Tokyo2014 Match Highlights

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Theo mình là do lực giật, boll rất sợ những tay vợt nào có quả giật nhanh hơn phản xạ của anh ấy, vì anh ấy không thể kiểm soát quả bóng theo ý mình, còn nếu những tay vợt nào có lực giật tầm trung thì Boll gần như ăn hết vì 2 càng quá đều có thể đối giật lại bất kỳ lúc nào

Không phải đâu bác ạ, giật mạnh thì có Ma Lin, Wang Hao hay kể cả Otvcharop vẫn là bại tướng của Boll đều đều, cái Boll kỵ rơ là những tay đều 2 càng và hiểm thôi bác ạ như Wang Liqin và Waldner là ví dụ điển hình.

dichphonghp

Thiếu Uý
Không phải đâu bác ạ, giật mạnh thì có Ma Lin, Wang Hao hay kể cả Otvcharop vẫn là bại tướng của Boll đều đều, cái Boll kỵ rơ là những tay đều 2 càng và hiểm thôi bác ạ như Wang Liqin và Waldner là ví dụ điển hình.
Bác ơi, wang hao, wang liquin từ hồi em xem đến giờ chưa thấy boll thắng trận nào, còn anh ovt từ năm ngoái đến nay cải thiện quả giật thì boll toàn là bại tướng. Ma lin thì không thể coi giật mạnh được vì khi đối giật ma lin toàn moi bóng thôi, chủ yếu là toàn kết hợp vs cú giao bóng để bạt trên bàn. Ý em nói ở đây là quả giật trên bàn và đối giật ấy

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Bác ơi, wang hao, wang liquin từ hồi em xem đến giờ chưa thấy boll thắng trận nào, còn anh ovt từ năm ngoái đến nay cải thiện quả giật thì boll toàn là bại tướng. Ma lin thì không thể coi giật mạnh được vì khi đối giật ma lin toàn moi bóng thôi, chủ yếu là toàn kết hợp vs cú giao bóng để bạt trên bàn. Ý em nói ở đây là quả giật trên bàn và đối giật ấy

Hỏi khí không phải là bác xem bóng bàn từ năm nào vậy ạ :D
Thành tích của Boll ở các giải lớn trước Wang Liqin là đúng 1 trận thắng ở World Cup 2005, và Wang Hao cũng vậy, chỉ thua đúng 1 trận trước Timo Boll vào chung kết WC 2005, mùa giải mà Timo Boll lên ngôi. Còn lại ở các giải lớn như Olympic, WTTC, WTTTC hay kể cả WC các năm sau đó 2 tay vợt người TQ vẫn bất bại trước Timo Boll, ở hệ thống các giải World Tour điểm số cao như Quatar open, Autria Open. Nói vậy là đủ hiểu rồi chứ ạ.

Còn vấn đề bác nói Ma Lin không giật mạnh thì cũng bái phục bác, quả giật bóng 1 của Ma Lin mà bác biểu là bạt à, vũ khí chính của Ma Lin chính là FootWorks (khả năng di chuyển) cùng cú giật sát thủ "one shot one kill" - một trong những cú giật mà về độ xoáy và lực thì khẳng định với bác là Ma Long chưa đạt đến đẳng cấp đó (Điều này chắc sẽ làm mình bị ném đá nhiều từ Fan của Ma Long, nhưng hãy tìm những video Ma Lin vs Joo Sea Huyk và Ma Long vs Joo Sae Huyk bạn sẽ tự hiểu). Còn đương nhiên, Ma Lin không giỏi đối giật chỉ là những pha cứu và móc bóng xoáy vào bàn chứ không đưa ra những cú giật uy lực từ xa bàn được đó trái với sở trường của Ma Lin. Và Ma Lin là tay vợt 1 càng nên lẽ đương nhiên là kỵ rơ những tay chặn đẩy 2 càng như Wang Liqin, Timo Boll hay kể cả Waldner.

Bình luận từ Facebook