG là phải phát lực. Phát lực tốt bóng đi rất mạnh và cắm. Muốn nhàn đỡ phải phát lực nhiều thì Zhang ZLC trở lên.
E thấy long 1 mỏng hơn và có lớp alc. Hay do bác phát lực tốt nên cốt Long 1 đủ độ uốn và bóng vọt đi nhanh. LONG 1 VÀ Long 2 độ xoáy và độ dị như thế nào hả bác ? E có chơi Long 2 thấy tốc độ cũng ko phải quá cao. Đánh xa bàn hơn xịt, nhưng có độ dị kiểu gì mà đối phương khi đỡ bóng kếu khó chịu. Có điều e chơi đến ván 4 5 là rất oải do mất sức, có phải chơi long 2 mất sức hơn Long 1 không hả bác ?

luckyluckedh

Đại Uý
Mình thấy LONG 3 còn nẩy huống chi LONG có carbon, nhưng series LONG có độ lưu bóng cao (chắc do gỗ limba) nên tạo xoáy tốt.
Có điều không biết dòng LONG so với HAO thì thế nào, nghe nói HAO là dòng tạo xoáy mạnh nhất trong series KING, LONG, HAO

Bình luận từ Facebook