[Tò mò] cách vào keo đẹp và cách lột keo khi đã vào keo 502

meoluoitmb

Đại Tá
Thế này nhé: trước khi vào keo em hãy vệ sinh cốt vợt thật sạch sẽ.
Dùng keo 502 loại to phịt ra 1 cái chổi nhỏ sau đó quét tới tấp lên mang cá và cán vợt, nhớ là phải quét tới tấp;)
quét đến khi nào cảm thấy gỗ không còn hút được keo nữa thì bắt đầu chuyển sang chốt hạ một lợp cuối cùng, sau đó dùng loại giấy ráp thô oánh cật lực đến khi nào thấy bóng lừ thì là đạt yêu cầu.:eek:

Còn về cách lột keo, rất đơn giản thôi, em dùng đèn khò, tóm lại là phải dùng lửa, hơ cho keo chảy ra, chảy hết keo là ok. thế thôi. Chúc em thành công;):eek:
*ghi chú: Lưu ý là nên làm thử lần đầu với 1 chiếc cốt rẻ tiền như đường sắt hoặc 729. Chúc em thành công nhé:rolleyes::eek:

DatVu

Thượng Sỹ
Thế này nhé: trước khi vào keo em hãy vệ sinh cốt vợt thật sạch sẽ.
Dùng keo 502 loại to phịt ra 1 cái chổi nhỏ sau đó quét tới tấp lên mang cá và cán vợt, nhớ là phải quét tới tấp;)
quét đến khi nào cảm thấy gỗ không còn hút được keo nữa thì bắt đầu chuyển sang chốt hạ một lợp cuối cùng, sau đó dùng loại giấy ráp thô oánh cật lực đến khi nào thấy bóng lừ thì là đạt yêu cầu.:eek:

Còn về cách lột keo, rất đơn giản thôi, em dùng đèn khò, tóm lại là phải dùng lửa, hơ cho keo chảy ra, chảy hết keo là ok. thế thôi. Chúc em thành công;):eek:
*ghi chú: Lưu ý là nên làm thử lần đầu với 1 chiếc cốt rẻ tiền như đường sắt hoặc 729. Chúc em thành công nhé:rolleyes::eek:
đánh giấy dáp thì nó mới bóng ạ

a Tủn

Binh Nhì
còn một cách nữa là trước khi vào keo 503 em hãy tráng qua cán vợt bằng một lớp lồng trắng trứng gà nhé, dùng cọ quét thì ok hơn. sau đó em đợi 15 phút cho khô và đánh keo con zoi lên, em sẽ thấy nó bóng và có độ ma sát nhỏ ngay từ 2,3 lớp keo đầu, ko cần dùng giấy nhám nữa, lưu ý khi đánh lớp keo voi đầu em sẽ thấy cán vợt chuyển sang màu tím nhạt, nhưng qua các lớp sau sẽ mất ngay, ko phải lo. Sau này muốn lột keo em chỉ cần dùng nước dấm ( dấm ăn hay dấm dùng trong y học đều ok ) quét lên cán và đợi 5 phút là có thể tách bóc từng mảng keo ra rất nhanh, mềm như là bánh tráng nhúng nước vậy.
Chúc em thành công!

Bình luận từ Facebook