Tin vui bà xã cấp phép đến Đà Nẵng Open 2012

ducphubb

Thượng Sỹ
Phút cuối 14 giờ 12 phút ngày 16/12/2012 HÔM NAY ducphubb rất vui mừng được bà xã cấp phép xem Giải bóng bàn Đà Nẵng Open 2012 kiêm nhiếp ảnh viên, được thăm lại thành phố 2 bên bờ sông Hàn yêu thương, gặp lại thaythuydn ...và toàn thể các anh chị em VẬN ĐỘNG VIÊN DIỄN ĐÀN BÓNG BÀN VIỆT NAM!

saridao

Super Moderators
Phút cuối 14 giờ 12 phút ngày 16/12/2012 HÔM NAY ducphubb rất vui mừng được bà xã cấp phép xem Giải bóng bàn Đà Nẵng Open 2012 kiêm nhiếp ảnh viên, được thăm lại thành phố 2 bên bờ sông Hàn yêu thương, gặp lại thaythuydn ...và toàn thể các anh chị em VẬN ĐỘNG VIÊN DIỄN ĐÀN BÓNG BÀN VIỆT NAM!

chúc mừng bác Ducphu nhé. bác nhớ chuẩn bị 1 bài thơ đọc tặng ae diễn đàn đêm khai mạc nhé
Bia

ducphubb

Thượng Sỹ
ĐÀ NẴNG YÊU THƯƠNG

Ba miền đất bắc trung nam
Hội ngộ Đà Nẵng sông Hàn yêu thương
Tuyên Sơn đón đợi binh cường
Linh thiêng xứ sở thiên đường dấu yêu

Nhớ ơi sao nhớ thật nhiều
Năm chín mươi ấy những chiều còn đây
Thọ Nhơn tình cảm đong đầy
Thầy Thụy Đà Nẵng gặp ngày hôm nay

Gặp nhau tay bắt mừng tay
Duyên tơ hội ngộ vòng xoay đất trời
Bôn ba khắp nẻo xứ người
Open Đà Nẵng rất đời thương yêu

Bạch Đằng ơi nhớ những chiều
Mỹ Khê Non Nước thủy triều trào vơi
Những lần về học về chơi
Hai mươi năm đã xa khơi mất rồi

Bóng bàn Đà Nẵng rợp trời
Thầy Hùng thầy Thụy những người kính yêu
Thạch An Tâm Chánh và nhiều
Tuyển thủ Đà Nẵng nhớ yêu của mình

Hôm nay vinh thật là vinh
Được về Đà Nẵng gửi tình anh em
Những trận bóng đấu được xem
Diễn đàn cả nước cùng đem trải lòng

Chúc một giải đấu thành công
Mở rộng tình bạn kết lòng đam mê
Chúc cho các đội đã về
Bóng bàn thi đấu vào rơ hết mình

Last edited:

Mr.Hungpolice

Đại Uý

Chúc mừng bác nhe! Nhớ chụp hình, cập nhật thông tin và post lên diễn đàn cho ace theo dõi nhé!

son_canloc

Đại Tá
He he sướng nhất Bác rùi nha . Mà cái Bà xã nhà Bác cũng to gan thật , từ Đà nẵng ra Huế cũng gần , chim sổ lồng này là phức tạp lắm đó nha

Thông báo khẩn cấp . Yêu cầu Dung_linh và hungbongban đặt bẫy để bắt con chim sổ lồng này tránh thiệt hai cho bà con TP Huế ,ACE cần phải họp gấp để có kế sách hợp lý

dung_linh

Đại Tá
He he sướng nhất Bác rùi nha . Mà cái Bà xã nhà Bác cũng to gan thật , từ Đà nẵng ra Huế cũng gần , chim sổ lồng này là phức tạp lắm đó nha

Thông báo khẩn cấp . Yêu cầu Dung_linh và hungbongban đặt bẫy để bắt con chim sổ lồng này tránh thiệt hai cho bà con TP Huế ,ACE cần phải họp gấp để có kế sách hợp lý
Đến với chú ducphubb Ninh Thuận......................
Tiếp chú
Bấy lâu bận bịu chưa ghé thăm
Hôm nay nhân dịp bongban.org
Chú yêu bóng, giỏi thơ, dạy tốt
Cháui đây thơ phú cũng mới tập

Bóng bàn thì thuộc hạng lơ mơ
Cũng xin thỉnh giáo một vài trận............................

Đây là nhân dịp chú tập sự phóng viên chiến trường!Hi vọng có một chuyến đi đầy ý nghĩa ôn lại kỷ niệm đẹp xưa.......................................

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
ĐÀ NẴNG YÊU THƯƠNG

Ba miền đất bắc trung nam
Hội ngộ Đà Nẵng sông Hàn yêu thương
Tuyên Sơn đón đợi binh cường
Linh thiêng xứ sở thiên đường dấu yêu

Nhớ ơi sao nhớ thật nhiều
Năm chín mươi ấy những chiều còn đây
Thọ Nhơn tình cảm đong đầy
Thầy Thụy Đà Nẵng gặp ngày hôm nay

Gặp nhau tay bắt mừng tay
Duyên tơ hội ngộ vòng xoay đất trời
Bôn ba khắp nẻo xứ người
Open Đà Nẵng rất đời thương yêu

Bạch Đằng ơi nhớ những chiều
Mỹ Khê Non Nước thủy triều trào vơi
Những lần về học về chơi
Hai mươi năm đã xa khơi mất rồi

Bóng bàn Đà Nẵng rợp trời
Thầy Hùng thầy Thụy những người kính yêu
Thạch An Tâm Chánh và nhiều
Tuyển thủ Đà Nẵng nhớ yêu của mình

Hôm nay vinh thật là vinh
Được về Đà Nẵng gửi tình anh em
Những trận bóng đấu được xem
Diễn đàn cả nước cùng đem trải lòng

Chúc một giải đấu thành công
Mở rộng tình bạn kết lòng đam mê
Chúc cho các đội đã về
Bóng bàn thi đấu vào rơ hết mình

NGUYỄN MINH ĐỨC - ducphubb
16/12/2012

ducphubb

Thượng Sỹ
Thơ hay quá !
Đúng là cảm xúc tuôn trào khi có quota.

Bài thơ Đà Nẵng yêu thương được ducphubb post lên lần 2, mời anh saridao (người đề xướng) và tất cả anh chị em góp ý bổ sung cho hoàn hảo!

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Đến với chú ducphubb Ninh Thuận......................
Tiếp chú
Bấy lâu bận bịu chưa ghé thăm
Hôm nay nhân dịp bongban.org
Chú yêu bóng, giỏi thơ, dạy tốt
Cháui đây thơ phú cũng mới tập

Bóng bàn thì thuộc hạng lơ mơ
Cũng xin thỉnh giáo một vài trận............................

Đây là nhân dịp chú tập sự phóng viên chiến trường!Hi vọng có một chuyến đi đầy ý nghĩa ôn lại kỷ niệm đẹp xưa.......................................

Gặp lại đôi chồng vợ nhà thơ Dũng và Linh là vui lắm rồi vì tụi mình cùng yêu thơ và làm thơ, Dũng thì mình biết qua hình ảnh Diễn đàn, Linh thì đã biết nhau qua bóng bàn Huế từ lâu, chuyến đi này nếu Ban tổ chức cho phép thì mình đọc bài thơ Đà Nẵng yêu thương
và cố gắng chụp nhiều hình ảnh đem về khoe với Bà xã và anh chị em bóng bàn Ninh Thuận
Chuyện thỉnh giáo với ducphubb vài trận thì mình xin mạn phép co mình, chùn bước nhé 2 bạn dung_linh vì cây vợt của mình bé tí ti chừng này nè!

Last edited:

saridao

Super Moderators
Bài thơ Đà Nẵng yêu thương được ducphubb post lên lần 2, mời anh saridao (người đề xướng) và tất cả anh chị em góp ý bổ sung cho hoàn hảo!

Dạ thơ bác làm hay qua, em đâu biết gì đâu mà bổ sung cho hoàn hảo. (Nhà thơ drhongson có góp ý gì thì giúp bác ducphuc nha bác Sơn)

Để e gửi đề xuất lên admin dành 1 khoảng thời gian nho nhỏ để Bác đọc trong lễ khai mặc hoặc bế mạc bác nhỉ.
Bài thơ hay thế này ko đọc hơi phí. :) Bia

admin

Administrator
Staff member
Bài thơ hay quá. Thay mặt BTC xin kính mời bác ducphubb cho anh em Diễn đàn được nghe bài thơ này trong đêm liên hoan tổng kết Đà Nẵng Open 2012

Cám ơn bác.

NTBB

Super Moderators

Iem chỉ ước gì có 2 ...bà xã như thế này, hihi !! Nhất bác Đức rồi !

Bình luận từ Facebook